అంతరిక్షంలోకి అణ్వాయుధం!

ఆ దిశగా రష్యా అడుగులు వేస్తోంది

కక్ష్యలోకి ప్రయోగించండి మరియు అవసరమైనప్పుడు ప్రయోగం చేయండి

ఇది పేలితే, ISS కూడా నాశనం అవుతుంది

అణు ఇంధన రాడార్ జామర్లు

ఒకేసారి శత్రు ఉపగ్రహాల సమూహం

ఎదుర్కొనేందుకు కొత్త సైనిక వ్యూహం

అమెరికా ఎంపీ వెల్లడించిన నేపథ్యంలో తీవ్ర చర్చ

ఇదంతా ఉక్రెయిన్‌కు సహాయం చేయడానికి

అమెరికా కుట్ర: రష్యా

అగ్రరాజ్యాలైన అమెరికా, రష్యాల మధ్య జరుగుతున్న ప్రచ్ఛన్న యుద్ధాన్ని ప్రపంచం కొన్ని దశాబ్దాలుగా ఊపిరి పీల్చుకుంది. అయితే, సోవియట్ రష్యా విచ్ఛిన్నమై ప్రపంచ రాజకీయాల్లో తన ప్రభావాన్ని కోల్పోయిన తర్వాత, ప్రచ్ఛన్న యుద్ధం అనే పదం వాడుకలో లేదు. అయితే ఆయుధాల పోటీలో రష్యా వెనకడుగు వేయలేదని, అమెరికాకు సవాల్ విసిరే స్థాయిలోనే ఉందని తాజాగా మరోసారి రుజువైంది. అమెరికా ఇంటెలిజెన్స్ కమిటీ (మా పార్లమెంటరీ స్టాండింగ్ కమిటీ లాంటిది) చైర్మన్ మరియు ప్రతిపక్ష రిపబ్లికన్ పార్టీకి చెందిన ఎంపీ మైక్ టర్నర్ రష్యా అంతరిక్షంలోకి అణ్వాయుధాన్ని పంపాలని చూస్తోందని వెల్లడించడం ఆ దేశంలోనే కాకుండా చుట్టుపక్కల కూడా సంచలనంగా మారింది. ప్రపంచం. దీనిపై విస్తృత చర్చ జరుగుతోంది.

శ్రీయూఎస్ ఇంటెలిజెన్స్ కమిటీ చైర్మన్, ప్రతిపక్ష రిపబ్లికన్ పార్టీకి చెందిన ఎంపీ మైక్ టర్నర్ రష్యా అణ్వాయుధాలను విశ్వంలోకి పంపాలని చూస్తోందని చెప్పడం ఆ దేశంలోనే కాదు ప్రపంచంలోనే సంచలనంగా మారింది. అమెరికాకు పొంచి ఉన్న ప్రమాదం గురించి దేశ ప్రజలందరికీ ప్రభుత్వం తెలియజేయాలని, మిత్రదేశాలను కూడా హెచ్చరించాలని టర్నర్ సూచించారు. దీనిపై అమెరికా అధ్యక్షుడు బిడెన్ స్పందిస్తూ.. రష్యాతో అమెరికా ప్రజలకు ఎలాంటి అణు ముప్పు లేదని, ప్రపంచానికి అలాంటి ప్రమాదం లేదని ప్రకటించారు. అయితే, రష్యా అణ్వాయుధాన్ని భూమిపై లక్ష్యాల కోసం కాకుండా, అంతరిక్షంలో ఉపగ్రహాలపై ప్రయోగించేలా తయారు చేయాలని భావిస్తున్నట్లు మీడియా పేర్కొంది. అయితే, అణ్వాయుధం రోడేషియాలో ఉంటే, దానిని భూమిపై లక్ష్యాలతో సహా ఎక్కడైనా ఉపయోగించవచ్చనే వాదన కూడా ఉంది. ప్రస్తుతం రష్యా ప్రయోగించబోయే అణ్వాయుధంపై ఊహాగానాలే తప్ప క్లారిటీ లేదు. మూడు అంచనాలు ఉన్నాయి. మొదటిది ఏకకాలంలో అణ్వాయుధాన్ని కక్ష్యలోకి ప్రవేశపెట్టి అవసరమైనప్పుడు అక్కడి నుంచి ప్రయోగించడం. రెండోది.. అణుశక్తితో నడిచే ఉపగ్రహం. ఇది బాంబు కాకపోవచ్చు, కానీ దాని పరికరాలు అణుశక్తితో నడిచేవి. మూడోది.. ఉపగ్రహాలను ధ్వంసం చేసే అణ్వాయుధం. ఇది నేలపై ఉంచబడుతుంది. అవసరమైనప్పుడు వాడతారు.

1962లో అమెరికా పరీక్ష

అణుబాంబు పేలినప్పుడు వెలువడే శక్తి తరంగాలు అన్నింటినీ భస్మం చేస్తాయి. వాతావరణం ఉన్న భూమి ఇంత చెడ్డదైతే, రోడ్స్‌లోని వాతావరణం లేని వాక్యూమ్‌లో అణ్వాయుధం పేలితే ఏమి జరుగుతుంది? దీనికి ఒక ఉదాహరణ కూడా ఉంది. 1962లో అమెరికా పసిఫిక్ మహాసముద్రం నుంచి 400 కిలోమీటర్ల ఎత్తులో అణ్వాయుధ పరీక్ష నిర్వహించింది. 1.4 మెగాటన్ అణ్వాయుధాన్ని పేల్చింది. దీని నుంచి వెలువడే రేడియేషన్ సమీపంలోని ఉపగ్రహాలపై ప్రభావం చూపడమే కాకుండా భూమికి అవతలివైపు ఉన్న ఉపగ్రహాలపై కూడా ప్రభావం చూపింది. ఫలితంగా, లో ఎర్త్ ఆర్బిట్ (LEO)లోని ఉపగ్రహాలలో మూడవ వంతు దెబ్బతిన్నాయి. చాలా దేశాలకు చెందిన చాలా ఉపగ్రహాలు, ముఖ్యంగా సైనిక ఉపగ్రహాలు ఈ కక్ష్యలో ఉన్నాయి. ప్రస్తుతం LEOలో దాదాపు 8,300 ఉపగ్రహాలు పనిచేస్తున్నాయి. ఇక్కడ అణ్వాయుధం పేలితే అమెరికా, రష్యా, చైనా, భారత్ తదితర దేశాల ఉపగ్రహాలు ధ్వంసమవుతాయి. అంతర్జాతీయ అంతరిక్ష కేంద్రం కూడా దెబ్బతింటుంది.

జియో లక్ష్యం..

రష్యా తన అణ్వాయుధాన్ని జియో సింక్రోనస్ ఆర్బిట్ (జియో)లో 36 వేల కి.మీ పైన ప్రయోగించగలదని వాదనలు ఉన్నాయి. ఈ కక్ష్యలో అమెరికాకు చెందిన అనేక నిఘా మరియు సైనిక కమ్యూనికేషన్ ఉపగ్రహాలు ఉన్నాయి. అందువల్ల రష్యా లక్ష్యం జియో కావచ్చునని హార్వర్డ్ యూనివర్సిటీకి చెందిన మాథ్యూ బన్ అంటున్నారు. ఎలక్ట్రానిక్ యుద్ధాన్ని కొనసాగించేందుకు రష్యా అణుశక్తితో నడిచే ఉపగ్రహాన్ని కక్ష్యలోకి ప్రవేశపెడుతుందని మరో వాదన. అమెరికా మరియు రష్యాలు ఇప్పటికే అంతరిక్షంలో ఉపగ్రహాలకు వ్యతిరేకంగా భూ-ఆధారిత ఎలక్ట్రానిక్ యుద్ధ వ్యవస్థలను కలిగి ఉన్నాయి. కానీ, అలాంటి వ్యవస్థను రోదాసీకి పంపితే, శత్రు ఉపగ్రహాలపై అతి సమీపం నుంచి దాడి చేయడం సాధ్యమవుతుంది. అయితే ఈ ఉపగ్రహాలను అణుశక్తితో ఎందుకు నడిపించాలి?.. పుష్కలంగా విద్యుత్తును ఉత్పత్తి చేసేందుకు మాత్రమే అణుశక్తిని ఉపయోగిస్తారు. ఎక్కువ శక్తి అందుబాటులో ఉంటే, వారి ఉపగ్రహాలలో మరింత శక్తివంతమైన రాడార్ జామర్‌లను అమర్చవచ్చు. అమెరికా 1965లో అణు రియాక్టర్‌ను కక్ష్యలోకి పంపింది. ఇంతలో, 1967 నాటి ఔటర్ స్పేస్ ట్రీటీ స్పేస్‌ను ఆయుధాల పోటీ మరియు వివాదాలకు ఉపయోగించరాదని స్పష్టం చేసింది. అలాగే, 1963 పాక్షిక పరీక్ష నిషేధ ఒప్పందం బాహ్య అంతరిక్షంలో ఆయుధాలను పరీక్షించడం మరియు పేల్చడాన్ని నిషేధించింది. ఈ రెండు ఒప్పందాలపై రష్యా సంతకం చేసింది. అయితే, అంతరిక్ష అణు ఆయుధాన్ని నిర్మించడం వీటిని ఉల్లంఘించడమే అవుతుంది. – సెంట్రల్ డెస్క్

ఉక్రెయిన్‌తో యుద్ధమే కారణమా?

వందలాది ఉపగ్రహాలను ఉపయోగించి శత్రు దేశాలపై దాడి చేయడం, గూఢచర్యం చేయడం ఇప్పుడు కొత్త యుద్ధ వ్యూహం. అమెరికా సైన్యం తాజాగా దీనిపై ఆసక్తి చూపింది. ఉక్రెయిన్ సైన్యం కూడా ఇలాంటి ప్రయోగాలు చేసింది. అంతేకాదు రష్యా ఉక్రెయిన్‌తో యుద్ధం చేస్తోంది. ఈ నేపథ్యంలో రష్యా ఈ కొత్త ఆయుధాన్ని సిద్ధం చేసే అవకాశం ఉందని కార్నెగీ ఎండోమెంట్ నిపుణుడు జేమ్స్ యాక్టన్ తెలిపారు. కాగా, రోడేషియాలో అణ్వాయుధం ఉందంటూ అమెరికా చేసిన ఆరోపణలను రష్యా ఖండించింది. తమపై ఉక్రెయిన్‌కు మరిన్ని నిధులు అందజేసేందుకు ప్రభుత్వం ఈ డ్రామా ఆడుతోందని ఆ దేశ ప్రభుత్వం ఆరోపించింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *