కాంగ్రెస్: మహారాష్ట్రలోని ఆ 8 సీట్లపై కాంగ్రెస్ పొత్తులో విభేదాలు..?

ముంబై: లోక్‌సభ ఎన్నికలు మెజారిటీ సీట్లు గెలవడానికి కాంగ్రెస్ పార్టీ వ్రాత వ్యూహాలు. వివిధ రాష్ట్రాల్లో ప్రాంతీయ పార్టీలతో పొత్తులు పెట్టుకుంది. ఉత్తరప్రదేశ్‌లో సమాజ్‌వాదీ పార్టీతో (SP) పొత్తు ఖరారైంది. ఢిల్లీలో ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీతో (AAP) కలిసి పోటీ చేస్తాం. మహారాష్ట్రలో పాత మిత్రులైన ఉద్ధవ్ ఠాక్రే, శరద్ పవార్ పార్టీలతో కలిసి పోటీ చేస్తామని కాంగ్రెస్ పార్టీ స్పష్టం చేసింది.

వీబీఏ పార్టీ సీట్లపై అనుమానమా..?

మహారాష్ట్రలో మొత్తం 48 లోక్‌సభ స్థానాలు ఉన్నాయి. ఉద్ధవ్ ఠాక్రే, శరద్ పవార్ ఎక్కువ సీట్లు కోరినట్లు విశ్వసనీయ సమాచారం. ఉద్ధవ్ ఠాక్రే, శరద్ పవార్, ప్రకాశ్ అంబేద్కర్ ల పార్టీ 39 సీట్లు అడిగినట్లు తెలుస్తోంది. భారత్ కూటమిలో 8 స్థానాల్లో విభేదాలు వచ్చాయి. ముంబైలో రెండు స్థానాలు, సౌత్ సెంట్రల్, నార్త్ వెస్ట్ ముంబైలో ఎనిమిది స్థానాలకు కాంగ్రెస్, శివసేన (యుబిటి) పోటీ పడుతున్నాయి. అంతే కాకుండా ప్రకాష్ అంబేద్కర్ పార్టీ సీట్ల విషయంలో గందరగోళం నెలకొంది. ప్రకాష్ అంబేద్కర్‌కు చెందిన వంచిత్ బహుజన్ అఘాడీ పార్టీ 5 సీట్లు అడగడంతో సీట్ల ప్రకటన ఆలస్యమవుతోంది. 2019 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో ఆ పార్టీ 47 స్థానాల్లో పోటీ చేసింది. ఒక అభ్యర్థి ఒక్క సీటు కూడా గెలవలేరు. 2019 మహారాష్ట్ర అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో 236 స్థానాల్లో పోటీ జరిగింది. ఒక్క సీటు కూడా గెలవలేకపోయింది.

ఎన్నికల షెడ్యూల్: మార్చి 13 తర్వాత లోక్ సభ ఎన్నికల షెడ్యూల్..? AI సేవల ఉపయోగం

2019లో ఇలా

2019 లోక్‌సభ ఎన్నికల ఫలితాలను పరిశీలిస్తే, శివసేన 23 స్థానాల్లో పోటీ చేసి 18 స్థానాల్లో విజయం సాధించింది. ముంబై సౌత్ సెంట్రల్, నార్త్ వెస్ట్ స్థానాలను గెలుచుకుంది. కాంగ్రెస్ పార్టీ 25 స్థానాల్లో పోటీ చేయగా చంద్రాపూర్‌లో ఒక్క స్థానంలో మాత్రమే విజయం సాధించింది. శరద్ పవార్ నేతృత్వంలోని ఎన్సీపీ 19 స్థానాల్లో పోటీ చేసి 4 స్థానాల్లో విజయం సాధించింది. బీజేపీ 25 స్థానాల్లో పోటీ చేసి 23 స్థానాల్లో విజయం సాధించింది. ఉత్తరప్రదేశ్‌ తర్వాత అత్యధిక లోక్‌సభ స్థానాలు కలిగిన రాష్ట్రం మహారాష్ట్ర అనే సంగతి తెలిసిందే. ఇక్కడ మరిన్ని లోక్‌సభ స్థానాలను కైవసం చేసుకునేందుకు కాంగ్రెస్ పార్టీ ప్రయత్నిస్తోంది. పాత స్నేహితులతో సన్నిహితంగా ఉండండి.

మరింత జాతీయ వార్తలు కోసం ఈ లింక్ క్లిక్ చేయండి

ఎన్నికల షెడ్యూల్: మార్చి 13 తర్వాత లోక్ సభ ఎన్నికల షెడ్యూల్..? AI సేవల ఉపయోగం

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *