అమ్మాయిల డబ్బు

నేటి నుండి WPl

తొలి మ్యాచ్‌లో ముంబైతో ఢిల్లీ తలపడింది

స్పోర్ట్స్ 18, జియో సినిమా నుండి రాత్రి 8 గంటలకు

బెంగళూరు: యువ క్రికెటర్లను బయటకు తీసుకురావడమే లక్ష్యంగా ఏర్పాటైన ఉమెన్స్ ప్రీమియర్ లీగ్ (డబ్ల్యూపీఎల్) రెండో అంచెను శుక్రవారం ప్రారంభించనుంది. ఈ సీజన్‌లోని తొలి మ్యాచ్‌లో డిఫెండింగ్ ఛాంపియన్ హర్మన్‌ప్రీత్ కౌర్ నేతృత్వంలోని ముంబై ఇండియన్స్ గతేడాది రన్నరప్‌గా నిలిచిన మెగ్ లానింగ్ నేతృత్వంలోని ఢిల్లీ క్యాపిటల్స్‌తో తలపడనుంది. గతేడాది ముంబయిలో జరిగిన తొలి స్థాయి పోటీల్లో విదేశీ ఆటగాళ్లు ఎక్కువగా ఆకట్టుకున్నారు. అయితే ఈసారి భారత యువ క్రికెటర్లు వెలుగులోకి వస్తారన్న అంచనాలు ఉన్నాయి. ఈ సీజన్‌లో బెంగళూరు, ఢిల్లీలో లీగ్ జరగనుంది. అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌కు వీడ్కోలు పలికిన ఢిల్లీ క్యాపిటల్స్ కెప్టెన్ మెగ్ లానింగ్ గత ఎడిషన్‌లో అత్యధిక పరుగులు చేయగా, వెస్టిండీస్‌కు చెందిన ముంబై బౌలర్ హేలీ మాథ్యూస్ 16 వికెట్లతో పర్పుల్ క్యాప్ గెలుచుకున్నాడు. కానీ, భారత ఆటగాళ్లు తమదైన ముద్ర వేయడానికి చాలా కష్టపడ్డారు. రాయల్ ఛాలెంజర్స్ బెంగళూరు జట్టుకు ఆడిన అన్ క్యాప్డ్ ప్లేయర్ శ్రేయాంక పాటిల్ మాత్రమే తన ప్రతిభను కనబర్చగలిగింది. అయితే యువ క్రీడాకారిణుల గురించి ఎంత చర్చ జరుగుతున్నా.. స్మృతి మంధాన, ఎలిస్ పెర్రీ, సోఫియా డివైన్ వంటి స్టార్ ప్లేయర్లు లీగ్‌లో ప్రధాన ఆకర్షణగా నిలవనున్నారు.

కశ్వి దూరం: వేలంలో భారీ మొత్తంలో రూ. 2కోట్లు పలికిన అన్‌క్యాప్డ్ ప్లేయర్ కశ్వీ గౌతమ్ (గుజరాత్ జెయింట్స్) గాయం కారణంగా లీగ్‌కు దూరం కావడం జట్టుకు నిరాశ కలిగించింది. బౌలర్ టిటాస్ సాధు, అన్‌క్యాప్డ్ బృందా దినేష్ (యుపి వారియర్స్)పై భారీ అంచనాలు ఉన్నాయి. ఆసియా క్రీడల ఫైనల్లో సాధు అద్భుత ప్రదర్శనతో లంకపై భారత్ విజయం సాధించింది. ఈ నేప థ్యంలో ఢిల్లీకి ఆడుతున్న తిత్సాపై టీమిండియా చాలా ఆశ లు పెట్టుకుంది. బెంగళూరు కెప్టెన్ స్మృతి మంధాన ఈసారి తన జట్టును విజేతగా నిలపాలని పట్టుదలతో ఉండగా, బిగ్ బాష్ అనుభవం దీప్తి శర్మతో పాటు అత్యుత్తమ బ్యాట్స్‌మెన్ హీలీ మరియు చమరి ఆపట్టుతో యుపి బలంగా కనిపిస్తోంది. ముంబై కెప్టెన్ హర్మన్‌ప్రీత్ బ్యాటింగ్‌పై కూడా భారీ అంచనాలు ఉన్నాయి. అనుభవానికి యూత్ బ్లడ్ తోడవడంతో ఈసారి లీగ్ మరింత సరదాగా సాగే అవకాశం ఉంది. ఐదు జట్లు పోటీపడుతున్న ఈ లీగ్‌లో ఫైనల్, ఎలిమినేటర్‌తో కలిపి మొత్తం 22 మ్యాచ్‌లు జరగనున్నాయి. మార్చి 17న జరిగే ఫైనల్‌తో లీగ్‌ ముగుస్తుంది.

షెడ్యూల్

ఫిబ్రవరి 23 ముంబై నుండి ఢిల్లీ

ఫిబ్రవరి 24 బెంగళూరు Th UP

ఫిబ్రవరి 25, గుజరాత్, ముంబై

ఫిబ్రవరి 26 UP ఢిల్లీ

ఫిబ్రవరి 27 బెంగళూరు వ గుజరాత్

ఫిబ్రవరి 28 ముంబై Th UP

ఫిబ్రవరి 29 బెంగళూరు ఢిల్లీ

మార్చి 1 UP గుజరాత్

మార్చి 2 బెంగళూరు ముంబై

మార్చి 3, గుజరాత్, ఢిల్లీ

మార్చి 4 యుప్తి బెంగళూరు

మార్చి 5 ఢిల్లీ ముంబై

మార్చి 6 బెంగళూరు, గుజరాత్

మార్చి 7 యుప్తి ముంబై

మార్చి 8 ఢిల్లీ యుపి

మార్చి 9 ముంబై, గుజరాత్

మార్చి 10 ఢిల్లీ బెంగళూరు

మార్చి 11 గుజరాత్ యుపి

మార్చి 12 ముంబై బెంగళూరు

మార్చి 13 ఢిల్లీ గుజరాత్

మార్చి 15 ఎలిమినేటర్

మార్చి 17 ఫైనల్

గమనిక:

(మొదటి 11 మ్యాచ్‌లు బెంగళూరులో జరుగుతాయి, ఆ తర్వాత అన్ని మ్యాచ్‌లు ఢిల్లీలో జరుగుతాయి. మొదటి మ్యాచ్ ఉదయం 8 గంటలకు, మిగిలిన అన్ని మ్యాచ్‌లు రాత్రి 7.30 గంటలకు ప్రారంభమవుతాయి)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *