యూకే: ఐఎన్ఎల్డీ చీఫ్ హత్యలో యూకే గ్యాంగ్ స్టర్ పాత్ర..?

ఢిల్లీ: ఇండియన్ నేషనల్ లోక్ దళ్ చీఫ్ నఫే సింగ్ రాఠీమీరు (నఫే సింగ్ రాఠీ) ఎవరు చంపారు? రాజకీయ ప్రత్యర్థులు ఓడిపోయారా? లేకపోతే రాతి హత్యలో మాఫియా హస్తం ఉందా? గూండాలు రాతిని చంపాల్సిన అవసరం ఉందా..? హత్య జరిగిన తీరుతో ఈ ప్రశ్నలు వస్తున్నాయి.

బ్రిటన్ గ్యాంగ్ స్టర్..?

నఫే సింగ్ రాఠీ (నఫే సింగ్ రాఠీ) హత్య కేసులో కీలక విషయాలు వెలుగులోకి వస్తున్నాయి. రాఠీ హత్యలో బ్రిటన్ కు (UK) గ్యాంగ్‌స్టర్ పాత్ర ఉన్నట్లు పోలీసులు అనుమానిస్తున్నారు. గతంలోనూ గ్యాంగ్‌స్టర్‌ రాజకీయ నేతలను హతమార్చారని వివరిస్తున్నారు. కొన్ని నెలల క్రితం ఢిల్లీలో ఓ బీజేపీ నేత హత్యకు గురైన సంగతి తెలిసిందే. ఆ గ్యాంగ్‌స్టర్‌కి సన్నిహితుడు తీహార్ జైలులో ఉన్నాడు. ఇవాళ హర్యానా పోలీసులు అతడిని ప్రశ్నించనున్న సంగతి తెలిసిందే. రాఠీ హత్య కేసులో పోర్చుగల్‌లో ఉంటున్న గ్యాంగ్‌స్టర్ హిమాన్షు బౌ ప్రమేయం ఉన్నట్లు పోలీసులు అనుమానిస్తున్నారు. జైలులో ఉన్న గ్యాంగ్‌స్టర్ సభ్యులు రథీని చంపేందుకు సుఫారీ తీసుకున్నారని వారు అనుమానిస్తున్నారు.

లారెన్స్ బిష్ణోయ్, కాలా జాతేదీ..?

రథి హత్య కేసును వివిధ కోణాల్లో దర్యాప్తు చేస్తున్నారు. హిమాన్షు బావు ప్రమేయం కాకుండా, లారెన్స్ బిష్ణోయ్ మరియు కాలా జాతేడికి సన్నిహితంగా ఉండే కొందరు షార్ప్ షూటర్ల ప్రమేయం ఉందని ఢిల్లీ పోలీసులు భావిస్తున్నారు. ఢిల్లీ, హర్యానా, పంజాబ్ మరియు రాజస్థాన్‌లలో గ్యాంగ్‌స్టర్లు బిష్ణోయ్ మరియు జాతేడి అనుచరులు దోపిడీ మరియు హత్యలకు కాంట్రాక్టులు తీసుకుంటారు. గతంలో జరిగిన హత్యల తరహాలోనే రాఠీ హత్య కూడా ఉండడం పోలీసుల అనుమానాలకు బలం చేకూరుస్తోంది. రాజ్‌పుత్ కర్ణిసేన అధినేత సుఖ్‌దేవ్ సింగ్ హత్యతో రాఠీ హత్య జరిగింది.

15 మంది పేర్లు

రాఠీ హత్య కేసులో వీరేంద్ర రాఠీ, సందీప్ రాఠి, రాజ్‌పాల్ శర్మ సహా 15 మంది అనుమానితులను పోలీసులు పేర్కొన్నారు. బీజేపీ మాజీ ఎమ్మెల్యే నరేష్ కౌశిక్ కూడా హాజరయ్యారు. కేసు దర్యాప్తు చేస్తున్న ఢిల్లీ క్రైమ్ బ్రాంచ్, స్పెషల్ సెల్.. రథీ హత్యకు గురైన ఝజ్జర్ ప్రాంతాన్ని మరోసారి క్షుణ్ణంగా పరిశీలించింది.

మరింత జాతీయ వార్తలు కోసం ఈ లింక్ క్లిక్ చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 27, 2024 | 10:48 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *