మళ్లీ అధికారంలోకి వస్తాం.. ఇది ప్రపంచ దేశాలకు తెలిసిందే!

అందుకే ఆయా దేశాలకు రావాలని పిలుపునిచ్చారు

బీజేపీ జాతీయ సదస్సులో ప్రధాని మోదీ

100 రోజులు అత్యంత కీలకమని వెల్లడించారు

ప్రతి ఓటరును కలవాలని శ్రేణులకు పిలుపు

మళ్లీ అధికారం అనుభవించాలని అనుకోవద్దు

కానీ, నేను ఇంట్లో కూర్చుంటే, ప్రజల ఇళ్ళు ఎలా?

కాంగ్రెస్ నుండి పెద్దలు మరియు పిల్లలు రక్షించబడాలి

ఆ పార్టీకి దేశం పట్ల విజన్ లేదు: ప్రధాని

న్యూఢిల్లీ, ఫిబ్రవరి 18 (ఆంధ్రజ్యోతి): ‘‘మోదీ మరోసారి అధికారంలోకి వస్తాడని ప్రపంచానికి కూడా తెలుసు.. ఈ ఏడాది సెప్టెంబర్ వరకు మీరు మా దేశంలోకి రావాలంటే.. మా దేశానికి రావాలని ప్రపంచ దేశాలు అడుగుతున్నాయి.. అంటే.. వారికి అచంచలమైన విశ్వాసం ఉంది. బీజేపీ మళ్లీ అధికారంలోకి వస్తుందని.. ఆయన మూడోసారి అధికారంలోకి రావడం ఇష్టం లేదు.. దేశం ఎదుర్కొంటున్న సమస్యలను పరిష్కరించాలని.. ఛత్రపతి శివాజీ మహారాజ్‌లా అవిశ్రాంతంగా పని చేయాలనుకుంటున్నారా? అని ప్రధాని 2వ పేజీలో… న్యూఢిల్లీ, ఫిబ్రవరి 18 (ఆంధ్రజ్యోతి): ‘‘ప్రపంచానికి కూడా తెలుసు.. మోదీ మళ్లీ అధికారంలోకి వస్తారని.. ఈ ఏడాది సెప్టెంబరు వరకు మన దేశానికి రావాలంటే.. ప్రపంచ దేశాలు మిమ్మల్ని మా దేశానికి రమ్మని అడుగుతున్నాయి.. అంటే.. బీజేపీ మళ్లీ అధికారంలోకి వస్తుందన్న అచంచల విశ్వాసం.. అధికారం కోసం మూడోసారి రావాలని కోరుకోవడం లేదు.. ఎదుర్కొంటున్న సమస్యలను పరిష్కరించాలన్నారు. దేశం.. మీరు ఛత్రపతి శివాజీ మహారాజ్ లాగా అవిశ్రాంతంగా పని చేయాలనుకుంటున్నారా” అని ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ అన్నారు. ప్రపంచంలోని ప్రతి దేశం భారత్‌తో లోతైన సంబంధాలు కలిగి ఉండాలని అన్నారు. భారతదేశం అభివృద్ధి చెందిన దేశంగా ఎదగాలంటే బీజేపీ మూడోసారి అధికారంలోకి రావాల్సిన అవసరం ఉందన్నారు. ‘‘అభివృద్ధి చెందిన భారత్ కలను సాకారం చేసుకోవడానికి వచ్చే ఐదేళ్లు చాలా కీలకం. బీజేపీ భారీ మెజారిటీతో మళ్లీ అధికారంలోకి రావడమే ఇందులో మొదటి అడుగు.

ఎన్డీయే కూటమి 400 సీట్లకు పైగా గెలుస్తుందన్న వాదన బలంగా వినిపిస్తోంది. దీన్ని సాకారం చేయాలంటే బీజేపీకి 370 సీట్లు రావాలి’’ అని ఆయన అన్నారు. భారీ కుంభకోణాలు, ఉగ్రవాద దాడుల నుంచి ఈ దేశాన్ని బయటపడేయడానికి, మధ్యతరగతి ప్రజలు, పేదల జీవన ప్రమాణాలను మెరుగుపరిచేందుకు మనం చాలా కష్టపడ్డామని చెప్పారు. ఢిల్లీలోని భారత్ మండపంలో శనివారం ప్రారంభమైన బీజేపీ జాతీయ కార్యవర్గ సమావేశం ఆదివారం ముగిసింది.. ముగింపు సమావేశంలో మాట్లాడిన మోదీ.. పార్టీ నేతలకు టార్గెట్ పెట్టారు. ఎన్నికల వ్యూహాన్ని ఆవిష్కరించారు.‘‘వచ్చే 100 రోజులు కీలకం. ప్రతి ఓటరును కలవాలి. ముఖ్యంగా కొత్తవారికి చేరువ కావాలి. ప్రతి లబ్ధిదారుడు ఇంటి గడప తొక్కాలి. అందరి నమ్మకాన్ని వమ్ము చేయాలి’’ అని దిశానిర్దేశం చేశారు. అదే సమయంలో మూడోసారి అధికారాన్ని అనుభవించాలనే కోరిక తనకు లేదని.. కానీ, ఈ దేశం కోసం ప్రయత్నిస్తున్నానన్నారు.‘‘నా ఇంటి గురించి ఆలోచిస్తే. నేను ఇంట్లో కూర్చుంటే.. ఈ దేశ ప్రజలకు ఇళ్ల నిర్మాణం ఎలా సాకారమవుతుంది? ఈ పదేళ్ల మచ్చలేని పాలనలో 25 కోట్ల మందిని పేదరికం నుంచి బయటికి తీసుకొచ్చాం. ఓ సీనియర్ నాయకుడు నాకు సలహా ఇచ్చాడు.. మీరు ఆయనను ప్రధానిని, ముఖ్యమంత్రిని చేశారు. ఇక విశ్రాంతి తీసుకోలేము! అన్నారు. కానీ, నేను ‘స్టేట్ పాలసీ’ కోసం పనిచేస్తున్నాను. ఇది రాజకీయాల కోసం కాదని మోదీ అన్నారు.

కాంగ్రెస్‌పై విరుచుకుపడ్డారు.

ప్రధాని మోదీ తన ప్రసంగంలో ప్రతిపక్ష కాంగ్రెస్‌పై పరోక్ష విమర్శలు చేశారు. ‘‘నేను ఎవరిలాంటి వాడిని కాదు.. వ్యక్తిగత సంపద, సంతోషం కోసం బీజేపీ మూడోసారి అధికారంలోకి రావడం ఇష్టం లేదు.. ఈ దేశం కోసం.. సమస్యలు పరిష్కరించాలని.. ఏం చేసినా… ప్రజలకు అంకితం చేస్తాను. ప్రజల కలలను నెరవేర్చడమే నా లక్ష్యం.. కాంగ్రెస్ తప్పుడు ఆరోపణలు, అనుమానాలతో రాజకీయాలు చేస్తోందని దుయ్యబట్టారు.‘‘పార్టీ రెండుగా చీలిపోయింది. మోడీని అవమానించేలా ఓ వర్గం పని చేస్తోంది. ఇకపై వ్యక్తిగత దాడులు వద్దు’’ అని మోదీ అన్నారు.దేశంలోని ప్రతి వ్యక్తిని, ప్రతి బిడ్డను రక్షించాల్సిన బాధ్యత బీజేపీ కార్యకర్తలపై ఉందని.. కాంగ్రెస్‌ అవినీతికి తల్లిలాంటిదని విమర్శించారు.కాంగ్రెస్‌కు ఓటు వేయాలని ప్రధాని అన్నారు. దేశ భవిష్యత్తుకు తీరని నష్టం అవుతుంది.

కొత్త ఓటరును వదులుకోవద్దు!

పార్లమెంటరీ ఎన్నికల వ్యూహం గురించి మాట్లాడుతూ.. బీజేపీ కార్యకర్తలు ఇంటింటికి వెళ్లాలని, ముఖ్యంగా కొత్త ఓటర్లు ఎవరినీ వదలవద్దని మోదీ సూచించారు. “ప్రతి ఒక్క ఓటరును కలవండి.. మోడీ శుభాకాంక్షలు చెప్పండి. పదేళ్లలో మేం ఏం చేశామో వివరించండి. వచ్చే ఐదేళ్లలో ఏం చేయబోతున్నామో కూడా చెప్పండి. అదేవిధంగా మాతో లేని (మైనారిటీలు) వారిని కూడా చేర్చుకోండి” దర్శకత్వం వహించారు. ఈ పదేళ్లలో ఎన్నో సాహసోపేతమైన నిర్ణయాలు తీసుకున్నామని, దశాబ్దాలుగా అపరిష్కృతంగా ఉన్న ఎన్నో సమస్యలను పరిష్కరించామన్నారు. వీటిలో అయోధ్య రామమందిరం, ఆర్టికల్ 370 రద్దు, కర్తార్‌పూర్ సాహిబ్ కారిడార్ ప్రారంభం, కొత్త విద్యా వ్యవస్థ మరియు అనేక ఇతర అంశాలు ఉన్నాయి. ఇదిలా ఉండగా.. భారత్ త్వరలో ప్రపంచంలోనే మూడో అతిపెద్ద ఆర్థిక శక్తిగా అవతరిస్తుందని మోదీ అన్నారు. ఇది మోదీ హామీ అని పునరుద్ఘాటించారు.

యూపీఏ పాలనపై శ్వేతపత్రం

కాంగ్రెస్ నేతృత్వంలోని యూపీఏ ప్రభుత్వ హయాంలో దేశ ఆర్థిక వ్యవస్థ అస్తవ్యస్తంగా ఉందని బీజేపీ ఆరోపించింది. పదేళ్ల యూపీఏ హయాంలో ఎన్నో ఆర్థిక అక్రమాలు జరిగాయన్నారు. బీజేపీ జాతీయ కార్యవర్గ సమావేశంలో ఆదివారం విడుదల చేసిన శ్వేతపత్రంలో ఈ విషయాన్ని వివరించారు. యూపీఏ ప్రభుత్వ పాలనపై మోదీ ప్రభుత్వం ఇటీవల పార్లమెంట్‌లో శ్వేతపత్రం విడుదల చేసిన సంగతి తెలిసిందే. 2004-2014 మధ్య జరిగిన ఆర్థిక అవకతవకలను తాజా శ్వేతపత్రంలో వివరించింది. “2014లో బ్యాంకింగ్ సంక్షోభం కారణంగా భారీ నష్టం జరిగింది. మార్చి 2004 నాటికి ప్రభుత్వ రంగ బ్యాంకుల స్థూల అడ్వాన్స్‌లు రూ.6.6 లక్షల కోట్లు కాగా, మార్చి 2012 నాటికి రూ.39 లక్షల కోట్లకు చేరాయి. 2013లో , US డాలర్ వేగంగా వృద్ధి చెందుతుండగా, UPA ప్రభుత్వం ఆర్థిక స్థిరత్వంపై రాజీపడింది. ఫలితంగా, 2013లో మన కరెన్సీ విలువ పడిపోయింది” అని శ్వేతపత్రం పేర్కొంది. యూపీఏ హయాంలో 14 కీలక శాఖల్లో రూ.94,060 కోట్ల బడ్జెట్ కేటాయింపులు జరగలేదని పేర్కొంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 19, 2024 | 03:45 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *