పాఠశాలల అభివృద్ధితో దేశం పురోగమిస్తోంది పాఠశాలల అభివృద్ధితో దేశం పురోగమిస్తోందన్నారు

విద్యతోనే భారత్ ఆర్థికంగా ముందుంది: మోదీ

IIT-H క్యాంపస్ డెవలప్‌మెంట్ ప్రాజెక్ట్ దేశానికి అంకితం చేయబడింది

హైదరాబాద్, పాలమూరు యూనివర్సిటీ, నిజామాబాద్, ఫిబ్రవరి 20: విద్యావ్యవస్థను పటిష్టం చేస్తే దేశం మరింత పురోగమిస్తుందని, ఆర్థిక రంగంలో భారత్‌ను ప్రపంచంలోనే అగ్రగామిగా నిలిపేందుకు దోహదపడుతుందని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ అన్నారు. ఇండియన్ ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ టెక్నాలజీ (ఐఐటీ) హైదరాబాద్ క్యాంపస్ డెవలప్‌మెంట్ ప్రాజెక్ట్‌ను మోదీ మంగళవారం జమ్మూ నుంచి ఆన్‌లైన్‌లో జాతికి అంకితం చేశారు. IIT-H క్యాంపస్‌లోని వివిధ విభాగాలకు అధునాతన భవనాలు, హాస్టళ్లు, లైబ్రరీ మరియు ఇతర సౌకర్యాలు ఈ ప్రాజెక్ట్‌లో భాగంగా ఉన్నాయి. విశాఖపట్నం, బోధగయ మరియు జమ్మూలో పూర్తయిన ఇండియన్ ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ మేనేజ్‌మెంట్ (ఐఐఎం)లను కూడా ప్రధాని ప్రారంభించారు. అలాగే ఐఐటీ-తిరుపతి, ఐఐటీ-బిలాయ్, ఐఐటీ-జమ్మూ క్యాంపస్‌లను జాతికి అంకితం చేశారు. నిజామాబాద్‌లోని కేంద్రీయ విద్యాలయం (కెవి)తో సహా దేశవ్యాప్తంగా 20 కెవిలు మరియు 13 నవోదయ పాఠశాలలు ప్రారంభించబడ్డాయి. PM-USHA ఆధ్వర్యంలో పాలమూరు విశ్వవిద్యాలయం అభివృద్ధి పనులతో సహా వివిధ విద్యా సంస్థలు దేశవ్యాప్తంగా వివిధ విద్యా సంస్థల్లో మౌలిక సదుపాయాల కల్పనకు శంకుస్థాపన చేశాయి. ఈ పనులన్నీ రూ.13,375 కోట్లు!! ఇందులో తిరుపతి జిల్లాలోని ఐఐటీతో పాటు ఐఎస్సార్, శ్రీసిటీ, ట్రిపుల్ ఐటీలను కూడా మోదీ జాతికి అంకితం చేశారు. జమ్మూలోని మౌలానా ఆజాద్ స్టేడియంలో జరిగిన సభలో మోదీ మాట్లాడారు. పదేళ్ల కిందట విద్యారంగంలో ఎలాంటి పురోగతి, నైపుణ్యాభివృద్ధి లేదని… ఇప్పుడు ఆధునిక భారత్ అని, తమ ప్రభుత్వం వర్తమాన, భవిష్యత్తు తరాలను దృష్టిలో ఉంచుకుని ఆధునిక విద్యకు పెద్దపీట వేస్తోందన్నారు.

IIT-H అత్యుత్తమ విద్యా సంస్థలలో ఒకటి: ప్రభుత్వం

జమ్మూ నుండి ఐఐటి-హెచ్ క్యాంపస్ డెవలప్‌మెంట్ ప్రాజెక్ట్‌ను మోడీ జాతికి అంకితం చేసినప్పుడు గవర్నర్ తమిళిసై హైదరాబాద్ నుండి వాస్తవంగా పాల్గొన్నారు. ఈ సందర్భంగా ఆమె మాట్లాడారు. పాఠశాలలు అభివృద్ధి చెందితే భావి తరాలు దేశాన్ని అభివృద్ధి పథంలో ముందుకు తీసుకెళ్లగలవని అన్నారు. భారతదేశంలోని జపాన్ దౌత్యవేత్త, సుజుకి హిరోషి ఐఐటి-హెచ్ అభివృద్ధిలో భాగస్వామి అయినందుకు తన సంతోషాన్ని వ్యక్తం చేశారు. ఈ కార్యక్రమంలో ఆయన ఆన్‌లైన్‌లో పాల్గొన్నారు. శాస్త్ర పరిశోధన రంగాల్లో భారత్-జపాన్ సహకారానికి ఐఐటీ-హెచ్ వేదికగా నిలుస్తోందన్నారు. పదిహేనేళ్లలో ఐఐటీ-హెచ్ సాధించిన ప్రగతిని చైర్మన్ డాక్టర్ బీవీ మోహన్ రెడ్డి వివరించారు. వినూత్న కోర్సులతో దేశంలోని ఉన్నత విద్యా సంస్థలతో తమ సంస్థ పోటీ పడుతోందని ఐఐటీ-హెచ్ డైరెక్టర్ ప్రొఫెసర్ బీఎస్ మూర్తి అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 21, 2024 | 03:35 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *