హిమాచల్ ప్రదేశ్ : హిమాచల్ ప్రదేశ్ కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వంలో సంక్షోభం.. సీఎం మారనున్నారా?

హిమాచల్ ప్రదేశ్ (హిమాచల్ ప్రదేశ్) CM సుఖ్విందర్ సింగ్ సుఖ్ ప్రభుత్వం (కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వం) సంక్షోభాన్ని ఎదుర్కొంటుంది. తిరుగుబాటు ఎమ్మెల్యేల క్రాస్ ఓటింగ్ హిమాచల్‌లో రాజకీయ వేడిని పెంచింది. సమాచారం అందుకున్న కాంగ్రెస్ వెంటనే చర్యలు చేపట్టింది. పార్టీ సీనియర్ నేతలు భూపిందర్ సింగ్ హుడా, డీకే శివకుమార్‌లను పరిశీలకులుగా నియమించారు. సంక్షోభ పరిస్థితుల నేపథ్యంలో కాంగ్రెస్ నాయకత్వం హిమాచల్ ప్రదేశ్‌కు అత్యవసర పరిశీలకులను పంపింది. వారు సిమ్లా చేరుకుని అసంతృప్తి ఎమ్మెల్యేలతో చర్చిస్తారు.

అయితే, హిమాచల్ ప్రదేశ్ రాజ్యసభ ఎన్నికల సమయంలో ఆరుగురు కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యేలు క్రాస్ ఓటింగ్ చేశారు. దీంతో రాజ్యసభ ఎన్నికల్లో బీజేపీ అభ్యర్థి హర్ష్ మహాజన్ విజయం సాధించారు. క్రాస్ ఓటింగ్ లేకుంటే కాంగ్రెస్ అభ్యర్థి అభిషేక్ మను సింఘ్వీ సులువుగా గెలిచి ఉండేవారు. ఆరుగురు ఎమ్మెల్యేల క్రాస్ ఓటింగ్, స్వతంత్రుల ఓట్లతో బీజేపీ అభ్యర్థి హర్ష్ మహాజన్‌కు 34 ఓట్లు వచ్చాయి.

బరిలో నిలిచిన ఇద్దరు అభ్యర్థులకు 34 ఓట్లు రావడంతో టై అయింది. విజేతను నిర్ణయించేందుకు కాంగ్రెస్ అభ్యర్థి అభిషేక్ మను సింఘ్వీ టాస్ ఓడిపోయారు. దీంతో హిమాచల్ సీఎం సుఖ్వీందర్ సింగ్ సుఖ్ పై తిరుగుబాటు ఎమ్మెల్యేలు తీవ్ర అసంతృప్తి వ్యక్తం చేశారు. ఆ క్రమంలో మొత్తం అసెంబ్లీలో 26 మంది ఎమ్మెల్యేలు సీఎం తీరుపై అసంతృప్తితో ఉన్నట్లు తెలుస్తోంది.

నేడు బడ్జెట్‌ను ఆమోదించేందుకు హిమాచల్ ప్రదేశ్ అసెంబ్లీ సమావేశం జరగనున్న నేపథ్యంలో బీజేపీ అవిశ్వాస తీర్మానం ప్రవేశపెడతామని ప్రకటించింది. ప్రతిపక్ష నేత, మాజీ సీఎం జైరాం ఠాకూర్ ఇప్పటికే గవర్నర్ శివ ప్రతాప్ శుక్లాతో భేటీ అయ్యారు. బలనిరూపణకు ఆదేశించాలని జైరాం ఠాకూర్ గవర్నర్‌ను కోరారు. ఈ క్రమంలో అసెంబ్లీలోని 60 మంది ఎమ్మెల్యేల్లో 40 మందిని కాంగ్రెస్‌ గెలుపొందగా, మరో ముగ్గురు స్వతంత్రులు మద్దతు పలికారు.

అయితే ఇప్పుడు సభలో బీజేపీ బలం 25కి చేరుకుంది. సీఎంను మార్చాలని 20 మంది ఎమ్మెల్యేలు డిమాండ్ చేస్తున్నట్టు తెలుస్తోంది. ఈ అవకాశాన్ని ఉపయోగించుకోవాలని బీజేపీ చూస్తుండగా…మరోవైపు ఎమ్మెల్యేలను మళ్లీ తమ గుప్పిట్లోకి తెచ్చుకునేందుకు ముఖ్యమంత్రిని మార్చాలని కాంగ్రెస్ హైకమాండ్ కూడా ఆలోచిస్తోంది.

మరిన్ని తాజా వార్తల కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి: రాజ్యసభ ఎన్నికల్లో హైడ్రామా!

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 28, 2024 | 01:52 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *