నంబర్ కాదు.. 370 సెంటిమెంట్!

శ్యామా ప్రసాద ముఖర్జీకి నివాళులు

370 సీట్లు సాధిస్తాం

ఆర్టికల్ 370ని రద్దు చేయాలని ఆయన కోరుతున్నారు

తన జీవితాన్ని త్యాగం చేశాడు

మరో వంద రోజుల పోలింగ్

కార్యకర్తలు బూత్‌లపై దృష్టి సారించాలి

గతంలో కంటే ప్రతి బూత్ నుండి

మరో 370 ఓట్లు రావాలి

బీజేపీ జాతీయ సమావేశాల్లో

పార్టీ శ్రేణులకు ప్రధాని మోదీ పిలుపు

11,500 మంది ప్రతినిధులు హాజరయ్యారు

మోడీ సర్కార్ హ్యాట్రిక్: నడ్డా

న్యూఢిల్లీ, ఫిబ్రవరి 17 (ఆంధ్రజ్యోతి): వచ్చే లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో బీజేపీ గెలుపొందనున్న 370 సీట్లు కేవలం సంఖ్య మాత్రమేనని, అది ఒక సెంటిమెంట్ అని ప్రధాని మోదీ అన్నారు. దేశ సమగ్రత, సమైక్యతను కాపాడే లక్ష్యంతో ఆర్టికల్ 370 రద్దు కోసం ప్రాణత్యాగం చేసిన శ్యామ ప్రసాద్ ముఖర్జీ (జనసంఘ్ వ్యవస్థాపకుడు)కి నివాళులు అర్పిస్తూ 370 సీట్లు గెలవాలని బీజేపీ శ్రేణులకు పిలుపునిచ్చారు. శనివారం ఢిల్లీలో బీజేపీ జాతీయ మహాసభలు ప్రారంభం కానున్న నేపథ్యంలో ఆ పార్టీ ఆఫీస్ బేరర్లను ఉద్దేశించి మోదీ ప్రసంగించారు. వచ్చే ఎన్నికల్లో బీజేపీ అభ్యర్థిగా కమలం పువ్వే పోటీ చేస్తారని, ఇందుకోసం శక్తివంచన లేకుండా కృషి చేయాలని పిలుపునిచ్చారు. రానున్న 100 రోజుల్లో ప్రతి కార్యకర్త పోలింగ్ బూత్‌లపై దృష్టి సారించాలని, ప్రతి పోలింగ్ బూత్‌లో 2019 కంటే 370 ఓట్లు అధికంగా వచ్చేలా కృషి చేయాలని.. బీజేపీ 370 సీట్లు, ఎన్డీఏ కూటమి 400 సీట్లు గెలుస్తుందని మోదీ విశ్వాసం వ్యక్తం చేశారు. ఎన్నికల సమయంలో ప్రతిపక్షాలు అనవసర, భావోద్వేగాలను లేవనెత్తే ఉచ్చులో పడవద్దని బీజేపీ నేతలకు, కార్యకర్తలకు ప్రధాని సూచించారు. దేశంలో జరుగుతున్న అభివృద్ధి, ప్రజాహిత విధానాలు, ప్రపంచ దేశాల్లో భారత్ కీర్తి ప్రతిష్టలు ఎదుగుతున్న తీరు గురించి మాట్లాడాలన్నారు. ఇప్పుడు ‘ఆరోప్ ముక్త్, వికాస్ యుక్త్’ (అభివృద్ధి విధానాలు) యుగం అని మోడీ అన్నారు.

ప్రధాని ప్రసంగానికి సంబంధించిన వివరాలను బీజేపీ నేత వినోద్ తావ్డే విలేకరులకు వెల్లడించారు. భారత్ మండపంలో రెండు రోజుల పాటు బీజేపీ జాతీయ సదస్సు జరగనుంది. 11,500 మంది పార్టీ ప్రతినిధులు పాల్గొంటున్నారు. సదస్సును ప్రారంభించిన సందర్భంగా పార్టీ అధ్యక్షుడు జేపీ నడ్డా మాట్లాడుతూ.. మోదీ ప్రభుత్వం వరుసగా మూడోసారి అధికారంలోకి వస్తుందన్నారు. దక్షిణాదిలో బీజేపీకి పట్టు లేదన్న వాదనలో నిజం లేదని, ఆ ప్రాంతంలో కాంగ్రెస్‌కు 28 లోక్‌సభ ఎంపీలు, ఏడుగురు రాజ్యసభ ఎంపీలు ఉండగా, బీజేపీకి 29 లోక్‌సభ ఎంపీలు, 8 రాజ్యసభ ఎంపీలున్నారు. గత ఎన్నికల్లో భాజపా ఓడిపోయిన 161 స్థానాల్లో ఆ పార్టీ నేతలు 430 సార్లు పర్యటించారని, పోయిన ప్రతి స్ధానంలో ఒక్కో కేంద్ర మంత్రి 3 సార్లు పర్యటించారని తెలిపారు. జాతీయ సమావేశంలో తొలిరోజు వికాసిత్ భారత్, మోదీ కీ గ్యారెంటీ, ఫిర్ ఏక్ బార్ మోదీ సర్కార్ అంశాలపై చర్చలు జరిగాయి. ఈ మేరకు రాజకీయ తీర్మానం చేశారు. రామ మందిర నిర్మాణం సాకారం కావడమే కాకుండా దేశంలో రామరాజ్యం కూడా ఏర్పడిందని తీర్మానంలో పేర్కొనడం విశేషం.

ఒక్కో కార్మికుడు 20 లబ్ధిదారుల కుటుంబాలకు బాధ్యత వహిస్తారు

ఇప్పటికే కేంద్ర ప్రభుత్వ పథకాల లబ్ధిదారులతో భాజపా కార్యకర్తల సమావేశం జరుగుతుండగా.. ఎన్నికలను దృష్టిలో ఉంచుకుని బీజేపీ నాయకత్వం మరింత వేగవంతం చేయాలని నిర్ణయించింది. ఈ మేరకు కార్మికులకు ఈ నెల 24 వరకు శిక్షణ ఇచ్చి దేశవ్యాప్తంగా కేంద్ర ప్రభుత్వ లబ్ధిదారుల వివరాలను అందజేయనున్నారు. ఫిబ్రవరి 25 నుంచి మార్చి 5 వరకు ఒక్కో కార్యకర్త 20 మంది లబ్ధిదారుల కుటుంబాలను బూత్ స్థాయిలో కలవనున్నారు. పోలింగ్ రోజు వరకు ఇవి ఎల్లప్పుడూ అందుబాటులో ఉంటాయి. కార్యకర్తలు లబ్ధిదారుల అభిప్రాయాలను సేకరించి ఎప్పటికప్పుడు పార్టీకి అందజేస్తున్నారు. వీటి ఆధారంగా పార్టీ నాయకత్వం ఎన్నికల వ్యూహాలు రచిస్తుంది. మొత్తం కార్యక్రమాన్ని బీజేపీ ప్రధాన కార్యదర్శి సునీల్ బన్సాల్ నేతృత్వంలోని 17 మంది సభ్యుల జాతీయ కమిటీ పర్యవేక్షిస్తుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *