ఎన్నికలు: లోక్‌సభ ఎన్నికల సందడి మొదలైంది.. రాష్ట్రంపై ఈసీ డేగ కన్ను

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 27 , 2024 | 11:55 AM

లోక్‌సభ ఎన్నికల నోటిఫికేషన్ (ఎన్నికల నోటిఫికేషన్)కు ముందు రాష్ట్రవ్యాప్తంగా పోలీసులు నిఘా ముమ్మరం చేశారు. మార్చి రెండో వారంలో నోటిఫికేషన్‌ వెలువడే అవకాశం ఉందని అధికారులు చెబుతున్నారు.

ఎన్నికలు: లోక్‌సభ ఎన్నికల సందడి మొదలైంది.. రాష్ట్రంపై ఈసీ డేగ కన్ను

చెన్నై: లోక్‌సభ ఎన్నికల నోటిఫికేషన్ (ఎన్నికల నోటిఫికేషన్)కు ముందు రాష్ట్రవ్యాప్తంగా పోలీసులు నిఘా ముమ్మరం చేశారు. మార్చి రెండో వారంలో నోటిఫికేషన్‌ వెలువడే అవకాశం ఉందని అధికారులు చెబుతున్నారు. ఇదే సమయంలో రాష్ట్రంలోని ప్రధాన రాజకీయ పార్టీలన్నీ జనవరి నుంచి పొత్తులు, ఎన్నికల మేనిఫెస్టోల తయారీ, సీట్ల కేటాయింపులపై దృష్టి సారిస్తున్నాయి. డీఎంకే, ఏఐఏడీఎంకే, బీజేపీలు మెగా కూటముల ఏర్పాటుకు ఉవ్విళ్లూరుతున్నాయి. డీఎంకే తర్వాత ఏఐఏడీఎంకే మాత్రమే ఎన్నికల సందడి చేస్తోంది. వన్నియార్ల ఓటు బ్యాంకు ఉన్న పీఎంకే, రాష్ట్ర రాజకీయాల్లో తనకంటూ ఓ ప్రత్యేక స్థానాన్ని ఏర్పరచుకున్న దివంగత విజయకాంత్ స్థాపించిన డీఎండీకే అన్నాడీఎంకేతో పొత్తు కోసం తీవ్ర ప్రయత్నాలు చేస్తున్నాయి. డీఎండీకేను తన కూటమిలో చేర్చుకునేందుకు బీజేపీ కూడా ఉవ్విళ్లూరుతోంది. లోక్ సభ ఎన్నికలకు అన్ని రాజకీయ పార్టీలు సిద్ధమవుతున్న నేపథ్యంలో రాష్ట్ర పోలీసు ఉన్నతాధికారులు సైతం ముందస్తుగా ఎన్నికల ప్రత్యేక విధులు ప్రారంభించారు. గ్రేటర్ చెన్నై పోలీస్ కమిషనరేట్‌లో ఇప్పటికే మూడు చోట్ల ఎన్నికల కంట్రోల్ రూమ్‌లు, ప్రత్యేక ఫిర్యాదు విభాగాలను ఏర్పాటు చేశారు. లోక్‌సభ ఎన్నికల కోసం రాష్ట్ర డీజీపీ శంకర్‌జీవాల్‌ కార్యాలయం, గ్రేటర్‌ చెన్నై పోలీసు కమిషనర్‌ కార్యాలయంలో ప్రత్యేక విభాగాలు పనిచేస్తున్నాయి. డిప్యూటీ పోలీస్ కమిషనర్ మహేశ్వరన్ నేతృత్వంలో 48 మంది పోలీసులతో ఏర్పాటైన ఈ ప్రత్యేక నిఘా విభాగం నగరంలోని 80 ప్రాంతాల్లో వాహనాల తనిఖీలు చేపడుతుంది. గత లోక్‌సభ ఎన్నికల సమయంలో అభ్యర్థులపై అత్యధికంగా ఓట్లు పోలైన పోలింగ్ కేంద్రాలు, అల్లర్లు, ఘర్షణలు జరిగిన ప్రాంతాల్లో నమోదైన కేసులపై ఈ నిఘా విభాగం ప్రస్తుతం ముమ్మరంగా పరిశీలన చేస్తోంది. గ్రేటర్ చెన్నై పోలీస్ కమిషనరేట్ పరిధిలో ఐదు లోక్‌సభ నియోజకవర్గాలు ఉన్నాయి.

నాని2.2.jpg

దక్షిణ చెన్నై, ఉత్తర చెన్నై మరియు సెంట్రల్ చెన్నై అనే మూడు లోక్‌సభ నియోజకవర్గాలు ఉన్నాయి. వీటిలో ఉత్తర చెన్నై నియోజకవర్గంలో భారీ భద్రతా ఏర్పాట్లు చేయాలని పోలీసు ఉన్నతాధికారులు భావిస్తున్నారు. అదేవిధంగా శ్రీపెరంబుదూరు, తిరువళ్లూరు లోక్‌సభ నియోజకవర్గాల పరిధిలోని కొన్ని ప్రాంతాల్లో గట్టి బందోబస్తు ఏర్పాటు చేసేందుకు చర్యలు తీసుకుంటున్నారు. రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ప్రత్యేక నిఘా బలగాలను ఏర్పాటు చేయనున్నారు. చెన్నైలోని 80 ప్రాంతాల్లో వాహన తనిఖీలు చేసేందుకు పోలీసు స్పెషల్ ఫోర్స్ అధికారులు సిద్ధమవుతున్నారు. నగర పరిధిలోని మూడు లోక్ సభ నియోజకవర్గాల్లో పోలీసులతో పాటు కార్పొరేషన్ అధికారులు కూడా తనిఖీలు నిర్వహించనున్నారు. ఓటర్లకు నగదు పంపిణీ చేసేందుకు వాహనాల్లో పెద్ద మొత్తంలో నగదు రవాణా కాకుండా కఠిన చర్యలు తీసుకుంటామని సీనియర్ పోలీసు అధికారి ఒకరు తెలిపారు. ప్రస్తుతం నగరవ్యాప్తంగా పాత నేరస్తుల వివరాలు సేకరిస్తున్నామని, ఎన్నికల సమయంలో ఘర్షణలకు పాల్పడే రౌడీషీటర్లను అరెస్టు చేస్తామని, అల్లర్లు జరిగే ప్రాంతాల్లో పోలీసు బలగాలను పెంచుతామని వివరించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 27, 2024 | 12:00 మధ్యాహ్నం

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *