ప్రధాని మోదీ: ఇప్పుడు సమయం ఆసన్నమైంది!

  • అనేక రంగాల్లో మన దేశం ప్రపంచానికి దిక్సూచిగా నిలిచింది

  • ‘భారత్’ ఆలయాన్ని నిర్మించే బాధ్యతను దేవుడు నాకు అప్పగించాడు: మోదీ

  • యూపీలోని కల్కిధామ్ ఆలయానికి శంకుస్థాపన

సంభాల్/లక్నో, ఫిబ్రవరి 19: కాలచక్రం ఇప్పుడు భారత్ వైపు మళ్లిందని ప్రధాని మోదీ అన్నారు. మన దేశం అనేక రంగాల్లో ప్రథమ స్థానంలో నిలిచిందని… ప్రపంచానికే ఆదర్శంగా, దిక్సూచిగా నిలుస్తోందన్నారు. సోమవారం యూపీలోని సంభాల్‌లో శ్రీ కల్కిధామ్ ఆలయానికి ఆయన శంకుస్థాపన చేశారు. ఈ కార్యక్రమానికి మోదీని స్వయంగా ఆహ్వానించినందుకు ఆలయ నిర్మాణ ట్రస్టు చైర్మన్‌, కల్కిధామ్‌ అధ్యక్షుడు ఆచార్య ప్రమోద్‌ కృష్ణంను కాంగ్రెస్‌ పార్టీ నుంచి సస్పెండ్‌ చేసింది. గత నెల 22న అయోధ్యలో రామమందిర ప్రతిష్ఠాపన సందర్భంగా కొత్త జీవిత చక్రం ప్రారంభమైందని మోదీ ఈ సందర్భంగా గుర్తు చేశారు. ‘అయోధ్యారాం వేల సంవత్సరాలను ప్రభావితం చేసింది. అదేవిధంగా, అయోధ్యలో బలక్రముని ప్రతిష్ఠాపనతో, రాబోయే వెయ్యి సంవత్సరాల కోసం భారతదేశం యొక్క కొత్త ప్రయాణం ప్రారంభమైంది. భారత్ అనే జాతీయ దేవాలయాన్ని నిర్మించే బాధ్యతను దేవుడు నాకు అప్పగించాడు. ఈ కర్తవ్యాన్ని నిర్వర్తించేలా సాధువులు నన్ను ఆశీర్వదించాలి. ఒకవైపు పుణ్యక్షేత్రాలను అభివృద్ధి చేస్తున్నాం. మరోవైపు నగరాల్లో హైటెక్ మౌలిక సదుపాయాలు కల్పిస్తున్నాం. దేవాలయాలతో పాటు దేశవ్యాప్తంగా కొత్త మెడికల్ కాలేజీలను కూడా నిర్మిస్తున్నాం. విదేశాల నుంచి మన ప్రాచీన సాంస్కృతిక వారసత్వాన్ని తీసుకువస్తున్నాం. అదే సమయంలో రికార్డు స్థాయిలో విదేశీ పెట్టుబడులు వస్తున్నాయి. కాలచక్రం మారుతోంది.. నవశకం మన తలుపు తడుతోంది అనడానికి ఈ మార్పు నిదర్శనం.

మనస్పూర్తిగా స్వాగతిద్దాం’. తొలిసారిగా భారత్ ఇతర దేశాలను అనుసరించడం లేదని.. ఆదర్శంగా నిలుస్తోందని అన్నారు. టెక్నాలజీ, డిజిటల్ టెక్నాలజీ రంగాల్లో అవకాశాలకు కేంద్రంగా భారత్ ఆవిర్భవించిందని అన్నారు. మన దేశం ‘ఇన్నోవేషన్ హబ్’గా గుర్తింపు పొందిందని తెలిపారు. తొలిసారిగా మన దేశం ఐదో అతిపెద్ద ఆర్థిక వ్యవస్థగా అవతరించింది. చంద్రుడి దక్షిణ ధృవానికి చేరుకున్నామని గుర్తు చేశారు. ‘గత నెల మేము అయోధ్యలో రామ్ లల్లాకు నివాళులర్పించాము. ఐదు శతాబ్దాల నిరీక్షణకు తెరపడింది. ఆ దివ్యానుభవం, ఆ ఆధ్యాత్మిక అనుభూతి ఇంకా ఉత్తేజాన్నిస్తుంది. అలాగే, మేము అబుదాబిలో అరబ్ గడ్డపై అతిపెద్ద ఆలయాన్ని ప్రారంభించాము. విశ్వనాథ్ ధామ్ పురోగతి, కాశీ పునరుద్ధరణ మరియు ఉజ్జయినిలోని మహాకాల్ మహాలోక్ వైభవాన్ని మనం చూస్తున్నాము. మేము సోమనాథ్ అభివృద్ధి మరియు కేదార లోయ పునర్నిర్మాణాన్ని కూడా చూస్తున్నాము. వారసత్వ అభివృద్ధి మంత్రాన్ని పాటిస్తున్నాం. ఓటమి నుంచి కూడా విజయం సాధించగల దేశం భారత్. ఇది అనేక సార్లు దాడి మరియు ఆక్రమణలకు గురైంది. ఇలాంటి దాడులు కొనసాగితే మరేదైనా దేశం లేదా సంస్కృతి పూర్తిగా నాశనం అయ్యేది. కానీ వాటిని తట్టుకుని బలంగా ఎదిగాం’ అని తెలిపారు. శ్రీకృష్ణుడు ప్రవచించిన జ్ఞానయోగం, కర్మయోగం, భక్తియోగాల సమ్మేళనమే ప్రధాని మోదీ అని ఆచార్య ప్రమోద్ కృష్ణం కొనియాడారు. ఈ కార్యక్రమంలో యూపీ సీఎం యోగి కూడా పాల్గొన్నారు.

వ్యవసాయంలో కొత్త పుంతలు తొక్కేందుకు దోహదపడుతుంది

వ్యవసాయంలో కొత్త పుంతలు తొక్కేందుకు కేంద్రం రైతులకు సహకరిస్తోందని ప్రధాని మోదీ అన్నారు. ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న అన్ని డైనింగ్ టేబుల్స్‌పై భారతీయ ఆహార ఉత్పత్తులను అందుబాటులో ఉంచడమే తమ లక్ష్యమని చెప్పారు. కనీస మద్దతు ధరకు చట్టబద్ధత కల్పించాలంటూ ఢిల్లీ సరిహద్దుల్లో రైతులు మరోసారి పెద్దఎత్తున ఉద్యమం చేపట్టిన తరుణంలో ఆయన వ్యాఖ్యలు ప్రాధాన్యత సంతరించుకున్నాయి. సోమవారం రూ.10 లక్షల కోట్లతో చేపట్టనున్న 14 వేల ప్రాజెక్టులకు ఆయన శంకుస్థాపన చేశారు. ప్రాజెక్ట్‌లలో తయారీ, పునరుత్పాదక శక్తి, ఫుడ్ ప్రాసెసింగ్, హౌసింగ్, హాస్పిటాలిటీ, వినోదం, విద్య మరియు రియల్ ఎస్టేట్ ఉన్నాయి. అనంతరం పెట్టుబడిదారుల సమావేశంలో మాట్లాడారు. ఈ సందర్భంగా ఆయన మాట్లాడుతూ చిరుధాన్యాలు అద్భుతమైన ఆహారమన్నారు. ఈ రంగంలో పెట్టుబడులకు ఇది అనువైన సమయం. రాష్ట్రంలో గంగానది తీరం వెంబడి పెద్ద ఎత్తున ప్రకృతి సేద్యం జరుగుతోందని పేర్కొన్నారు. దీనివల్ల రైతులకు మేలు జరగడమే కాకుండా పవిత్ర జలాల పవిత్రత కూడా పరిరక్షించబడుతుందన్నారు. ఫుడ్ ప్రాసెసింగ్ రంగానికి చెందిన పారిశ్రామికవేత్తలు రైతులతో భాగస్వామ్యం కుదుర్చుకోవాలని విజ్ఞప్తి చేశారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *