అమ్మమ్మల మరో చరిత్ర మా అమ్మమ్మలది మరో చరిత్ర

‘ఆసియా’ను కొల్లగొట్టారు

బంగారంతో భారత్ తన సత్తా చాటింది

ఆసియా జట్టు బ్యాడ్మింటన్ టైటిల్ గెలుచుకుంది

థాయ్‌లాండ్‌పై ఉత్కంఠభరిత విజయం

టీనేజ్ అన్మోల్ ఒక అద్భుతమైన ప్రదర్శన

గ్రూప్ దశలోనే గోడ బద్దలు కొట్టిన చైనా.. క్వార్టర్స్ లో హాంకాంగ్ ఓటమి.. సెమీస్ లో పటిష్ట జపాన్ కు ఝలక్.. ఫైనల్లో దిగ్గజం థాయ్ లాండ్ కు షాక్.. ఆసియా టీమ్ బ్యాడ్మింటన్ చాంపియన్ షిప్ లో మనమయి అద్భుత ప్రదర్శన క్లుప్త సారాంశం. ప్రతి దశలో మెరుగైన ప్రత్యర్థులను ఎదుర్కొన్నప్పటికీ, మన అమ్మాయిలు విజయమే లక్ష్యంగా ముందుకు సాగారు.

సీనియర్లు సింధు, అశ్వినిల సమన్వయంతో యువ కెరటాలు అన్మోల్, అస్మిత, గాయత్రి, ట్రెసా జాలీ అసమాన ప్రదర్శనలతో దూసుకుపోయారు. కాంస్యం సాధించిన తర్వాత కూడా వేదికను దాటి స్వర్ణంతో సరికొత్త చరిత్ర సృష్టించారు. ఫైనల్ కు చేరి తొలి ప్రయత్నంలోనే చాంపియన్ షిప్ సాధించి ‘ఆసియా’ మహారాణులయ్యారు.

షా ఆలం (మలేషియా): ఆసియా

టీమ్ చాంపియన్ షిప్ చరిత్రలో సెమీఫైనల్ కూడా చేరలేకపోయిన భారత బాలికల జట్టు ఈసారి అద్బుత ప్రదర్శనతో ఏకంగా టైటిల్ ను కైవసం చేసుకుంది. ఆదివారం ఉత్కంఠభరితంగా సాగిన ఫైనల్లో రెండుసార్లు ఒలింపిక్ పతక విజేత పీవీ సింధు సారథ్యంలోని భారత జట్టు 3-2తో రెండుసార్లు కాంస్య పతక విజేత థాయ్‌లాండ్‌ను ఓడించి దేశానికి తొలి పచ్చి పతకాన్ని అందించింది. జపాన్‌పై సంచలన ప్రదర్శనతో జట్టును ఫైనల్‌కు చేర్చిన 17 ఏళ్ల అన్మోల్ కర్బ్.. ఫైనల్‌లోనూ భారత్ విజయంలో కీలక పాత్ర పోషించాడు. రెండేళ్ల క్రితం బ్యాడ్మింటన్‌లో ప్రతిష్టాత్మక థామ్సుక్ కప్ గెలిచిన తర్వాత భారత్‌కు ఇదే అతిపెద్ద విజయం. 2016 మరియు 2020లో పురుషుల జట్టు కాంస్య పతకాలు సాధించడమే ఇప్పటివరకు ఆసియా టీమ్ బ్యాడ్మింటన్‌లో భారత జట్ల అత్యుత్తమ ప్రదర్శన. తాజాగా సింధు జట్టు ఆ రికార్డును అధిగమించి స్వర్ణ పతకాన్ని కైవసం చేసుకోవడం చారిత్రాత్మకం.

నువ్వు నేను

సెమీస్‌ తరహాలోనే ఫైనల్‌ పోరు హోరాహోరీగా సాగింది. ప్రత్యర్థి థాయ్ లాండ్ నుంచి గట్టి పోటీ ఎదురైనప్పటికీ మన షట్లర్లు ఒత్తిడిని అధిగమించి ఫలితాన్ని రాబట్టారు. జపాన్ తో జరిగిన సెమీఫైనల్లో సింగిల్స్ పోరులో అనూహ్యంగా ఓటమి పాలైన సింధు ఈసారి తడబడలేదు. తొలి సింగిల్స్‌లో సింధు 21-12, 21-12 వరుస గేముల్లో ప్రపంచ 17వ ర్యాంకర్ సుపనిదా కటెటాంగ్‌ను ఓడించి భారత్‌కు శుభారంభం అందించింది. ఆ తర్వాత తొలి డబుల్స్‌లో పోటీపడిన పుల్లెల గాయత్రి గోపీచంద్-తెరెసా జోడీ మూడు గేమ్‌ల పాటు పోరాడి పైచేయి సాధించింది. ప్రపంచ 23వ ర్యాంకర్ గాయత్రి జోడీ 21-16, 18-21, 21-16తో 10వ ర్యాంక్ ద్వయం జంగ్‌కోల్పన్ కితితారాకుల్-రవింద ప్రజోంగ్‌జాయ్‌పై విజయం సాధించి 2-0 ఆధిక్యంలో నిలిచింది. అయితే సెమీఫైనల్లో మాజీ ప్రపంచ చాంపియన్ నొజోమీ ఒకుహరకు షాకిచ్చి సంచలనం సృష్టించిన అస్మితా చలిహా.. ఈసారి అంత స్థాయిలో రాణించలేకపోయింది. రెండో సింగిల్స్‌లో అస్మిత 11-21, 14-21తో 18వ ర్యాంకర్ బుసానన్ ఒంగ్బరుంగపాన్ చేతిలో ఓడిపోయింది. రెండో డబుల్స్ మ్యాచ్‌లో అనుభవం లేని భారత యువ జోడీ శ్రుతి మిశ్రా-ప్రియ రెండో డబుల్స్ మ్యాచ్‌లో 11-21, 9-21తో 13వ ర్యాంకర్ బెన్యాప అమ్సార్డ్-నుంతకర్న్ అమ్సార్డ్ చేతిలో ఓడిపోయింది. దీంతో ఇరు జట్లు 2-2తో సమంగా నిలిచాయి. సెమీస్ మాదిరిగానే, నిర్ణయాత్మక మూడో సింగిల్స్‌లో కూడా అన్మోల్ తీవ్ర ఒత్తిడిలో అద్భుతమైన పోరాటాన్ని ప్రదర్శించాడు. అంచనాలకు అనుగుణంగా, అన్మోల్ ప్రపంచ 45వ ర్యాంకర్ పోర్న్‌పిచా చోకెవాంగ్‌ను 21-14, 21-9 వరుస గేమ్‌లలో ఓడించి భారత్‌కు 3-2తో చారిత్రాత్మక విజయాన్ని అందించాడు.

భవిష్యత్తుపై ఆశలు రేకెత్తించిన విజయం

ఇది అద్భుతమైన ప్రదర్శన. జట్టులోని ఆటగాళ్లంతా కలిసి పోరాడారు. టోర్నీలో చైనా, జపాన్, థాయ్‌లాండ్ వంటి అగ్రశ్రేణి జట్లను ఓడించడం అంటే మామూలు విషయం కాదు. సీనియర్లు సింధు, అశ్విని, జూనియర్స్ గాయత్రి, ట్రెసా జాలీ, అన్మోల్, అస్మిత అద్భుతమైన ప్రదర్శన కనబరిచారు. ఇప్పుడు మా జట్టులో బలమైన సింగిల్స్ మరియు డబుల్స్ షట్లర్లు ఉన్నారు. ఈ విజయం వచ్చే ఏప్రిల్‌లో జరిగే ఉబెర్ కప్‌లో పాల్గొనేందుకు వారిని మరింత ఉత్సాహంగా ఉంచుతుంది.

జాతీయ చీఫ్ కోచ్ పుల్లెల గోపీచంద్

ఈ విజయం మా ప్రతిభకు కారణం మరియు మనందరికీ గర్వకారణం. ప్రపంచ బ్యాడ్మింటన్‌లో మన ప్రతిభకు ఇదే నిదర్శనం. సీనియర్లు, జూనియర్ల సమ్మేళనంతో కూడిన ఈ జట్టు భవిష్యత్తులో మరిన్ని పతకాలు సాధిస్తుందన్న విశ్వాసంతో ఉంది.

బ్యాడ్మింటన్ అసోసియేషన్ ఆఫ్ ఇండియా (బాయ్)

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 19, 2024 | 02:27 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *