రూ.100 మాత్రతో క్యాన్సర్ వ్యాప్తికి చెక్ పెట్టండి

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 29 , 2024 | 04:09 AM

క్యాన్సర్ బాధితులకు శుభవార్త! కీమో, రేడియేషన్ వంటి చికిత్సలతో కుంచించుకుపోయిన క్యాన్సర్… మళ్లీ రాకుండా అడ్డుకునే మాత్ర.

రూ.100 మాత్రతో క్యాన్సర్ వ్యాప్తికి చెక్ పెట్టండి

ముంబై, ఫిబ్రవరి 28: క్యాన్సర్ బాధితులకు శుభవార్త! కీమో మరియు రేడియేషన్ వంటి చికిత్సల ద్వారా తగ్గించబడిన క్యాన్సర్‌ను ముంబైలోని ప్రతిష్టాత్మక క్యాన్సర్ పరిశోధనా సంస్థ టాటా ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ ఫండమెంటల్ రీసెర్చ్ (TIFR) శాస్త్రవేత్తలు అభివృద్ధి చేశారు. వారి దశాబ్దాల పరిశోధనల ఫలితమే ఈ టాబ్లెట్. ఈ పరిశోధనల్లో పాల్గొన్న టాటా మెమోరియల్‌ హాస్పిటల్‌ సీనియర్‌ క్యాన్సర్‌ సర్జన్‌ డాక్టర్‌ రాజేంద్ర బద్వే దీని గురించి వివరించారు. ప్రయోగాల్లో భాగంగా కొన్ని ఎలుకల శరీరంలోకి మానవ క్యాన్సర్ కణాలను చొప్పించామని, ఆ ఎలుకల్లో క్యాన్సర్ కణితులు ఏర్పడినప్పుడు రేడియేషన్, కీమో థెరపీలు, సర్జరీతో వాటిని తొలగించామని తెలిపారు. ఆ చికిత్సలతో మరణించిన క్యాన్సర్ కణాలు ‘సెల్ ఫ్రీ క్రోమాటిన్ పార్టికల్స్’ అనే చిన్న చిన్న ముక్కలుగా మారడం గమనించాము. ఆ కణాలు రక్త ప్రసరణ వ్యవస్థ ద్వారా శరీరంలోని ఇతర అవయవాలకు ప్రయాణిస్తాయి. “అవి అక్కడ ఆరోగ్యకరమైన కణాలలోకి ప్రవేశించి వాటిని క్యాన్సర్ కణాలుగా మారుస్తాయి” అని ఆయన వివరించారు. కొన్ని CFCHPSలు ఆరోగ్యకరమైన క్రోమోజోమ్‌లతో కలిసిపోయి కొత్త కణితులకు కారణమవుతాయని వెల్లడైంది. “ఈ సమస్యను తనిఖీ చేయడానికి, మేము ఎలుకలకు రెస్‌వెరాట్రాల్ మరియు కాపర్ (R+CU) కలిగిన ప్రో-ఆక్సిడెంట్ టాబ్లెట్‌లను ఇచ్చాము. ఈ టాబ్లెట్‌లు కడుపులో ఆక్సిజన్ రాడికల్‌లను ఉత్పత్తి చేస్తాయి. ఆక్సిజన్ రాడికల్స్ కూడా రక్త ప్రసరణ వ్యవస్థలోకి ప్రవేశించి సెల్-ఫ్రీ క్రోమాటిన్ కణాలను నాశనం చేస్తాయి. కనుగొన్నారు.అందువలన మెటాస్టాసిస్” అన్నారు.కేన్సర్ తిరగబడకుండా నిరోధించడంలో ఈ ట్యాబ్లెట్ 30 శాతం ఎఫెక్టివ్‌గా పనిచేస్తుందని.. కీమోథెరపీ దుష్ప్రభావాల నుండి 50 శాతం వరకు రక్షణను కూడా అందజేస్తుందని.. వారు ఈ ప్రెజెంటేషన్‌కు పేరు పెట్టడం విశేషం. ‘మ్యాజిక్ ఆఫ్ ఆర్+సీయూ’గా ఈ ట్యాబ్లెట్ ప్రత్యేకత.. జూన్ నుంచి జూలై వరకు ఈ ట్యాబ్లెట్ మార్కెట్‌లో అందుబాటులోకి వచ్చే అవకాశం ఉందని, సామాన్యులపై ఎలాంటి భారం లేకుండా రూ.100కే అందుబాటులో ఉంటుందని డాక్టర్ రాజేంద్ర వెల్లడించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 29, 2024 | 04:09 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *