అగ్నిపథం రద్దు అవుతుంది అగ్నిపథం రద్దు చేయబడుతుంది

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 27 , 2024 | 03:34 AM

తాము అధికారంలోకి రాగానే అగ్నిపథ్ వ్యవస్థను రద్దు చేస్తామని కాంగ్రెస్ ప్రకటించింది.

అగ్నిపథం రద్దు చేయబడుతుంది

గెలిస్తే పాత పద్ధతిలోనే జవాన్లను భర్తీ చేస్తాం

అగ్నిపథ్‌తో యువత భవిష్యత్తు అంధకారమైంది

కాంగ్రెస్ పార్టీ ప్రకటన.. రాష్ట్రపతికి ఖర్గే లేఖ

న్యూఢిల్లీ, ఫిబ్రవరి 26 (ఆంధ్రజ్యోతి): తాము అధికారంలోకి రాగానే అగ్నిపథ్ వ్యవస్థను రద్దు చేస్తామని కాంగ్రెస్ ప్రకటించింది. సైన్యంలో చేరాలనుకునే యువత భవిష్యత్తు అంధకారమవుతోందని అగ్నిపథ్ విమర్శించారు. అగ్నిపథ్‌పై యువకుల మనోవేదనలను పరిగణనలోకి తీసుకోవాలని ముర్ముని అధ్యక్షురాలు ద్రౌపది కోరారు. ఈ మేరకు కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు ఖర్గే సోమవారం రాష్ట్రపతికి లేఖ రాశారు. గతంలో జవాన్లను శాశ్వత ప్రాతిపదికన నియమించేవారు. రెండేళ్ల క్రితమే మోదీ ప్రభుత్వం ఈ విధానానికి స్వస్తి పలికింది. అగ్నిపథ్ విధానంలో సర్వీసులో చేరిన వారు నాలుగేళ్లు మాత్రమే సేవలందిస్తారు. ఆ తర్వాత చాలా వరకు కాంట్రాక్ట్ అయిపోయాయి. సైన్యంలోకి ఎక్కువ మందిని చేర్చుకునేందుకు కేంద్రం అగ్నిపథ్‌ను రూపొందించింది. ఖర్గే లేఖ రాసిన కొద్ది గంటల్లోనే కాంగ్రెస్ యువనేతలు సచిన్ పైలట్, దీపేందర్ హుడా కూడా దీనిపై ప్రకటన చేశారు. అగ్నిపథ్ అని సచిన్ పైలట్ విమర్శించారు. సైన్యాన్ని నిర్వీర్యం చేసే ప్లాన్ ఇది. ‘‘జీ-20 సదస్సుకు ప్రభుత్వం రూ.4,100 కోట్లు.. ప్రధాని విమానం కోసం రూ.4,800 కోట్లు.. సెంట్రల్‌ విస్టా ప్రాజెక్టు (కొత్త పార్లమెంట్‌ భవనం)కి 20 వేల కోట్లు, రూ.6500 కోట్లు ఖర్చు చేశారు. వాణిజ్య ప్రకటనలకు ఖర్చుపెట్టారు.మరోవైపు డబ్బును ఆదా చేసేందుకు మొత్తంగా మిలటరీ రీప్లేస్‌మెంట్‌ను గందరగోళంలోకి నెట్టారు.దేశ రక్షణ సమస్యల్లో కూరుకుపోయిందని ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు.ఆర్మీలో 60 వేల నుంచి 65 వేల మందిని భర్తీ చేశారన్నారు. ఏటా అగ్నిపథ్‌ అమల్లోకి వచ్చాక గత ఏడాది 45 వేల మందిని మాత్రమే భర్తీ చేశారని.. పాత పద్ధతి మార్చుకోకుంటే వచ్చే పదేళ్లలో సైన్యం 14 లక్షల నుంచి 8 లక్షలకు పడిపోతుందని హుడా విమర్శించారు. వన్ ర్యాంక్ వన్ పెన్షన్ అంటూ అధికారంలోకి వచ్చిన భాజపా.. ఎట్టకేలకు ‘నో ర్యాంక్ నో పింఛన్’ అనే పరిస్థితిని మార్చేసిందని.. నాలుగేళ్లుగా సర్వీసు చేసి అత్తింటివారు ఎక్కడికి వెళ్లాలని, లేకుంటే ఎలా బతకాలని ప్రశ్నించారు. పింఛను.. కాంట్రాక్టు ముగియగానే బీజేపీ కార్యాలయాల్లో ఫైర్‌మెన్‌ను సెక్యూరిటీ గార్డులుగా నియమిస్తారంటూ బీజేపీ నేత కైలాస్ విజయవర్గీయ చేసిన వ్యాఖ్యలను హుడా ఖండించారు. కాగా, అగ్నిపథ్‌తో 2 లక్షల మంది యువతీ, యువకుల భవిష్యత్తు అసాధ్యమైందని ఖర్గే రాష్ట్రపతికి రాసిన లేఖలో పేర్కొన్నారు. వీరంతా 2019-22లో సాయుధ దళాల్లో చేరేందుకు అవసరమైన అన్ని పరీక్షల్లో ఉత్తీర్ణులయ్యారని ఆయన తెలిపారు. అగ్నిపథ్ పథకంతో తమ కలలు చెదిరిపోయాయని, తమకు న్యాయం చేయాలని విజ్ఞప్తి చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 27, 2024 | 03:34 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *