రాజ్యసభ ఎన్నికలు: ఆ ఒక్క సీటు కోసం బీజేపీ, ఎస్పీ పోరు… ఎవరు గెలుస్తారు?

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 26 , 2024 | 05:19 PM

ఉత్తరప్రదేశ్‌లో మంగళవారం రాజ్యసభ ఎన్నికలు జరగనున్నాయి. బిజెపి అదనపు సీటు కోసం ప్రయత్నిస్తుండగా, ప్రధాన పోటీ బిజెపి నేతృత్వంలోని ఎన్‌డిఎ మరియు సమాజ్‌వాదీ పార్టీ (ఎస్‌పి) మధ్య ఉంది. మొత్తం 10 స్థానాలకు ఎన్నికలు జరుగుతున్నందున 11 మంది అభ్యర్థులు బరిలో ఉండడంతో పోటీ అనివార్యమైంది.

రాజ్యసభ ఎన్నికలు: ఆ ఒక్క సీటు కోసం బీజేపీ, ఎస్పీ పోరు... ఎవరు గెలుస్తారు?

లక్నో: ఉత్తరప్రదేశ్‌లో మంగళవారం రాజ్యసభ ఎన్నికలు జరగనున్నాయి. బిజెపి అదనపు సీటు కోసం ప్రయత్నిస్తుండగా, ప్రధాన పోటీ బిజెపి నేతృత్వంలోని ఎన్‌డిఎ మరియు సమాజ్‌వాదీ పార్టీ (ఎస్‌పి) మధ్య ఉంది. మొత్తం 10 స్థానాలకు ఎన్నికలు జరుగుతున్నందున 11 మంది అభ్యర్థులు బరిలో ఉండడంతో పోటీ అనివార్యమైంది. ఇప్పుడు 10వ సీటు ఎవరికి దక్కుతుందోనన్న ఉత్కంఠ నెలకొంది. ఏడుగురు బీజేపీ అభ్యర్థులు, ఇద్దరు సమాజ్‌వాదీ పార్టీ అభ్యర్థులు వారి బలాబలాల ఆధారంగా గెలుపు ఖాయమైంది. బీజేపీ అదనపు అభ్యర్థిని నిలబెట్టడంతో పదో స్థానంలో పోటీ తప్పనిసరి అయింది. ఒక్కో అభ్యర్థి గెలవాలంటే 37 ఓట్లు కావాలి.

నంబర్ గేమ్..

ఉత్తరప్రదేశ్ అసెంబ్లీలో 403 స్థానాలు ఉండగా, 4 స్థానాలు ఖాళీగా ఉన్నాయి. ఎనిమిదో స్థానంలో గెలవాలంటే బీజేపీకి మరో 9 మంది సభ్యుల ఓట్లు అవసరం. NDA (BJP, RLD, అప్నాదల్ S, నిషాద్ పార్టీ, SPBSP, జనసత్తా దళ్ (లోక్తాంత్రిక్))కి 288 మంది శాసనసభ్యులు ఉన్నారు. అయితే ఎస్‌బిఎస్‌పికి చెందిన ఎమ్మెల్యే జైలులో ఉండడంతో వారి బలం 287కి తగ్గిందని.. ఇటీవలే బిజెపిలో చేరిన రితీష్ పాండే తన తండ్రి రాకేష్ పాండే ఓటును బిజెపికి అనుకూలంగా మలుచుకోవచ్చని అన్నారు. ఊహాగానాలు ఉన్నాయి.రాకేష్ పాండే సమాజ్ వాదీ పార్టీ ఎమ్మెల్యే.బీజేపీకి మరో 8 మంది ఎమ్మెల్యేలు కావాలి.

మరోవైపు మూడో అభ్యర్థి గెలవాలంటే సమాజ్ వాదీ పార్టీకి కేవలం మూడు ఓట్లు మాత్రమే కావాలి. ఎస్పీ, కాంగ్రెస్‌లకు కలిపి 110 మంది ఎమ్మెల్యేలు ఉన్నారు. వీరిలో ఎస్పీ ఎమ్మెల్యేలు రమాకాంత్ యాదవ్, ఇర్ఫాన్ సోలంకీలు జైలులో ఉన్నారు. దీని ప్రకారం ఎస్పీకి మరో ముగ్గురు శాసనసభ్యులు అవసరం. ఎస్పీ ఎమ్మెల్యే రాకేష్ పాండే బీజేపీ అభ్యర్థికి ఓటేస్తే, ఎస్పీకి మరో నాలుగు ఓట్లు అవసరం. ఈ క్రమంలో పదో స్థానంలో ఏ పార్టీ విజయం సాధిస్తుందనేది ఉత్కంఠగా మారింది. ప్రస్తుతం అందరి దృష్టి ‘క్రాస్ ఓటింగ్’పైనే ఉంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 26, 2024 | 05:19 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *