మైక్ ప్రాక్టర్ : క్రికెట్ ప్రపంచంలో పెను విషాదం.. ఓ దిగ్గజ ఆటగాడు కన్నుమూశారు

క్రికెట్ ప్రపంచంలో విషాదం చోటుచేసుకుంది.

మైక్ ప్రాక్టర్ : క్రికెట్ ప్రపంచంలో పెను విషాదం.. ఓ దిగ్గజ ఆటగాడు కన్నుమూశారు

మైక్ ప్రోక్టర్

దక్షిణాఫ్రికా ఆల్ రౌండర్ మైక్ ప్రాక్టర్: క్రికెట్ ప్రపంచంలో విషాదం నెలకొంది. దక్షిణాఫ్రికా దిగ్గజ ఆటగాడు మైక్ ప్రొక్టర్ కన్నుమూశారు. ఆయన వయస్సు 77 సంవత్సరాలు. లెజెండరీ ప్లేయర్లలో ఒకరిగా పేరొందిన ప్రొక్టర్ మరణవార్తతో దక్షిణాఫ్రికా క్రికెట్ విషాదంలో మునిగిపోయింది. కొన్నాళ్ల క్రితం ఆయనకు గుండె శస్త్రచికిత్స జరిగింది. అయితే, శస్త్రచికిత్స తర్వాత అతను సమస్యలతో మరణించాడు.

మీడియం పేసర్, ప్రోక్టర్ దక్షిణాఫ్రికా తరపున ఏడు టెస్టు మ్యాచ్‌లు మాత్రమే ఆడాడు. ఆ మ్యాచ్‌లన్నీ ఆస్ట్రేలియాతో ఆడినవే కావడం గమనార్హం. ఏడు మ్యాచ్‌ల్లో 41 వికెట్లు తీశాడు. అతను 25.1 సగటుతో 226 పరుగులు చేశాడు. అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌లో విస్తృతంగా ఆడుతున్నప్పటికీ, ఫస్ట్‌క్లాస్ క్రికెట్‌లో అతనికి అద్భుతమైన రికార్డు ఉంది.

రవిచంద్రన్ అశ్విన్ : శుభవార్త.. అశ్విన్ వస్తున్నాడు

అతను 401 ఫస్ట్ క్లాస్ మ్యాచ్‌ల్లో 21,936 పరుగులు చేశాడు. ఇందులో 48 సెంచరీలున్నాయి. బౌలింగ్‌లో 1,417 వికెట్లు తీశాడు. 70 సార్లు ఐదు వికెట్లు తీశాడు. ఫస్ట్ క్లాస్ క్రికెట్‌లో వరుసగా ఆరు సెంచరీలు చేసిన ఆటగాడిగా ప్రొక్టర్ రికార్డు సృష్టించాడు. అతను 1970లో రోడేషియా తరఫున ఈ ఘనత సాధించాడు.

అతని క్రికెట్ కెరీర్ ముగిసిన తర్వాత కూడా, ఆటతో ప్రోక్టర్ అనుబంధం కొనసాగింది. మ్యాచ్ రిఫరీగా విధులు నిర్వర్తించారు. ఎన్నో వివాదాల్లో నిలిచాడు. 2006లో, అతను బాల్ టాంపరింగ్ చేసినందుకు పాకిస్తాన్ జట్టుకు జరిమానా విధించాడు. 2008లో, సిడ్నీ టెస్ట్ మ్యాచ్‌లో మంకీగేట్ వివాదంలో భారత ఆటగాడు హర్భజన్ సింగ్ ఆ మ్యాచ్‌కు రిఫరీగా వ్యవహరించిన ప్రొక్టర్ ద్వారా మూడు టెస్ట్ మ్యాచ్‌ల నిషేధానికి గురయ్యాడు.

శుభ్‌మన్ గిల్: ఓ గిల్.. కుల్దీప్ చాలా పని చేసాడు..

మ్యాచ్ రిఫరీ పదవి నుంచి తప్పుకున్న తర్వాత జాతీయ జట్టు చీఫ్ సెలక్టర్‌గా కూడా పనిచేశాడు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *