ప్రభుత్వం చెప్పినట్టే చేశాం!

రైతుల ఉద్యమానికి సంబంధించిన ఖాతాల సస్పెన్షన్‌పై ‘ఎక్స్’.

దీన్ని భారత్‌లో అడ్డుకున్నట్లు వెల్లడించారు

ప్రజాస్వామ్యాన్ని ఖూనీ చేసిన మోదీ

ప్రజలు తగిన గుణపాఠం చెబుతారు: రాహుల్

న్యూఢిల్లీ, ఫిబ్రవరి 22: ఎలోన్ మస్క్ నేతృత్వంలోని సోషల్ మీడియా సంస్థ ‘ఎక్స్’ గురువారం రైతుల నిరసనలకు సంబంధించిన పలు ఖాతాలను సస్పెండ్ చేసింది. ఇందులో పలువురు ప్రముఖ రైతు నాయకులు మరియు వారి మద్దతుదారుల ఖాతాలు ఉన్నాయి. రైతుల ఉద్యమానికి సంబంధించిన ఖాతాలు మరియు పోస్ట్‌లను నిలిపివేయాలని భారత ప్రభుత్వం సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫారమ్‌లను ఆదేశించింది. కానీ ప్రభుత్వ ఆదేశాలను పాటించిన ‘ఎక్స్’… ఈ చర్య తీసుకోవడంపై అసమ్మతి వ్యక్తం చేసింది. భావ ప్రకటనా స్వేచ్ఛకు కట్టుబడి ఉన్నామని ఉద్ఘాటించారు. ప్రభుత్వ ఆదేశాల మేరకు చర్యలు తీసుకున్నామని, ఖాతాదారులకు కూడా సమాచారం అందించామని చెప్పారు. కేంద్రం ఆదేశాల మేరకు భారత్ లోనే ఈ ఖాతాలు, పోస్టులను బ్లాక్ చేస్తున్నామని స్పష్టం చేశారు. ఫిబ్రవరి 14న, డిపార్ట్‌మెంట్ ఆఫ్ ఎలక్ట్రానిక్స్ అండ్ ఇన్ఫర్మేషన్ టెక్నాలజీ ఫేస్‌బుక్, ఇన్‌స్టాగ్రామ్, ఎక్స్, స్నాప్‌చాట్ మరియు ఇతర సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫారమ్‌లను మొత్తం 177 సోషల్ మీడియా ఖాతాలు మరియు వెబ్ లింక్‌లను తాత్కాలికంగా నిలిపివేయాలని ఆదేశించింది. రైతుల ‘చలో ఢిల్లీ’ నిరసన.

ఆగ్రహించిన కాంగ్రెస్

రైతుల నిరసనలకు సంబంధించిన 177 ఖాతాలను తాత్కాలికంగా నిలిపివేయాలని కేంద్ర ప్రభుత్వం ‘ఎక్స్’ను ఆదేశించిన నేపథ్యంలో రాహుల్ స్పందించారు. ‘మోదీ జీ.. మీరు ప్రజాస్వామ్యాన్ని ఖూనీ చేసారు. ఈ విషయం ప్రజలకు తెలుసు. ప్రజలు తగిన గుణపాఠం చెబుతారు. ‘‘కనీస మద్దతు ధర అడిగితే కాల్చివేస్తారు, యువత ఉద్యోగాలు అడిగితే వినరు, మాజీ గవర్నర్‌ నిజాలు చెబితే… సీబీఐని ఆయన ఇంటికి పంపి, ప్రతిపక్ష పార్టీ బ్యాంకు ఖాతా స్తంభింపజేశారు. .. భారతదేశం ప్రజాస్వామ్యానికి తల్లి లాంటిదని చెప్పడం అంటే ఇదేనా?” అతను అడిగాడు. మీడియా కావచ్చు, సోషల్ మీడియా కావచ్చు.. నిజాలు మాట్లాడే గొంతులను మోడీ ప్రభుత్వం అణిచివేస్తోంది. కాగా, దేశానికి వెన్నెముకగా ఉన్న రైతుల సమస్యలపై చర్చించేందుకు పార్లమెంటు ప్రత్యేక సమావేశాలు నిర్వహించాలని జైరాం రమేష్ డిమాండ్ చేశారు. కాంగ్రెస్‌పై కేంద్ర ప్రభుత్వం ఆర్థిక ఉగ్రవాదానికి పాల్పడుతోందని ఆరోపించారు.

మాజీ గవర్నర్ సత్యపాల్‌పై సీబీఐ దాడులు

అవినీతి ఆరోపణలపై జమ్మూకశ్మీర్ మాజీ గవర్నర్ సత్యపాల్ మాలిక్ నివాసంలో సీబీఐ గురువారం సోదాలు చేసింది. అనేక నగరాల్లో 30 చోట్ల ఈ దాడులు జరిగాయి. దాదాపు 100 మంది అధికారులు సోదాల్లో పాల్గొన్నారు. కేంద్ర పాలిత ప్రాంతంలో రూ.2,200 కోట్లతో చేపట్టిన కిరు జల విద్యుత్‌ ప్లాంట్‌ సివిల్‌ పనుల్లో అవకతవకలు జరిగాయని ఆరోపిస్తూ 2022 ఏప్రిల్‌లో ఆయనతో పాటు మరికొందరిపై సీబీఐ కేసు నమోదు చేసింది. అందులో భాగంగానే ఈ సోదాలు జరిగాయి. సత్యపాల్ కొద్దిరోజులుగా అనారోగ్యంతో బాధపడుతూ ఆస్పత్రిలో చికిత్స పొందుతున్నాడు. సిబిఐ దాడులపై ఆయన స్పందిస్తూ.. నేను అనారోగ్యంతో బాధపడుతున్నప్పుడు నియంతృత్వ శక్తులు నా నివాసంపై దాడి చేశాయి.. నా డ్రైవర్‌ను, హెల్పర్‌ని కూడా విచారణ పేరుతో అనవసరంగా వేధించారని, ఈ దాడులకు భయపడను.. రైతులకు అండగా ఉంటామన్నారు. ఎవరు ఉద్యమం చేస్తున్నారు.. ఇలాంటి చర్యలు నన్ను ఆందోళనకు గురిచేయవు’’ అని వ్యాఖ్యానించారు.

రైతు మృతి బాధాకరం: వెంకయ్య

న్యూఢిల్లీ: ఢిల్లీ సరిహద్దుల్లో కొనసాగుతున్న అన్నదాతల ఆందోళనల్లో ఓ రైతు మృతి చెందడం పట్ల మాజీ రాష్ట్రపతి వెంకయ్యనాయుడు సంతాపం వ్యక్తం చేశారు. గురువారం ఆయన మాట్లాడుతూ రైతు మృతి బాధాకరమన్నారు. అందరికీ సంతృప్తికరమైన ఫలితం వచ్చేలా ప్రభుత్వం, రైతులు చర్చలు జరపాలని విజ్ఞప్తి చేశారు. చర్చలు మంచి వాతావరణంలో జరగాలని, శాంతిభద్రతల పరిరక్షణకు ఇరువర్గాలు కృషి చేయాలని వెంకయ్యనాయుడు కోరారు. మరోవైపు పంజాబ్-హర్యానా సరిహద్దులో యువ రైతు శుభకరన్ సింగ్ మృతిపై హత్య కేసు నమోదు చేయాలని సంయుక్త కిసాన్ మోర్చా (ఎస్‌కెఎం) డిమాండ్ చేసింది. రైతుల నిరసనలో పాల్గొన్న శుభకరన్ బుధవారం పోలీసుల కాల్పుల్లో మరణించారు. SKM ఆయన మృతికి సంతాపంగా “బాక్ డే” మరియు ట్రాక్టర్ మార్చ్‌కు పిలుపునిచ్చింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *