అవును.. రిగ్గింగ్ జరిగింది!

ప్రధాన న్యాయమూర్తి మరియు ప్రధాన ఎన్నికల కమిషనర్ పాత్ర ఉంది

ఓడిపోవాల్సిన 13 మంది అభ్యర్థులు ‘గెలుపొందారు..’

ఈ కారణంగా ఉద్యోగానికి రాజీనామా చేశారు

రావల్పిండి చీఫ్ కమిషనర్ లియాఖత్ వెల్లడించారు

నిరసనలకు ముందు ఇమ్రాన్ పార్టీ కీలక పరిణామం

అక్రమాలకు పాల్పడ్డారనే ఆరోపణలను పాకిస్థాన్ ఈసీ తోసిపుచ్చింది

ఐఎస్ఐతో ఇమ్రాన్ డీల్.. పీపీపీతో ప్రభుత్వం?

ఇస్లామాబాద్, లాహోర్, ఫిబ్రవరి 17: రాజకీయ అస్థిరతకు పేరుగాంచిన పాకిస్థాన్‌లో మరో కలకలం. ఇటీవల జరిగిన ఎన్నికల రిగ్గింగ్‌పై రావల్పిండి డివిజన్ చీఫ్ కమిషనర్ లియాఖత్ అలీ చట్టా విరుచుకుపడ్డారు. సుప్రీంకోర్టు ప్రధాన న్యాయమూర్తి ఖాజీ ఫయాజ్ ఇసా, ప్రధాన ఎన్నికల కమిషనర్ సికిందర్ రజా ఇందులో పూర్తి పాత్ర పోషించారని ఆరోపించారు. ఎన్నికల్లో అక్రమాలకు నిరసనగా ఇమ్రాన్ ఖాన్ నేతృత్వంలోని పీటీఐ ఆందోళనలకు పిలుపునిచ్చిన సమయంలోనే ఇలా జరగడం గమనార్హం. శనివారం ఉద్యోగానికి రాజీనామా చేసిన అనంతరం రావల్పిండి క్రికెట్ స్టేడియంలో మీడియా సమావేశం ఏర్పాటు చేసి మరిన్ని వివరాలను వెల్లడించారు. పాకిస్థాన్‌లో ఈ నెల 8న జరిగిన ఎన్నికల్లో లియాఖత్ పోలింగ్ అధికారిగా వ్యవహరించారు. కౌంటింగ్ సమయంలో, తమ ప్రాంతంలో ఓటమిని ఎదుర్కొంటున్న 13 మంది అభ్యర్థులను ఒక్కొక్కరు 50,000 ఓట్ల మెజారిటీతో విజేతలుగా ప్రకటించారు. దేశానికి ద్రోహం చేశానని.. మనశ్శాంతి ఉండదని వ్యాఖ్యానించారు. తన విధుల నిర్వహణలో భరించలేని ఒత్తిడిని ఎదుర్కొన్నానని ప్రకటించాడు. ఆత్మహత్య ఆలోచన కూడా వచ్చిందని.. నిజానిజాలు చెప్పేందుకు మీడియా ముందుకు రావడంతో లియాఖత్‌ను పోలీసులు అరెస్ట్ చేసి గుర్తు తెలియని ప్రదేశానికి తరలించారు. చట్టా వ్యాఖ్యలను పాకిస్థాన్ ఎన్నికల సంఘం ఖండించింది. విచారణ జరుపుతామని చెప్పారు.

మా సీట్లు దొంగిలించబడ్డాయి: ఇమ్రాన్

లియాఖత్ ఆరోపణలపై ఇమ్రాన్ ట్వీట్ చేశారు. గెలవాల్సిన సీట్లను దోచుకున్నారని ఆరోపించారు. ఒక్క రావల్పిండిలోనే 13 సీట్లు కోల్పోయాయి. దేశంలో ఇంకా ఎన్నో అక్రమాలు ఉన్నాయని పేర్కొన్నారు.

ఆంక్షలు.. అరెస్టులు

‘రికార్డు స్థాయి రిగ్గింగ్’ అంటూ ఎన్నికల ఫలితాలపై నిరసనలకు ఇమ్రాన్ పార్టీ పిలుపునిచ్చిన నేపథ్యంలో శనివారం పాకిస్థాన్ రాజధాని ఇస్లామాబాద్‌లో కఠినమైన ఆంక్షలు విధించారు. దేశంలో ఆందోళనలు చేస్తున్న నాయకులను పోలీసులు అరెస్ట్ చేశారు. పీటీఐ పార్లమెంట్‌లో ప్రతిపక్షంలో కూర్చోవాలని నిర్ణయించుకున్నప్పటికీ, పాకిస్థాన్ ఇంటర్ సర్వీసెస్ ఇంటెలిజెన్స్ (ఐఎస్‌ఐ) ప్రతినిధి ఇమ్రాన్‌ను జైలులో కలిశారని వార్తలు వచ్చాయి. పాకిస్థాన్ పీపుల్స్ పార్టీ (పీపీపీ)తో కలిసి పీటీఐ ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేయడమే దీని వెనుక ఉద్దేశమని పేర్కొన్నారు. పీటీఐ నిరసనల నేపథ్యంలో అధికారంలో కొనసాగడం కష్టమనే భావనలో నవాజ్ ఉన్నట్లు చెబుతున్నారు. అంతర్జాతీయ ఒత్తిడిని తట్టుకోలేక.. ప్రతిపక్షంలో ఉండటమే మంచిదని తెలుస్తోంది. మరోవైపు పాకిస్థాన్‌లో ప్రజాస్వామ్యం మరింత కుప్పకూలింది. ఆసియా మరియు ఆస్ట్రేలియా ప్రాంతాల కోసం EIU (ఎకనామిస్ట్ ఇంటెలిజెన్స్ యూనిట్లు) రూపొందించిన ప్రజాస్వామ్య సూచీ-2023లో పాకిస్థాన్ 11 స్థానాలు దిగజారి 118వ స్థానానికి చేరుకుంది. ప్రజాస్వామ్య స్కోరు విషయానికొస్తే పాకిస్థాన్ 0.88 పాయింట్లు కోల్పోయి 3.25 పాయింట్లకు చేరుకుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *