మ్యాట్రిమోనియల్ ఫ్రాడ్: 250 మంది మహిళలను మోసగాళ్లు నమ్ముతున్నారు..

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 29 , 2024 | 07:19 PM

ఈజీ మనీకి అలవాటు పడిన దుండగులు.. ఇతరులను మోసం చేసి డబ్బులు దండుకోవడమే పనిగా పెట్టుకున్నారు. ఈ ఆధునిక యుగంలో ఆన్‌లైన్ మోసాలు సర్వసాధారణమైపోయాయి. తమ తెలివితేటలతో ఇతరులను బుట్టలో వేసుకుని నిలువునా దోచుకుంటున్నారు. ఇప్పుడు మ్యాట్రిమోనియల్ వెబ్‌సైట్ల (మ్యాట్రిమోనియల్ వెబ్‌టీస్) ద్వారా కూడా ఓ వ్యక్తి మోసానికి పాల్పడ్డాడు.

మ్యాట్రిమోనియల్ ఫ్రాడ్: 250 మంది మహిళలను మోసగాళ్లు నమ్ముతున్నారు..

ఈజీ మనీకి అలవాటు పడిన దుండగులు.. ఇతరులను మోసం చేసి డబ్బులు దండుకోవడమే పనిగా పెట్టుకున్నారు. ఈ ఆధునిక యుగంలో ఆన్‌లైన్ మోసాలు సర్వసాధారణమైపోయాయి. తమ తెలివితేటలతో ఇతరులను బుట్టలో వేసుకుని నిలువునా దోచుకుంటున్నారు. ఇప్పుడు మ్యాట్రిమోనియల్ వెబ్‌సైట్ల (మ్యాట్రిమోనియల్ వెబ్‌టీస్) ద్వారా కూడా ఓ వ్యక్తి మోసానికి పాల్పడ్డాడు. పది కాదు ఇరవై కాదు.. ఏకంగా 250 మందికి పైగా మహిళలను మోసం చేశాడు. అయితే.. చివరికి అతడి పాపం ఫలించి పోలీసులకు చిక్కాడు.

మోసగాడి పేరు నరేష్ పూజారి గోస్వామి. రాజస్థాన్‌కు చెందిన అతను మ్యాట్రిమోనియల్ సైట్లు మరియు సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫారమ్‌ల ద్వారా 250 మందికి పైగా మహిళలతో స్నేహం చేసి మోసం చేశాడు. గత 20 ఏళ్లుగా బెంగళూరులో ఉంటున్నాడు. కస్టమ్ ఆఫీసర్ అని, సాఫ్ట్ వేర్ ఇంజనీర్ అని పరిచయం చేసుకున్నాడు. తర్వాత పెళ్లి చర్చల కోసం మహిళలను, వారి కుటుంబాలను బెంగుళూరుకు పిలిపించుకునేవాడు. తను కూడా వెళుతున్నానని అబద్ధాలు చెప్పేవాడు, చివరి నిమిషంలో ఆఫీసులో ఏదో అర్జంట్ పని ఉందని అబద్ధం చెప్పేవాడు. రైల్వే స్టేషన్‌లో మిమ్మల్ని రిసీవ్ చేసుకోవడానికి మామయ్య వస్తున్నారని చెప్పి, వాళ్లను కలవడానికి తానే వెళ్తాడు. కొంత దూరం వెళ్లాక తన మామ కుటుంబానికి అత్యవసర పని ఉందని, వారికి రైలు టిక్కెట్లు బుక్ చేసుకోవడానికి రూ.5 వేల నుంచి రూ.10 వేలు ఇవ్వాలని అభ్యర్థించాడు. అతడి మాటలు నమ్మి డబ్బులు ఇవ్వడంతో నరేష్ అక్కడి నుంచి దూకేవాడు. ఫోన్ కూడా స్విచ్ ఆఫ్ చేసేవాడు.

ఒకరు కాదు ఇద్దరు కాదు.. మొత్తం 10 రాష్ట్రాల్లో 259 మంది మహిళలను నరేష్ మోసం చేశాడని బెంగళూరు రైల్వే పోలీస్ డిప్యూటీ ఇన్‌స్పెక్టర్ జనరల్ ఆఫ్ పోలీస్ (డీఐజీపీ) ఎస్‌డి శరణప్ప తెలిపారు. కోయంబత్తూరుకు చెందిన బాధితురాలు ఫిబ్రవరి 23న ఫిర్యాదు చేయడంతో రైల్వే పోలీసులు కేసు నమోదు చేసి దర్యాప్తు ప్రారంభించారు. పోలీసులు రూ. బాధితుడి నుంచి 10 వేలు కూడా తీసుకున్నారు. రైల్వే స్టేషన్‌లోనే అరెస్టు చేశారు. వితంతువులు, విడాకులు తీసుకున్న మహిళలను టార్గెట్ గా చేసుకుని దాడులు చేసేవాడని తేలింది. ఇప్పటి వరకు 16 మంది బాధితుల వాంగ్మూలాలను నమోదు చేశామని, మరిన్ని ఫిర్యాదులు వస్తాయని భావిస్తున్నామని చెప్పారు. మోసగాడు నరేష్‌పై ఐపీసీ 419, 420 సెక్షన్ల కింద కేసు నమోదు చేసినట్లు రైల్వే పోలీస్ ఇన్‌స్పెక్టర్ సంతోష్ ఎం పాటిల్ తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 29, 2024 | 07:19 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *