జయలలిత: జయలలిత బంగారు ఆభరణాలపై బెంగళూరు కోర్టు కీలక తీర్పు..

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – ఫిబ్రవరి 20 , 2024 | 08:14 PM

తమిళనాడు మాజీ ముఖ్యమంత్రి, దివంగత నేత జయలలిత బంగారు ఆభరణాలపై బెంగళూరు కోర్టు సంచలన తీర్పునిచ్చింది. తనకు సంబంధించిన 27 కేజీల బంగారు ఆభరణాలను తీసుకెళ్లాలనుకుంటున్నట్లు తెలిపింది.

జయలలిత: జయలలిత బంగారు ఆభరణాలపై బెంగళూరు కోర్టు కీలక తీర్పు..

తమిళనాడు మాజీ ముఖ్యమంత్రి, దివంగత నేత జయలలిత బంగారు ఆభరణాలపై బెంగళూరు కోర్టు సంచలన తీర్పునిచ్చింది. తనకు సంబంధించిన 27 కేజీల బంగారు ఆభరణాలను తీసుకెళ్లాలనుకుంటున్నట్లు తెలిపింది. ఇందుకోసం ఆరు ట్రంకు పెట్టెలు కావాలని తమిళనాడు ప్రభుత్వాన్ని కోరింది. ఫోటోగ్రాఫర్లు, వీడియోగ్రాఫర్లు, ఇతర సెక్యూరిటీ సిబ్బంది సమక్షంలో మార్చి 6, 7 తేదీల్లో నగలు తీసుకోవాలని స్పష్టం చేశారు. తమిళనాడు రాష్ట్రానికి ఆభరణాలను అప్పగించే నిమిత్తం ఆ రెండు రోజుల్లో స్థానిక పోలీసులతో అవసరమైన భద్రతా ఏర్పాట్లు చేయాలని సిటీ సివిల్ కోర్టు ఆదేశాలు జారీ చేసింది.

అక్రమ ఆస్తుల కేసులో జయలలిత, ఎన్. శశికళ, జె. ఇళవరసి, వీఎన్ సుధాకరన్‌లను 2014 సెప్టెంబర్‌లో ప్రత్యేక న్యాయమూర్తి జాన్ మైఖేల్ డి కున్హా దోషులుగా నిర్ధారించారు. వారందరికీ నాలుగేళ్ల జైలు శిక్ష పడింది. జయలలితకు రూ.100 కోట్లు, మిగిలిన ముగ్గురికి రూ.10 కోట్ల చొప్పున జరిమానా విధించారు. మే 11, 2015న, కర్ణాటక హైకోర్టు వారందరినీ నిర్దోషులుగా ప్రకటించింది, అయితే ఫిబ్రవరి 2017లో, సుప్రీంకోర్టు న్యాయమూర్తి ఉత్తర్వులను పునరుద్ధరించారు. జయలలిత ఇప్పటికే మరణించినందున ఆమెపై ఉన్న అభియోగాలను ఎత్తివేస్తున్నట్లు సుప్రీంకోర్టు పేర్కొంది. మిగిలిన ముగ్గురికి నాలుగు సంవత్సరాల శిక్ష మరియు జరిమానా చెల్లించవలసి వచ్చింది.

జయలలిత ఇంట్లో స్వాధీనం చేసుకున్న వస్తువులను వేలం వేయాలి. ఈ క్రమంలోనే జయలలిత అనారోగ్యంతో మరణించారు. అప్పటి నుంచి ఆ నగలను తమిళనాడు ప్రభుత్వానికి అప్పగించాలని ప్రత్యేక కోర్టు నిర్ణయించింది. ఈ మేరకు బంగారు ఆభరణాలు తీసుకునేందుకు ఓ అధికారిని కూడా నియమించడం గమనార్హం.

మరిన్ని జాతీయ వార్తల కోసం ఈ లింక్ క్లిక్ చేయండి.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 20, 2024 | 08:15 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *