పోలీసుల కాల్పుల్లో రైతు మృతి! | పోలీసుల కాల్పుల్లో రైతు మృతి!

బుల్లెట్ కారణంగా 21 ఏళ్ల రైతు మృతి చెందాడు

రబ్బరు బుల్లెట్? అసలు బుల్లెట్? అన్నదానిపై సందిగ్ధత

పంజాబ్-హర్యానా సరిహద్దులో పోలీసులతో రైతులు ఘర్షణ పడ్డారు

ఇద్దరు రైతులు, 12 మంది పోలీసులు గాయపడ్డారు

కాపు నేతలు రెండు రోజుల పాటు ఉద్యమానికి విరామం ప్రకటించారు

చర్చలకు రావాలని కేంద్రం మరోసారి పిలుపునిచ్చింది

బీజేపీ 8 మంది రైతులను చంపి మీడియా వెనుక దాస్తోంది: రాహుల్

న్యూఢిల్లీ, ఫిబ్రవరి 21: పంట ఉత్పత్తులకు గిట్టుబాటు ధర కల్పించాలని డిమాండ్ చేస్తూ మలిదశ ఉద్యమం ప్రారంభించిన రైతులు పోలీసులతో జరిగిన ఘర్షణలో తొలిసారిగా ఓ సహచరుడిని కోల్పోయారు. పంజాబ్-హర్యానా సరిహద్దులోని ఖనౌరీలో బుధవారం ఈ విషాదం చోటుచేసుకుంది. మృతుడు 21 ఏళ్ల శుభకరన్ సింగ్‌గా గుర్తించారు. పంజాబ్‌లోని భటిండా జిల్లాలోని బలోక్ గ్రామానికి చెందిన శుభకరన్‌ను చికిత్స నిమిత్తం పాటియాలాలోని రాజింద్ర ఆసుపత్రికి తరలించినట్లు ఆసుపత్రి సూపరింటెండెంట్ హెచ్‌ఎస్ రేఖి తెలిపారు. తీవ్రంగా గాయపడిన మరో ఇద్దరు రైతులు చికిత్స పొందుతున్నారు. చనిపోయిన రైతు నిజమైన బుల్లెట్‌తో చనిపోయాడా? రబ్బర్ బుల్లెట్ వల్ల జరిగిందా అనేది స్పష్టంగా తెలియరాలేదు. ఈ నేపథ్యంలో రైతు నాయకులు చలో ఢిల్లీ ఉద్యమానికి రెండు రోజుల విరామం ప్రకటించారు. శుక్రవారం సాయంత్రం తమ భవిష్యత్ కార్యాచరణను నిర్ణయించనున్నారు. అప్పటి వరకు పంజాబ్-హర్యానా సరిహద్దులోని శంభు, ఖనౌరీ ప్రాంతాల్లో మోహరించిన 14 వేల మందికి పైగా రైతులు అక్కడే ఉంటారు. మరోవైపు బుధవారం రైతులతో జరిగిన ఘర్షణలో 13 మంది పోలీసులు గాయపడ్డారని హర్యానాకు చెందిన ఓ పోలీసు అధికారి తెలిపారు.

2 రోజుల విరామం తర్వాత..

ఈ నెల 18న కేంద్రంతో నాలుగో దఫా చర్చలు విఫలమైన నేపథ్యంలో.. కాపు ఉద్యమానికి నాయకత్వం వహిస్తున్న సంయుక్త కిసాన్ మోర్చా (నాన్ పొలిటికల్), కిసాన్ మజ్దూర్ మోర్చా నేతలు… బుధవారం పంజాబ్-హర్యానా సరిహద్దు నుంచి చలో ఢిల్లీ కార్యక్రమాన్ని పునఃప్రారంభించారు. ఇందులో భాగంగా ముందుకు కదిలిన రైతులపై పోలీసులు, భద్రతా సిబ్బంది దాడి చేశారు. రబ్బరు బుల్లెట్లు, టియర్ గ్యాస్ ప్రయోగించారు. డ్రోన్ల ద్వారా గ్యాస్ షెల్స్‌ను జారవిడిచారు. టియర్ గ్యాస్ ప్రభావం నుండి తమను తాము రక్షించుకోవడానికి చాలా మంది రైతులు మాస్క్‌లు మరియు గాగుల్స్ ధరించారు. పోలీసుల కాల్పుల్లో యువతి మృతిపై కాంగ్రెస్‌ నేత రాహుల్‌గాంధీ స్పందిస్తూ.. రైతులను బీజేపీ చంపుతోందని ఆరోపించారు. రైతుల హత్యలకు దోస్తీ మీడియా వెనుక దాక్కున్న బీజేపీకి ఏదో ఒక రోజు చరిత్ర కచ్చితంగా జవాబుదారీతనం డిమాండ్ చేస్తుందన్నారు. మరోవైపు ఐదో విడత చర్చలకు రైతులను కేంద్రం ఆహ్వానించింది.

మాపై ఆరోపణలు సరికాదు: పంజాబ్

రైతుల ముసుగులో సంఘ వ్యతిరేక శక్తులు చొరబడుతున్నాయని, రైతులు పెద్దఎత్తున గుమికూడకుండా అడ్డుకోవడం లేదని కేంద్ర హోంశాఖ రాసిన లేఖపై పంజాబ్ ప్రభుత్వం తీవ్రంగా స్పందించింది. తనపై వచ్చిన ఆరోపణలు పూర్తిగా అవాస్తవమని ఆమె అన్నారు. హర్యానా పోలీసులు ప్రయోగిస్తున్న టియర్ గ్యాస్, రబ్బర్ బుల్లెట్లు, లాఠీచార్జి వల్ల ఇప్పటి వరకు 160 మందికి పైగా గాయపడ్డారని, చట్టాన్ని చెడగొట్టకుండా జాగ్రత్తలు తీసుకుంటున్నామని కేంద్ర హోంశాఖకు పంపిన లేఖలో పేర్కొన్నారు. మరియు అటువంటి పరిస్థితులలో క్రమంలో. కనీస మద్దతు ధరకు చట్టబద్ధత కల్పించడం, పంట రుణాల మాఫీ, రైతులకు పింఛన్‌ తదితర డిమాండ్లతో రైతులు ఈ నెల 13 నుంచి తమ నిరసనను పునఃప్రారంభించారు. అయితే వారు ఢిల్లీ వైపు రాకుండా రోడ్లపై భారీ బారికేడ్లు, సిమెంట్ దిమ్మెలు, ఇనుప కడ్డీలు ఏర్పాటు చేసింది కేంద్రం.

గ్రామాలకు రాకుండా అడ్డుకుంటాం: టికాయత్

యూపీలోని ముజఫర్‌పూర్‌లో బుధవారం భారతీయ కిసాన్ యూనియన్ నాయకుడు రాకేష్ తికాయత్ ఆధ్వర్యంలో జరిగిన ధర్నాలో ఓ రైతు ధర్నాకు ఉరివేసుకుని ఆత్మహత్యకు ప్రయత్నించాడు. అయితే ఇతర రైతులు సకాలంలో మంటలను ఆర్పి ఆసుపత్రికి తరలించారు. గాయాలు చిన్నవేనని వైద్యులు తెలిపారు. బీజేపీని ఉద్దేశించి రాకేష్ తికాయత్ మాట్లాడుతూ.. ఢిల్లీకి రాకుండా అడ్డుకునే వారిని వచ్చే లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో తమ గ్రామాలకు రాకుండా అడ్డుకుంటామని హెచ్చరించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 22, 2024 | 04:50 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *