టాటా గ్రూప్: టాటా వర్సెస్ పాకిస్థాన్ జీడీపీ.. సోషల్ మీడియాలో వైరల్

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – ఫిబ్రవరి 19, 2024 | 04:32 PM

మన దేశంలో అగ్రగామిగా ఉన్న టాటా కంపెనీ విలువ మన పొరుగు దేశమైన పాకిస్థాన్ జీడీపీ కంటే ఎక్కువగా ఉండడం విశేషం. అయితే ఇప్పుడు ఈ కంపెనీ విలువ ఎంత ఉందో ఆ వివరాలను చూద్దాం.

    టాటా గ్రూప్: టాటా వర్సెస్ పాకిస్థాన్ జీడీపీ.. సోషల్ మీడియాలో వైరల్

భారతదేశంలో టాటా గ్రూప్ గురించి ప్రత్యేకంగా చెప్పాల్సిన పనిలేదు. దేశంలో ఈ కంపెనీకి చెందిన అనేక ఉత్పత్తులు మార్కెట్‌లో ఉన్నాయి. ఈ సంస్థ రోజురోజుకూ అభివృద్ధి చెందుతోంది. ఈ క్రమంలో ప్రస్తుతం ఈ కంపెనీకి సంబంధించిన ఓ సమాచారం సోషల్ మీడియాలో వైరల్ అవుతోంది. దేశంలో టాటా గ్రూప్ మొత్తం మార్కెట్ క్యాపిటలైజేషన్ ఇప్పుడు పొరుగున ఉన్న పాకిస్తాన్ జిడిపి కంటే ఎక్కువగా ఉంది. తాజా సమాచారం ప్రకారం టాటా గ్రూప్ మార్కెట్ క్యాప్ 365 కోట్ల డాలర్లు (రూ. 30.3 లక్షల కోట్లు). మరోవైపు, IMF అంచనాల ప్రకారం, పాకిస్తాన్ జిడిపి దాదాపు 361 కోట్ల డాలర్లు (రూ. 29.96 లక్షల కోట్లు).

అంతేకాకుండా, టాటా గ్రూప్ యొక్క టాటా కన్సల్టెన్సీ సర్వీసెస్ (TCS) మార్కెట్ క్యాప్ మాత్రమే పాకిస్తాన్ GDPలో సగానికి పైగా ఉంది. రిలయన్స్ తర్వాత భారతదేశంలో రెండవ అతిపెద్ద కంపెనీగా టిసిఎస్ అవతరించింది. ఈ నెల ప్రారంభంలో టాటా గ్రూప్ మార్కెట్ క్యాప్ రూ.30 లక్షల కోట్ల మార్కును దాటింది. ఈ ఘనత సాధించిన తొలి భారతీయ కంపెనీ ఇదే. ఎన్ చంద్రశేఖరన్ నేతృత్వంలోని టాటా గ్రూప్ తన మార్కెట్ వాటాను 2023లో దాదాపు రూ.613,000 కోట్లకు పెంచుకుంది.ఈ విషయం తెలిసిన పలువురు సోషల్ మీడియాలో రకరకాలుగా వ్యాఖ్యానిస్తున్నారు.

పాకిస్థాన్ గురించి చెప్పాలంటే, ఈ దేశం గత కొంతకాలంగా తీవ్రమైన ఆర్థిక సంక్షోభాన్ని ఎదుర్కొంటోంది. పెరుగుతున్న అప్పులు, క్షీణిస్తున్న విదేశీ మారక నిల్వలు మరియు రాజకీయ అస్థిరత పరిస్థితిని మరింత దిగజార్చాయి. నివేదికల ప్రకారం, 2011 నుండి పాకిస్తాన్ విదేశీ రుణం దాదాపు రెట్టింపు అయింది. మరోవైపు దేశీయ రుణం దాదాపు ఆరు రెట్లు పెరిగింది. ఈ క్రమంలోనే గత ఏడాది పాకిస్థాన్‌కు సాయం చేసేందుకు ఐఎంఎఫ్ మూడు బిలియన్ డాలర్ల మొత్తాన్ని విడుదల చేసింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 19, 2024 | 04:32 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *