పోర్చుగల్ ప్రధాని: పోర్చుగల్ ప్రధాని రాజీనామా.. తెరవెనుక అసలు కథ ఇదే!

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – ఫిబ్రవరి 18, 2024 | 04:31 PM

పోర్చుగల్‌లో ఎవరూ ఊహించని షాకింగ్ పరిణామం చోటుచేసుకుంది. ప్రధాని ఆంటోనియో కోస్టా రాజీనామా చేశారు. తనపై అవినీతి ఆరోపణలు రావడంతో ఆయన ఈ సంచలన నిర్ణయం తీసుకున్నారు. గ్రీన్ హైడ్రోజన్ ప్రాజెక్టు, లిథియం మైనింగ్ కుంభకోణాలకు సంబంధించి పోలీసులు ఆయన ఇంటిపై దాడి చేశారు.

పోర్చుగల్ ప్రధాని: పోర్చుగల్ ప్రధాని రాజీనామా.. తెరవెనుక అసలు కథ ఇదే!

పోర్చుగల్‌లో ఎవరూ ఊహించని షాకింగ్ పరిణామం చోటుచేసుకుంది. ప్రధాని ఆంటోనియో కోస్టా రాజీనామా చేశారు. తనపై అవినీతి ఆరోపణలు రావడంతో ఆయన ఈ సంచలన నిర్ణయం తీసుకున్నారు. గ్రీన్ హైడ్రోజన్ ప్రాజెక్టు, లిథియం మైనింగ్ కుంభకోణాలకు సంబంధించి పోలీసులు ఆయన ఇంటిపై దాడి చేశారు. అతని చీఫ్ ఆఫ్ స్టాఫ్ మరియు సన్నిహిత సలహాదారుని అదుపులోకి తీసుకుని విచారిస్తున్నారు. ఈ కేసులో భాగంగానే తనపై విచారణ జరుగుతుండడంతో కాస్తా అవమానంగా భావించి ప్రధాని పదవికి రాజీనామా చేశారు. అదే సమయంలో తాను ఎలాంటి అక్రమ అవినీతికి పాల్పడలేదని, నిజాయితీపరుడని చెప్పారు. విచారణలో ఏం తేలినా.. మళ్లీ ప్రధాని పదవి చేపట్టబోనని తేల్చి చెప్పారు. మరోవైపు పోర్చుగల్ అధ్యక్షుడు మార్సెలో రెబెలో.. తన రాజీనామాను ఆమోదించామని, పార్లమెంట్ రద్దు ప్రక్రియను కూడా ప్రారంభించామని తెలిపారు.

ఇంతలో, ఆంటోనియా కోస్టా నాయకత్వంలో, పోర్చుగల్ యొక్క యూరోపియన్లు చాలా అభివృద్ధి చెందారు. ముఖ్యంగా.. యూరప్‌లో ఆ దేశ ఆర్థిక వ్యవస్థ అత్యుత్తమ పనితీరు కనబరిచింది. ఇది కూడా 2% వృద్ధితో సంవత్సరం ముగుస్తుందని అంచనా. పర్యాటకంతో పాటు సాంకేతిక రంగం కూడా పరుగులు పెట్టింది. దీంతో ఇన్వెస్టర్లు పోర్చుగల్‌లో పెట్టుబడులు పెట్టేందుకు ఆసక్తి చూపుతున్నారు. ఇదంతా కాస్తా హయాంలోనే జరిగింది. కానీ.. దురదృష్టవశాత్తు అవినీతి ఆరోపణలు ఆయన్ను కించపరిచాయి. అందుకే ప్రధాని పదవికి రాజీనామా చేశారు. కాగా, 2015 నుంచి అధికారంలో ఉన్న కోస్టా తొలుత వామపక్ష పార్టీలతో కలిసి కూటమికి నాయకత్వం వహించారు. తర్వాత మైనారిటీ ప్రభుత్వానికి నాయకత్వం వహించారు. 2022లో జరిగిన ఎన్నికల్లో ఆయన పార్టీ పార్లమెంటులో పూర్తి మెజారిటీ సాధించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 18, 2024 | 04:31 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *