యూపీలో సీట్ల సర్దుబాటు కారణంగా యూపీలో సీట్ల సర్దుబాటు

కాంగ్రెస్, ఎస్పీల మధ్య సయోధ్య కుదిరింది

కాంగ్రెస్‌కు 17 సీట్లు, ఎస్పీకి 62 సీట్లు

ఆజాద్ సమాజ్ వాదీ పార్టీకి స్థానం

న్యూఢిల్లీ, ఫిబ్రవరి 21 (ఆంధ్రజ్యోతి): భారత కూటమిలోని ప్రధాన పార్టీలైన కాంగ్రెస్, సమాజ్ వాదీ పార్టీ (ఎస్పీ)ల మధ్య సీట్ల సర్దుబాటు ముగిసింది. ఉత్తరప్రదేశ్, మధ్యప్రదేశ్ రాష్ట్రాల్లో పోటీ చేసే లోక్ సభ స్థానాలపై ఇరు పార్టీల మధ్య అవగాహన కుదిరింది. కాంగ్రెస్‌తో పొత్తు ఉంటుందని, వచ్చే ఎన్నికల్లో కలిసి పోటీ చేస్తామని ఎస్పీ అధ్యక్షుడు అఖిలేష్ యాదవ్ ప్రకటించారు. రాహుల్ జోడో యాత్రలో ఎందుకు పాల్గొనడం లేదని అఖిలేష్‌ను బుధవారం మొయిదాబాద్‌లో మీడియా ప్రశ్నించగా, రాహుల్ గాంధీతో తనకు ఎలాంటి విభేదాలు లేవని, కూటమి తరపున పోటీ చేస్తానని చెప్పారు. ఆ తర్వాత లక్నోలో ఎస్పీ, కాంగ్రెస్ మధ్య చర్చలు జరిగాయి. అనంతరం ఎస్పీ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు నరేష్ ఉత్తమ్ పటేల్, జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శి రాజేంద్ర చౌదరి, కాంగ్రెస్ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు అజయ్ రాయ్, యూపీ కాంగ్రెస్ ఇన్‌ఛార్జ్ అవినాష్ పాండే సంయుక్తంగా విలేకరుల సమావేశంలో వివరాలు వెల్లడించారు. యూపీలోని మొత్తం 80 లోక్‌సభ స్థానాల్లో కాంగ్రెస్ 17 స్థానాల్లో, ఎస్పీ 62 స్థానాల్లో, ఆజాద్ సమాజ్‌వాదీ పార్టీ ఒక స్థానంలో పోటీ చేస్తాయని పటేల్ చెప్పారు.

ప్రియాంక చొరవతో..

కాంగ్రెస్, ఎస్పీ మధ్య సయోధ్య కుదరడంలో ఏఐసీసీ ప్రధాన కార్యదర్శి ప్రియాంక గాంధీ కీలక పాత్ర పోషించారని అవినాష్ పాండే అన్నారు. మధ్యప్రదేశ్‌లో 29 లోక్‌సభ స్థానాలు ఉన్నాయని, ఖజురహో స్థానంలో ఎస్పీ పోటీ చేస్తుందని, మిగిలిన స్థానాల్లో కాంగ్రెస్‌కు మద్దతు ఇస్తుందని పటేల్ చెప్పారు. మొదట్లో కాంగ్రెస్ పార్టీ 19 స్థానాలకు పట్టుబట్టింది. 11 సీట్లు ఇస్తామని ఎస్పీ తెలిపారు. మొరాదాబాద్, వారణాసి, సీట్ల తదితరాలకు సంబంధించి కీలక చర్చలు జరిగాయని.. చివరకు వారణాసిలో పోటీ చేయనని, కాంగ్రెస్‌కు పూర్తిగా సహకరిస్తానని ఎస్పీ తెలిపారని సమాచారం. అదే సమయంలో మొరాదాబాద్ సీటును కూడా వదులుకోవడానికి అంగీకరించింది. దీంతో పొత్తుకు తెరపడింది. దేశంలోనే అత్యధిక లోక్‌సభ స్థానాలున్న ఉత్తరప్రదేశ్ ప్రతి ఎన్నికల్లోనూ అందరి దృష్టిని ఆకర్షిస్తోంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 22, 2024 | 04:58 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *