జూన్ నుంచి మూడోసారి..!

బీజేపీకి 370 లోక్‌సభ స్థానాలు ఖాయమన్నారు

ఎన్డీయేకు 400కు పైగా.. మోడీ ధీమా

రైల్వే ప్రాజెక్టులకు 2వేలు

శంకుస్థాపన, ప్రారంభోత్సవాలు

న్యూఢిల్లీ, ఫిబ్రవరి 26: లోక్‌సభ ఎన్నికల అనంతరం వచ్చే జూన్‌ నుంచి వరుసగా మూడోసారి తమ ప్రభుత్వం అధికారంలోకి వస్తుందని ప్రధాని మోదీ అన్నారు. దేశ నాడిని తాను గుర్తించగలనని.. 543 స్థానాలున్న లోక్‌సభలో బీజేపీ 370 సీట్లు గెలుచుకుంటుందని విశ్వాసం వ్యక్తం చేశారు. ఎన్డీయేకు 400కు పైగా సీట్లు వస్తాయని చెప్పారు. సోమవారం ఆయన దేశవ్యాప్తంగా రూ.41,000 కోట్ల విలువైన 2,000 రైల్వే మౌలిక సదుపాయాల ప్రాజెక్టులకు వాస్తవంగా శంకుస్థాపనలు, ప్రారంభోత్సవాలు చేశారు. ఈ సందర్భంగా ప్రధాని మాట్లాడుతూ.. మూడోసారి అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత చాలా పెద్ద నిర్ణయాలు తీసుకుని వెయ్యేళ్ల భారతదేశానికి పునాదులు వేస్తామని ప్రకటించారు. గత పదేళ్లుగా నవభారత నిర్మాణాన్ని ప్రజలు చూస్తున్నారని.. వందేభారత్ రైళ్ల ప్రారంభంతోపాటు రైల్వే శాఖ రూపురేఖలు మారిపోయాయని అన్నారు. యువత కలలు నెరవేర్చాలన్నదే తన ఉద్దేశమన్నారు. భారతదేశం ఇప్పుడు పెద్ద కలలు కంటోంది. తన కలలను సాకారం చేసుకునేందుకు రాత్రింబవళ్లు శ్రమిస్తోంది. యువత కలలు.. కృషి.. నా సంకల్పం.. అభివృద్ధి చెందిన భారత్‌కు ఇదే గ్యారంటీ అని స్పష్టం చేశారు. గత రెండు రోజుల్లో జమ్మూ, గుజరాత్‌లో అనేక అభివృద్ధి కార్యక్రమాలకు శ్రీకారం చుట్టామన్నారు. దేశవ్యాప్తంగా 12 ఐఐటీలు, ఐఐఎంలు, ఐదు ఎయిమ్స్‌లను జాతికి అంకితం చేశామన్నారు. ‘రైల్వే రంగం పూర్తి రూపాంతరం చెందుతోంది. పాఠశాలలు, కళాశాలల్లో చదువుతున్న వారికి, 35 ఏళ్లలోపు వారికి ఇది ఉపయోగపడుతుందని, 27 రాష్ట్రాలు, 300 జిల్లాల్లోని 554 రైల్వే స్టేషన్లను అమృత భారత్ స్టేషన్లుగా మార్చేందుకు శంకుస్థాపన చేశారు. కొత్తగా నిర్మించిన పలు రైలు ఓవర్‌బ్రిడ్జిలు, అండర్‌బ్రిడ్జిలను ప్రారంభించారు.‘2047: వికాసిత్‌ భారత్‌కి రైల్వే’ అనే అంశంపై దేశవ్యాప్తంగా నిర్వహించిన పోటీల్లో పాల్గొన్న యువతను ఆయన అభినందించారు.‘‘నా ప్రభుత్వం ప్రజాధనాన్ని దోచుకోవడం, ప్రతి పైసా అరికట్టింది. రైల్వే సేవల విస్తరణకు వినియోగిస్తున్నారు. భారతీయ రైల్వేలు గతంలో రాజకీయాల బారిన పడ్డాయి. ఇది ఇప్పుడు అతిపెద్ద ఉపాధి మరియు సౌకర్యవంతమైన ప్రయాణ వనరుగా మారింది. రానున్న అమృత్ భారత్ స్టేషన్లు భారతీయ సంస్కృతికి, అభివృద్ధికి నిలువెత్తు నిదర్శనంగా నిలుస్తాయని అన్నారు. ఇదిలా ఉండగా ఈ స్టేషన్లలో ప్రయాణికుల సౌకర్యాలను మెరుగుపరచడమే లక్ష్యం.ఈ స్టేషన్లలో ఫుట్ ఓవర్ బ్రిడ్జిలు, విశాలమైన విశ్రాంతి స్థలాలు, రిసెప్షన్లు ఉన్నాయి.

‘మిడిల్ క్లాస్’లో జోక్యం చేసుకోవడం నాకు ఇష్టం లేదు

ప్రభుత్వం ఎప్పుడూ పేద ప్రజల పక్షాన ఉండాలని, ముఖ్యంగా మధ్యతరగతి ప్రజల పక్షాన ఉండాలని, వారి జీవితాల్లో జోక్యం చేసుకోకూడదని ప్రధాని మోదీ అన్నారు. కనీసం ప్రభుత్వ ప్రమేయం ఉండే సమాజ నిర్మాణమే తమ లక్ష్యమని పేర్కొన్నారు. సోమవారం ఢిల్లీలో భారత్ టెక్స్-24ను ఆయన ప్రారంభించారు. దేశంలోనే అతిపెద్దదైన ఈ వస్త్ర ప్రదర్శన నాలుగు రోజుల పాటు కొనసాగనుంది. వందకు పైగా దేశాల నుండి 3,000 మంది కొనుగోలుదారులు మరియు 3,500 మంది ఎగ్జిబిటర్లు పాల్గొంటున్నారు. ఈ సందర్భంగా ప్రధాని మోదీ మాట్లాడుతూ 2047 నాటికి భారతదేశం అభివృద్ధి చెందిన దేశంగా మారాలంటే వస్త్ర పరిశ్రమ అత్యంత కీలకమైన రంగమని, అన్ని విధాలుగా ఆదుకుంటామని హామీ ఇచ్చారు. కేంద్ర ప్రభుత్వం ప్రవేశపెట్టిన ‘కస్తూరి కాటన్’ ప్రపంచ మార్కెట్‌లో భారతీయ బ్రాండ్‌గా నిలిచిపోతుందన్నారు.

కోటి సూచనలతో బీజేపీ మేనిఫెస్టో

ప్రజల నుంచి కనీసం కోటి సలహాలు తీసుకున్న తర్వాత ఎన్నికల మేనిఫెస్టోను రూపొందించాలని బీజేపీ నిర్ణయించింది. ఇందుకోసం దేశవ్యాప్తంగా ప్రజలకు ‘వికాసిత్ భారత్ మోదీ కీ గ్యారెంటీ’ పేరుతో వీడియో వ్యాన్లను పంపనున్నారు. సోమవారం ఢిల్లీలో బీజేపీ జాతీయ అధ్యక్షుడు నడ్డా ఈ వ్యాన్‌లను జెండా ఊపి ప్రారంభించారు. పార్టీ ‘సంకల్ప్ పతర్’ (మేనిఫెస్టో) కోసం దేశవ్యాప్తంగా సూచనలు స్వీకరిస్తామన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *