షేక్ షాజహాన్: మమతా సర్కార్‌పై కోల్‌కతా హైకోర్టు తీవ్ర వ్యాఖ్యలు చేసింది

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – ఫిబ్రవరి 20 , 2024 | 09:02 PM

పశ్చిమ బెంగాల్‌లోని సందేశ్‌ఖాలీ గ్రామంలో మహిళలపై భూ ఆక్రమణ, లైంగిక వేధింపుల ఆరోపణలు ఎదుర్కొంటున్న టీఎంసీ నేత షేక్ షాజహాన్ కేసుపై కలకత్తా హైకోర్టు మంగళవారం సీరియస్ అయింది. ఇప్పటి వరకు ప్రధాన నిందితులను అరెస్టు చేయలేదని మమతా బెనర్జీ ప్రభుత్వంపై మండిపడ్డారు.

షేక్ షాజహాన్: మమతా సర్కార్‌పై కోల్‌కతా హైకోర్టు తీవ్ర వ్యాఖ్యలు చేసింది

కోల్‌కతా: పశ్చిమ బెంగాల్‌లోని సందేశ్‌ఖాలీ గ్రామంలో మహిళలపై భూ ఆక్రమణ, లైంగిక వేధింపుల ఆరోపణలు ఎదుర్కొంటున్న టీఎంసీ నేత షేక్ షాజహాన్ కేసుపై కలకత్తా హైకోర్టు మంగళవారం సీరియస్ అయింది. ఇప్పటి వరకు ప్రధాన నిందితులను అరెస్టు చేయలేదని మమతా బెనర్జీ ప్రభుత్వంపై మండిపడ్డారు. అతని (షేక్ హజహాన్) ఆచూకీని ఎందుకు కనుగొనలేకపోయారని రాష్ట్ర పోలీసులు ప్రశ్నించారు. నిందితుడు రాష్ట్ర పోలీసుల అధికార పరిధికి మించినవాడని మీరు అనుకుంటున్నారా? ఆమె చెప్పింది.

‘ఒక వ్యక్తి ప్రజలను లూటీ చేస్తుంటే.. అధికార పార్టీ ఆ వ్యక్తిని ప్రోత్సహించకూడదు’ అని హైకోర్టు స్పష్టం చేసింది. మంగళవారం విచారణ సందర్భంగా, ఇడి అధికారులపై దాడితో సహా నిందితులపై అనేక కేసులు నమోదైనప్పటికీ టిఎంసి నేతను అరెస్టు చేయలేకపోయారని కోర్టు అభ్యంతరం వ్యక్తం చేసింది. షాజహాన్ పరారీలో ఉంటే, అతని మద్దతుదారుల వల్ల శాంతిభద్రతలు తలెత్తుతాయని కోర్టు అభిప్రాయపడింది. నిందితుడిని కోర్టు ముందు హాజరుపరచాలని ఆదేశించింది. ఆయన హాజరయ్యే రోజు ఈడీ, సీబీఐలు కూడా కోర్టుకు హాజరు కావాలని కోల్‌కతా హైకోర్టు ప్రధాన న్యాయమూర్తి టీఎస్ శివజ్ఞానం స్పష్టం చేశారు.

టిఎంసి కీలక నేత షాజహాన్‌ షేక్‌ అనుచరులు తమ భూములను బలవంతంగా ఆక్రమించుకున్నారని, దీన్ని ప్రశ్నిస్తే తమపై లైంగిక దాడికి పాల్పడ్డారని ఆరోపిస్తూ సందేశ్‌ఖాలీకి చెందిన మహిళలు కొద్ది రోజులుగా ఆందోళన చేస్తున్నారు. బీజేపీ వారికి మద్దతు ఇవ్వకపోవడంతో టీఎంసీ, బీజేపీ మధ్య తీవ్ర వాగ్వాదం చోటుచేసుకుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 20, 2024 | 09:04 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *