బీజేపీ: ఉత్తరం నుంచి దక్షిణం.. ఎక్కడ చూసినా కమల వికాసమే లక్ష్యం..!

ఉత్తరాది నుంచి దక్షిణాది వరకు కమల వికాసే లక్ష్యంగా.. 2014లో అధికారంలోకి వచ్చినప్పటి నుంచి బీజేపీ నేతలు స్పష్టమైన స్కెచ్‌తో పని చేస్తున్నారు.

బీజేపీ: ఉత్తరం నుంచి దక్షిణం.. ఎక్కడ చూసినా కమల వికాసమే లక్ష్యం..!

భారతీయ జనతా పార్టీ దక్షిణ భారతదేశంపై దృష్టి పెట్టింది

కశ్మీర్ నుంచి కన్యాకుమారి వరకు.. ఎక్కడ చూసినా కుంకుమపువ్వు ఉండాలి. అన్ని రాష్ట్రాల్లో బీజేపీ అధికారంలో ఉండాలి. మోడీ, అమిత్ షా ద్వయం ఒకే ఎజెండాతో పనిచేస్తున్నారు. ఉత్తరాది నుంచి దక్షిణాది వరకు కమల వికాసే లక్ష్యంగా.. 2014లో అధికారంలోకి వచ్చినప్పటి నుంచి బీజేపీ నేతలు స్పష్టమైన స్కెచ్‌తో పని చేస్తున్నారు. మోదీ రెండోసారి అధికారంలోకి వచ్చాక ఉత్తరాదిలో బీజేపీ బలపడింది. ఇప్పుడు రామ మందిర నిర్మాణం తర్వాత ఉత్తరాదిలో పార్టీ మరింత బలపడిందని బీజేపీ నేతలు లెక్కలు వేస్తున్నారు. ఎట్టి సౌత్ లోనే బీజేపీకి కష్టమే.

వాజ్‌పేయి హయాం నుంచి దక్షిణాదిలో పట్టు సాధించేందుకు కమలనాథులు ప్రయత్నిస్తున్నారు. కర్ణాటకలో బీజేపీ చాలాసార్లు అధికారంలోకి వచ్చింది. అక్కడ గత ఎన్నికల్లో ఆ పార్టీ ఓడిపోయింది. పార్లమెంట్ ఎన్నికల్లో కర్ణాటకలో బీజేపీ మెజారిటీ సీట్లు గెలుచుకుంటుందని సర్వే సంస్థలు అంచనా వేస్తున్నాయి. ఇక తెలంగాణలో బీజేపీదే పైచేయి. గత లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో నాలుగు ఎంపీ స్థానాలను కూడా గెలుచుకుంది. ఏపీలో బీజేపీకి ఓట్ల శాతం ఉంది. ఆ రాష్ట్రంలో ఏ పార్టీ అధికారంలోకి వచ్చినా కమలనాథులకు అండగా నిలుస్తున్నారు. కేరళలో మూడు నాలుగు పార్టీలు ఎన్నికల రేసులో ఉన్నాయి. ఆ రాష్ట్రంలో ఇప్పుడున్న పరిస్థితుల్లో రాజకీయ ప్రయోగాలు చేయడానికి ఇది సరైన సమయం కాదని బీజేపీ భావిస్తోంది.

తమిళనాడు లక్ష్యం..!
మరో దక్షిణాది రాష్ట్రమైన తమిళనాడు బీజేపీకి అవకాశం ఉందని భావిస్తున్నారు. ఇప్పటివరకు ఆ రాష్ట్రంలో బీజేపీకి చెప్పుకోదగ్గ ఓటు బ్యాంకు లేదు. అయితే తమిళనాడు రాజకీయాలు డీఎంకే లేకుండా ఏఐఏడీఎంకే లాగా ఉంటాయి. కానీ ఏఐఏడీఎంకే కొన్నాళ్లుగా బలహీనపడింది. జయలలిత మరణానంతరం పార్టీలో చీలికలు, వర్గ విభేదాల కారణంగా అన్నాడీఎంకే స్తంభించిపోయింది. ఈ పరిస్థితిలో డీఎంకే పార్టీ అధికారంలోకి వచ్చి స్టాలిన్ సీఎం అయ్యారు. స్టాలిన్ జాతీయ స్థాయిలో కాంగ్రెస్‌తో కలిసి నడుస్తున్నారు. మరో ప్రాంతీయ పార్టీ ఏఐఏడీఎంకే
బీజేపీతో పొత్తు పెట్టుకుంది. అయితే కొన్నేళ్ల క్రితం ఏఐఏడీఎంకే, బీజేపీ మధ్య పలు కారణాలతో స్నేహం తెగిపోయింది. తర్వాత ఏఐఏడీఎంకేకు ఆదరణ తగ్గుతోందని బీజేపీ భావించింది. రెండో స్థానం తమదేనని భావిస్తున్నారు. ఇప్పుడు తమిళనాడులో బీజేపీ ఒక్కటే తమ బలం ఏమిటో చూపించాలన్నారు. ఇదే లక్ష్యంతో స్టాలిన్ ప్రభుత్వ అవినీతి, విధానాలపై బీజేపీ నేతలు ఎప్పటికప్పుడు ప్రశ్నిస్తున్నారు.

తమిళనాడులో బలపడేందుకు బీజేపీ 2019 నుంచి వ్యూహాత్మక నిర్ణయాలను అమలు చేస్తోంది. దూరదృష్టితో భాజపా అమలు చేస్తున్న వ్యూహాత్మక నిర్ణయాలు రాజకీయ పండితులకు సైతం అందని విధంగా ఉన్నాయి. చైనా అధ్యక్షుడు జీ జిన్‌పింగ్‌ 2019లో భారత్‌లో పర్యటించారు. దేశ రాజధాని ఢిల్లీలో జీ జిన్‌పింగ్‌తో భేటీ అయ్యే అవకాశం ఉన్నప్పటికీ.. మహాబలిపురంనే సభా వేదికగా మోదీ ఎంచుకున్నారు. ఏదో ఒక రూపంలో తమిళనాడుకు దగ్గరయ్యేందుకు మోడీ అన్ని ప్రయత్నాలు చేస్తున్నారు. కర్నాటక ఎన్నికల తర్వాత కాంగ్రెస్ పుంజుకోవడంతో పాటు ప్రతిపక్షాలు బీజేపీ వ్యతిరేక కూటమిని ఏర్పాటు చేస్తున్నాయి. హిందూ ఆధ్యాత్మిక క్షేత్రాలకు నిలయమైన తమిళనాడు నుంచి హిందుత్వ రాజకీయాలు చేస్తే ఎన్నికల్లో కలిసి వస్తుందని బీజేపీ భావిస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది. అందుకే బీజేపీ ఈసారి తమిళనాడుపై ఫుల్ ఫోకస్ పెట్టింది.

అన్నామలై బీజేపీ సిద్ధాంతాలను ప్రజల్లోకి తీసుకెళ్తున్నారు.
తమిళనాడులో బీజేపీ బలపడడానికి అన్నామలై మరో కారణం. అన్నామలై రిటైర్డ్‌ ఐపీఎస్‌ అయినప్పటికీ బీజేపీ సిద్ధాంతాలను తమిళ ప్రజల్లోకి బలంగా తీసుకెళ్తున్నారు. చదువుకున్న వ్యక్తి కావడంతో.. మాట్లాడే ప్రతి మాటలో నిజాయితీ, లాజిక్ కనిపిస్తుండటంతో అన్నామలై ప్రసంగాలకు తమిళనాడు ప్రజలు ఆకర్షితులవుతున్నారు. అన్నామలై కొన్నాళ్లుగా తమిళనాడులో ట్రెక్కింగ్ చేస్తున్నారు. ఈ నేపథ్యంలోనే ఆరు నెలలుగా తమిళనాడు కేంద్రంగా బీజేపీ అనేక రాజకీయ కార్యక్రమాలు చేపడుతోంది. స్థానిక నేతలతో కలిసి ప్రజలకు మరింత చేరువయ్యే ప్రయత్నం చేస్తోంది. తమిళనాడు బీజేపీ ఫైర్ బ్రాండ్ అన్నామలై పాదయాత్ర విజయవంతంగా ముగిసింది. ఈ పాదయాత్ర ముగింపు సభకు తమిళనాడు వచ్చిన ప్రధాని మోదీ.. 17,300 కోట్ల విలువైన పనులను ప్రారంభించారు.

తమిళనాడులోని తూత్తుకుడిలో పర్యటించిన మోదీకి అపూర్వ స్వాగతం లభించింది. ప్రధాని తన ప్రసంగంలో మాజీ సీఎంలు దివంగత ఎంజీఆర్, జయలలితలను కొనియాడారు. కుటుంబ పాలనకు దూరంగా సుపరిపాలన అందించిన నాయకుడు ఎంజీఆర్ అని అభివర్ణించారు. ఎంజీఆర్ తర్వాత తమిళనాడు అభివృద్ధికి పాటుపడిన నాయకురాలు అమ్మ జయలలిత అని అన్నారు. అదే సమయంలో తమిళనాడులో అధికారంలో ఉన్న డీఎంకేను బీజేపీ టార్గెట్ చేస్తోంది. స్టాలిన్ ప్రభుత్వంపై కూడా మోదీ విమర్శలు గుప్పించారు. ఎంజీఆర్‌ను అవమానించే విధంగా డీఎంకే పని చేస్తోందని.. కుటుంబ పాలనపై ఉన్న శ్రద్ధ అభివృద్ధిపై లేదని మండిపడ్డారు. తమిళనాడుతో మోదీకి ఎప్పటి నుంచో అనుబంధం ఉంది. తమిళనాడు యొక్క గొప్ప వారసత్వాన్ని గౌరవించేందుకు పార్లమెంటులో సెంగోల్‌ను ఏర్పాటు చేశారు. తమిళ భాష మరియు సంస్కృతికి తగిన ప్రాధాన్యత ఇవ్వబడుతుంది.

తమిళనాడు రాజకీయాలను బీజేపీ నిశితంగా పరిశీలిస్తోంది.
సరిగ్గా 32 ఏళ్ల క్రితం 1991లో మోదీ స్వయంగా కన్యాకుమారి నుంచి పాదయాత్ర చేశారు. అన్నామలై చేపట్టిన ఎన్ మన్.ఎన్ మక్కల్ పాదయాత్ర తమిళనాడును కొత్త మార్గం వైపు తీసుకెళ్తుందని కమల్ నాథ్ అభిప్రాయపడ్డారు. తమిళనాడులో బీజేపీ అధికారంలో లేకపోయినా.. ఆ రాష్ట్రం ఎప్పుడూ బీజేపీ గుండెల్లోనే ఉంటుందని కమలనాథులు చెబుతున్నారు. గత పదేళ్లలో తమిళనాడుకు కేటాయించిన నిధులే అందుకు నిదర్శనం.

ప్రధాని తన ప్రసంగాల్లో తమిళనాడు ప్రజల మనోభావాలను స్పృశిస్తున్నారు. రాజకీయంగా బలపడేందుకు తమిళనాడులో అభివృద్ధితోపాటు ఆ రాష్ట్ర ప్రజల మనోభావాలను బీజేపీ గౌరవిస్తోంది. ఎప్పటి నుంచో ఆ రాష్ట్రంలో బలపడేందుకు రోడ్ మ్యాప్ తో పని చేస్తోంది. బీజేపీ ముందున్న సవాల్ లోక్ సభ ఎన్నికలే. తమిళనాడులో ఒంటరిగా అధికారంలోకి రావడం ఒక ఎజెండా అయితే, లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో మెజారిటీ సీట్లు సాధించడం మరో ప్రధాన లక్ష్యం. అందుకే తమిళనాడు రాజకీయాలను బీజేపీ నిశితంగా పరిశీలిస్తోంది. ఏది ఏమైనా అన్నాడీఎంకే డీల్ పడిపోయింది. ప్రజలు డీఎంకేను వ్యతిరేకించడం ప్రారంభించారు. తమకు అవకాశం ఉందని భావిస్తున్నారు. అందుకు తగ్గట్టుగానే మోడీ, అమిత్ షా పావులు కదుపుతున్నారు. ఏఐఏడీఎంకే ఓటు బ్యాంకుగా మారేందుకు ఎంజీఆర్, జయలలితపై సాఫ్ట్ కార్నర్ చూపుతోంది. తాము చేసిన అభివృద్ధిని పోల్చుకుంటూ ప్రస్తుత డీఎంకేను బీజేపీ టార్గెట్ చేస్తోంది.

టార్గెట్ ఫిక్స్..
తమిళనాడుపై బీజేపీ ఫోకస్ ఫలిస్తున్నదనే టాక్ వినిపిస్తోంది. గతంలో తమిళనాడులో బీజేపీ ఓటు బ్యాంకు నామమాత్రంగా ఉండేది. అంటే ఒకటి రెండు శాతానికి మించదు. మోడీ రెండోసారి ప్రధాని అయిన తర్వాత తమిళనాడులో చేపట్టిన కార్యక్రమాలు, రాష్ట్ర బీజేపీ చీఫ్ అన్నామలై పాదయాత్ర అన్నీ కలిసొచ్చాయని అంటున్నారు. బీజేపీ అంతర్గత సర్వేలతో పాటు వివిధ సంస్థలు నిర్వహించిన సర్వేల్లో తమిళనాడులో బీజేపీ ఓటు బ్యాంకు 14 శాతానికి పెరిగినట్లు తెలుస్తోంది. ఈ ఆశతోనే తమిళనాట కాషాయ జెండా పాతబడుతుందని కమలం పార్టీ భావిస్తోంది. లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో మెజారిటీ సీట్లు గెలుచుకుని త్వరలో జరగనున్న తమిళనాడు అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో అధికారంలోకి రావాలని బీజేపీ లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది.

తమిళనాడులో బీజేపీని బలోపేతం చేసేందుకు వచ్చే లోక్ సభ ఎన్నికల్లో బీజేపీ మాస్టర్ ప్లాన్ అమలు చేయబోతున్నట్లు వార్తలు వస్తున్నాయి. ఈసారి సౌత్ మిషన్ విజయవంతంగా అమలు చేసేందుకు ప్రధాని మోదీ నేరుగా మాట్లాడుతున్నారు. తాజాగా తమిళనాడుతో ప్రధాని మోదీకి మంచి అనుబంధం ఏర్పడింది. కొత్త పార్లమెంట్ భవన ప్రారంభోత్సవానికి బీజేపీ నేతలు తమిళ టచ్ ఇచ్చారు. లోక్ సభలో మోదీ చేతిలో రాజదండం పెట్టారు. ఒక్కసారిగా దృష్టి మారిపోయింది. ఇదొక్కటే కాదు.. దక్షిణాది రాష్ట్రాల..ముఖ్యంగా తమిళనాడు ప్రజలకు మరింత చేరువయ్యేందుకు మోడీ స్థాయిలో రకరకాల వ్యూహాలను అమలు చేస్తున్నారు కమలనాథులు. బీజేపీ ఇన్‌సైడ్ టాక్ నిజమైతే వచ్చే లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో మోడీ తమిళనాడు నుంచి పోటీ చేసే అవకాశం ఉంది.

గతేడాది మోదీ సొంత నియోజకవర్గం వారణాసిలో నెలల తరబడి తమిళ కాశీ సంగం సమావేశాలు నిర్వహించారు. ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని కాశీ మరియు తమిళనాడులోని రామేశ్వరం మధ్య అనుబంధాన్ని గుర్తుచేసుకోవడానికి తమిళ కాశీ సంఘం అనేక కార్యక్రమాలు నిర్వహించింది. నాగరికత, ఆధ్యాత్మికత, సంస్కృతి పరంగా కాశీకి, రామేశ్వరానికి విడదీయరాని బంధం ఉందని మోదీ అన్నారు. కాశీ విష్ణుమూర్తికి నిలయమైతే, తమిళనాడు రామనాథమూర్తికి నిలయంగా మారింది. ఈ రెండు సందర్భాల్లోనూ మోడీ నేరుగా తమిళనాడుతో కనెక్ట్ అయ్యేందుకు ప్రయత్నించారు. నిజానికి ఈ రెండింటిని అడ్డం పెట్టుకుని కాషాయ పార్టీ తమిళనాడు రాజకీయాల్లో బలపడాలని ప్రయత్నాలు ప్రారంభించింది.

రంగంలోకి దిగనున్న ప్రధాని మోదీ..
ఇప్పటికే వారణాసి నియోజకవర్గం నుంచి లోక్‌సభకు ప్రాతినిథ్యం వహిస్తున్న ప్రధాని మోదీ వచ్చే లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో తమిళనాడు నుంచి కూడా ఇక్కడ నుంచి పోటీ చేస్తారని వార్తలు వచ్చాయి. దక్షిణాదిన పుంజుకోవడం మోదీ మేనియాతోనే సాధ్యమని భావిస్తున్న ఆర్ఎస్ఎస్, బీజేపీ నేతలు.. మోదీని రంగంలోకి దింపుతున్నారు. మోడీ రామనాథపురం లోక్‌సభ నియోజకవర్గం నుంచి పోటీ చేసే అవకాశం ఉంది. బీజేపీ హిందుత్వ విధానాలకు ప్రతిరూపమైన రామేశ్వరం క్షేత్రం ఈ ఎంపీ సీటు పరిధిలోనే ఉంది. ఈ స్థానం నుంచి పోటీ చేసి గెలిచి వారణాసి తరహాలో బీజేపీలో ఉత్సాహాన్ని నింపాలని మోదీ భావిస్తున్నారు.

మోడీ పోటీ చేయనున్న నియోజకవర్గాల జాబితాలో కన్యాకుమారి కూడా ఉంది. కేరళ సరిహద్దుల్లో ఉన్న ఈ నియోజకవర్గాన్ని బీజేపీ ప్రతిష్టాత్మకంగా తీసుకోనుంది. 2014లో బీజేపీ ఇక్కడ నుంచి గెలిచినా, 2019 ఎన్నికల్లో ఓడిపోయింది. దీంతో కన్యాకుమారి స్థానం నుంచి మోడీ బరిలోకి దిగుతారని ప్రచారం జరుగుతోంది. ఇక్కడ బీజేపీ అభ్యర్థి గానీ, మోదీ గానీ గెలిస్తే.. కశ్మీర్ నుంచి కన్యాకుమారి వరకు బీజేపీ విజృంభిస్తున్నదన్న సంకేతాలను ప్రత్యర్థి పార్టీలకు పంపవచ్చని బీజేపీ స్కెచ్ వేస్తోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *