దేశానికి మొదటి ఓటు! | దేశానికి మొదటి ఓటు!

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 26 , 2024 | 05:56 AM

యువ ఓటర్లు తమ తొలి ఓటు దేశం కోసమే వేయాలని ప్రధాని మోదీ కోరారు. రికార్డు స్థాయిలో ఓటు హక్కు వినియోగించుకోవాలని పిలుపునిచ్చారు.

దేశానికి మొదటి ఓటు!

కొత్త యువ ఓటర్లకు ప్రధాని పిలుపు

న్యూఢిల్లీ, ఫిబ్రవరి 25: యువ ఓటర్లు తమ తొలి ఓటు దేశం కోసమే వేయాలని ప్రధాని మోదీ కోరారు. రికార్డు స్థాయిలో ఓటు హక్కు వినియోగించుకోవాలని పిలుపునిచ్చారు. రానున్న (18వ లోక్‌సభ) తమ ఆశలు, ఆకాంక్షలను ప్రతిబింబిస్తుందని ఆశాభావం వ్యక్తం చేశారు. ఆదివారం ‘మన్ కీ బాత్’ 110వ ఎపిసోడ్‌లో ఆయన మాట్లాడారు. లోక్ సభ ఎన్నికల కోడ్ అమల్లోకి రానున్నందున వచ్చే 3 నెలల పాటు ‘మన్ కీ బాత్’ను నిలిపివేస్తున్నట్లు ప్రకటించారు. 111వ సంచికతో ప్రజల ముందుకు వస్తానని వెల్లడించారు. ఈ ఎపిసోడ్‌లో యువత మరియు స్త్రీ శక్తిని ప్రత్యేకంగా ప్రస్తావించారు. ‘అన్ని రంగాల్లో మహిళా శక్తి అగ్రగామి’ అన్నారు. మహిళల కోసం అమలు చేస్తున్న పథకాలను ప్రస్తావించారు. కోట్లాది మంది మహిళా కోటీశ్వరులను తయారు చేసేందుకు ‘లఖపతి దీదీ’ పథకాన్ని అమలు చేస్తున్నాం. ‘నమో డ్రోన్ దీదీ’ పథకం మన గ్రామాల్లోని మహిళల జీవితాలను మారుస్తోంది. ప్రకృతి సేద్యం, నీటి సంరక్షణ, పారిశుధ్యం వంటి అంశాల్లో మహిళలు తమ నాయకత్వ సత్తా చాటుతున్నారని అన్నారు. మార్చి 3న ప్రపంచ వన్యప్రాణి దినోత్సవాన్ని జరుపుకోనున్నట్లు మోదీ పేర్కొన్నారు.

ప్రభుత్వం చేస్తున్న కృషి వల్లే గత కొన్నేళ్లుగా పులుల సంఖ్య పెరిగిందన్నారు. యువత డ్రగ్స్‌కు బానిసలవుతున్నారని ఆందోళన వ్యక్తం చేసిన మోదీ.. ఈ మహమ్మారిపై పోరాడేందుకు బలమైన కుటుంబాలు అవసరమని అన్నారు. యువతను డ్రగ్స్‌కు దూరంగా ఉంచేందుకు ‘గాయత్రీ పరివార్’ ఆధ్వర్యంలో నిర్వహించిన ‘అశ్వమేథ యాగం’ కార్యక్రమంలో ఆయన ప్రసంగించారు. కుటుంబ సభ్యులందరూ తరచూ మాట్లాడుకోవాలని, అప్పుడే బంధాలు బలపడతాయని, కుటుంబ విలువలు పెరుగుతాయన్నారు. ఇదిలా ఉండగా, పశుపోషణ గురించి మాట్లాడేటప్పుడు ప్రజలు ఆవులు, గేదెల పెంపకం గురించి మాత్రమే ఆలోచిస్తారని, అయితే మేకలు కూడా ముఖ్యమని ప్రధాని అన్నారు. ఒడిశాలోని కలహండి జిల్లా సలేభటా గ్రామానికి చెందిన దంపతుల గురించి ప్రస్తావిస్తూ, వారు సృష్టించిన ‘గోట్ బ్యాంక్’ను ప్రశంసించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 26, 2024 | 05:56 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *