మేము డబ్బు మరియు శారీరక బలాన్ని అడ్డుకుంటాము

మద్యం మరియు నగదు పంపిణీని నియంత్రిస్తుంది: EC

న్యూఢిల్లీ, ఫిబ్రవరి 21: లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో డబ్బు, శారీరక బలప్రయోగాన్ని అడ్డుకుంటామని కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం (ఈసీఐ) స్పష్టం చేసింది. ఇందుకోసం సాంకేతిక పరిజ్ఞానాన్ని ఉపయోగించుకుంటామని, డబ్బు పంపిణీపై గట్టి పట్టు ఉండాలని ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ ఏజెన్సీలను ఆదేశించింది. మద్యం, నగదు, ఉచితాలు, డ్రగ్స్‌ పంపిణీని అరికట్టేందుకు పోలీసు, ఎక్సైజ్‌, రెవెన్యూ ఇంటెలిజెన్స్‌ విభాగం (డీఆర్‌ఐ), ఈడీ, ఐటీ, పోస్టల్‌, ఫారెస్ట్‌ శాఖలతో సహా అన్ని సంబంధిత ప్రభుత్వ సంస్థలు చర్యలు తీసుకోవాలని బుధవారం ‘ఎక్స్‌’లో పేర్కొంది. . మద్యం వ్యాపారులపై కఠిన చర్యలు తప్పవని హెచ్చరించారు. జార్ఖండ్‌లో సోమ, మంగళవారాల్లో జరిగే ఎన్నికల సన్నాహక చర్యలపై ప్రధాన ఎన్నికల కమిషనర్‌ రాజీవ్‌ కుమార్‌, ఎన్నికల కమిషనర్‌ అరుణ్‌ గోయల్‌ ఇప్పటికే తమ అధికారుల బృందంతో చర్చించారు. రాజకీయ పార్టీలతో ఆయన సమావేశమయ్యారు. బుధవారం బీహార్ ఎన్నికల అధికారులు, సీఎస్ బృందంతో చర్చలు జరిపారు. రాజీవ్ కుమార్ మీడియాతో మాట్లాడుతూ పోస్టల్ బ్యాలెట్ల లెక్కింపును త్వరగా ప్రారంభించి, సకాలంలో పూర్తి చేయాలని చాలా రాజకీయ పార్టీలు అభ్యర్థించాయి. ఇదిలా ఉండగా, 3.4 లక్షలకు పైగా కేంద్ర సాయుధ బలగాలను రైళ్లలో సజావుగా, త్వరగా నిర్దేశిత రాష్ట్రాలకు తరలించేందుకు సహకరించాలని రైల్వే బోర్డుకు EC విజ్ఞప్తి చేసింది. 24 గంటల కంట్రోల్ రూం ఏర్పాటు చేశారు. 2022, 23 ఎన్నికల సమయంలో రైళ్లలో సాయుధ బలగాల తరలింపులో అనేక సమస్యలు ఎదురయ్యాయని, అందుకే ఈసారి అలాంటివి జరగకుండా ముందస్తుగా కఠిన చర్యలు తీసుకోవాలని కోరింది.

ఓటరు వేలిపై ‘మైసూర్’ సిరా

పోలింగ్ సమయంలో ఓటరు ఎడమ చేతి చూపుడు వేలిపై వేసేందుకు ఈసీ సిరాను సిద్ధం చేస్తోంది. 26 లక్షల ఇంక్ బాటిళ్లను సరఫరా చేసే బాధ్యతను మైసూర్ పెయింట్స్ అండ్ వార్నిష్ లిమిటెడ్ కంపెనీకి అప్పగించింది. 1962 నుండి, ఈ సిరాను కర్ణాటక ప్రభుత్వం ఎన్నికల కమిషన్ కోసం మాత్రమే ఉత్పత్తి చేస్తుంది మరియు 26.5 లక్షల బాటిళ్ల సరఫరాకు ఆర్డర్ వచ్చింది. ఇందులో ఇప్పటికే 60 శాతం పంపినట్లు కంపెనీ ఎండీ కె. మహ్మద్ ఇర్ఫాన్ తెలిపారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *