నాల్గవ టెస్ట్ IND Vs ENG: బ్యాటింగ్

భారత్ తొలి ఇన్నింగ్స్ 219/7

విజయవంతమైన అర్ధ సెంచరీ

స్పిన్నర్ బషీర్ నాలుగు వికెట్లు తీశాడు

ఇంగ్లండ్ తొలి ఇన్నింగ్స్ 353

నాలుగో టెస్టు

5 టెస్ట్ సిరీస్‌లో 600+ పరుగులు చేసిన ఐదవ భారతీయ బ్యాట్స్‌మెన్ జైస్వాల్ (618). గతంలో సర్దేశాయ్, గవాస్కర్, రాహుల్ ద్రవిడ్, విరాట్ కోహ్లీలు ఈ ఘనత సాధించారు.

రాంచీ: ఇంగ్లండ్ తో జరుగుతున్న నాలుగో టెస్టులో భారత జట్టు రెండో రోజు కూడా ఆకట్టుకోలేకపోయింది. ఈసారి బ్యాటర్లు అందించడంలో విఫలమయ్యారు. 20 ఏళ్ల ఆఫ్ స్పిన్నర్ షోయబ్ బషీర్ (4/84) తన మ్యాజిక్ బంతులతో భారత టాప్ ఆర్డర్‌తో పాటు మిడిల్ ఆర్డర్‌ను షేక్ చేశాడు. దీంతో జట్టు భారీ స్కోరుపై ప్రభావం పడింది. ఇది కాకుండా, అంపైర్ కాల్స్ కారణంగా భారత్ మూడు సార్లు ప్రతికూల ఫలితాలను ఎదుర్కొంది. యువ ఓపెనర్ యశస్వి జైస్వాల్ (117 బంతుల్లో 8 ఫోర్లు, ఒక సిక్సర్ తో 73) అర్ధ సెంచరీతో తన ఫామ్ ను చాటుకున్నాడు. క్రీజులో గిల్ (38), ధ్రువ్ జురెల్ (30 బ్యాటింగ్) ఫర్వాలేదనిపించారు. ఫలితంగా శనివారం రెండో రోజు ఆట ముగిసే సమయానికి భారత్ తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో 73 ఓవర్లలో 7 వికెట్లకు 219 పరుగులు చేసింది. హార్ట్లీకి రెండు వికెట్లు దక్కాయి. ఇంకా 134 పరుగుల వెనుకంజలో ఉన్న జురెల్, కుల్దీప్ (17 బ్యాటింగ్) మూడో రోజు ఎంతకాలం వికెట్‌ను కాపాడుకుంటారో చూడాలి. అంతేకాదు మరో మూడు ఓవర్లలో ఇంగ్లండ్ కొత్త బంతిని తీసుకునే అవకాశం కూడా ఉంది. అంతకుముందు ఇంగ్లండ్ తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో 353 పరుగులకు ఆలౌటైంది. రూట్ (122 నాటౌట్) నాటౌట్‌గా నిలవగా, రాబిన్సన్ (58) అర్ధ సెంచరీతో రాణించాడు. వీరిద్దరూ ఎనిమిదో వికెట్‌కు 102 పరుగుల భాగస్వామ్యాన్ని నెలకొల్పారు. జడేజాకు నాలుగు, ఆకాశ్‌కు మూడు, సిరాజ్‌కి రెండు వికెట్లు దక్కాయి.

జైస్వాల్ పోరాడినా..: భారత్ తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో జైస్వాల్ అదరగొట్టడం విశేషం. మరో ఎండ్‌లో స్పిన్నర్ బషీర్ వికెట్లు పడగొట్టినా, జైస్వాల్ ఆత్మవిశ్వాసంతో నిలిచాడు. మూడో ఓవర్లో రోహిత్ (2)ను అండర్సన్ ఔట్ చేయగా.. గిల్, యశస్వి సాయం చేసేందుకు ప్రయత్నించారు. లంచ్ విరామం తర్వాత అండర్సన్ వేసిన ఓవర్లో గిల్ రెండు ఫోర్లు బాదాడు. కానీ బషీర్ ప్రమాదకరమైన జోడీని విడదీసి గిల్‌ను పెవిలియన్‌కు తీసుకెళ్లాడు. దీంతో రెండో వికెట్‌కు 82 పరుగుల భాగస్వామ్యానికి తెరపడింది. ఇక రజత్ పాటిదార్ (17), జడేజా (12)లను బషీర్ వరుస ఓవర్లలో ఔట్ చేశాడు. అంతేకాదు తక్కువ వ్యవధిలోనే బషీర్ భారత్ కు మరో ఝలక్ ఇచ్చాడు. సెంచరీ బాట పట్టిన జైస్వాల్ తక్కువ బౌన్స్ బంతికి బౌల్డ్ అయ్యాడు. సర్ఫరాజ్ (14), అశ్విన్ (1)లను హార్ట్లీ అవుట్ చేయడంతో భారత్ కష్టాల్లో పడింది.

జురెల్-కుల్దీప్ సౌజన్యం: ఒక దశలో 177/7 స్కోరు ఉన్న జట్టు 200 పరుగులు చేయగలదా? అనిపించినా వికెట్ కీపర్ ధ్రువ్ జురెల్, కుల్దీప్ యాదవ్ బ్యాటింగ్ కొనసాగించి ఇంగ్లండ్ బౌలర్లను నిరాశపరిచారు. ప్రమాదకర షాట్లకు పోకుండా వికెట్ ను కాపాడుకోవడమే లక్ష్యంగా ఆడారు. ఈ క్రమంలో వీరిద్దరూ ఎనిమిదో వికెట్‌కు అజేయంగా 42 పరుగులు జోడించగా.. ఎదుర్కొన్న 106 బంతుల్లో కేవలం రెండు ఫోర్లు, ఒక సిక్స్ మాత్రమే రావడంతో వారి డిఫెన్సివ్ ఆటతీరు కనిపిస్తుంది.

ఈసారి ఇంగ్లండ్‌కు..

రాజ్‌కోట్‌లో జరిగిన మూడో టెస్టులో అంపైర్ పిలుపుపై ​​ఇంగ్లాండ్ కెప్టెన్ బెన్ స్టోక్స్ తన అసంతృప్తిని వ్యక్తం చేసిన సంగతి తెలిసిందే. అందుకు కారణం వారి స్టార్ ఓపెనర్ జాక్ క్రాలీ అలా అవుట్ కావడమే. అయితే తాజా టెస్టు రెండో రోజు అదే అంపైర్ పిలుపుతో ఇంగ్లండ్ భారీగా లాభపడింది. ఎందుకంటే క్రీజులో నిలిచిన గిల్ తో పాటు రజత్ పటీదార్, అశ్విన్ కూడా అంపైర్ పిలుపుతో పెవిలియన్ చేరాల్సి వచ్చింది. వారి ఎల్బీల విషయంలో భారత్ డీఆర్ఎస్ తీసుకుంది, అయితే ఫీల్డ్ అంపైర్ ఔట్ చేశాడు.

స్కోర్‌బోర్డ్

ఇంగ్లండ్ తొలి ఇన్నింగ్స్: 353

భారత్ తొలి ఇన్నింగ్స్: జైస్వాల్ (బి) బషీర్ 73; రోహిత్ (సి) ఫోక్స్ (బి) అండర్సన్ 2; గిల్ (ఎల్బీ) బషీర్ 38; రజత్ (ఎల్బీ) బషీర్ 17; జడేజా (సి) పోప్ (బి) బషీర్ 12; సర్ఫరాజ్ (సి) రూట్ (బి) హార్ట్లీ 14; జురెల్ (బ్యాటింగ్) 30; అశ్విన్ (ఎల్బీ) హార్ట్లీ 1; కుల్దీప్ (బ్యాటింగ్) 17; ఎక్స్‌ట్రాలు: 15; మొత్తం: 73 ఓవర్లలో 219/7. వికెట్ల పతనం: 1-4, 2-86, 3-112, 4-130, 5-161, 6-171, 7-177. బౌలింగ్: అండర్సన్ 12-4-36-1; రాబిన్సన్ 9-0-39-0; బషీర్ 32-4-84-4; హార్ట్లీ 19-5-47-2; రూట్ 1-0-1-0.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *