ప్రధాని మోదీ: డీఎంకే, కాంగ్రెస్‌ని తరిమికొడదాం..

– తిరునెల్వేలి సభలో ప్రధాని మోదీ పిలుపు

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): అవినీతి, అక్రమాలకు మారుపేరైన డీఎంకే, కాంగ్రెస్ పార్టీలను తరిమి కొట్టాల్సిన అవసరం ఉందని, ఇకపై డీఎంకే ఎక్కడా కనిపించదని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ అన్నారు. తిరునల్వేలి పాళయంకోటలో బుధవారం ఉదయం బీజేపీ నిర్వహించిన బహిరంగ సభలో ఆయన విపక్షాలపై ధ్వజమెత్తారు. డీఎంకే, కాంగ్రెస్‌తో సహా ప్రధాన ప్రతిపక్షాలన్నీ తమ వారసుల సంక్షేమం కోసం పనిచేస్తున్నాయని, దేశ ప్రజల సంక్షేమం కోసం తాను పనిచేస్తున్నాయని ఆయన పేర్కొన్నారు. తిరునెల్వేలి హల్వా లాగానే ఈ జిల్లా ప్రజలు తియ్యని స్వభావం కలవారని అంటారు. నెల్లయప్పస్వామికి, కాంతిమాధి దేవికి నమస్కారం చేసి ప్రసంగాన్ని ప్రారంభించారు. తన రెండు రోజుల పర్యటనలో రాష్ట్ర ప్రజలు తనపై చూపిస్తున్న ఆదరణ చూసి పొంగిపోయానన్నారు. రాష్ట్రాన్ని సరైన మార్గంలో నడిపించే సత్తా ఒక్క బీజేపీకి మాత్రమే ఉందన్నారు. రాష్ట్రాభివృద్ధికి తాను ఇచ్చిన హామీలన్నింటినీ తప్పకుండా నెరవేరుస్తానని చెప్పారు. తమిళులు ఎల్లప్పుడూ మంచి భవిష్యత్తును కలిగి ఉంటారని మరియు సాంకేతికతలో ముందంజలో ఉంటారని చెబుతారు. దేశం వంద మెట్లు అభివృద్ధి చెందితే రాష్ట్రం కూడా అంతే స్థాయిలో ముందుకు సాగుతుందన్నారు. బీజేపీ సిద్ధాంతాలు, తమిళ ప్రజల సిద్ధాంతాలు ఒకటేనని అన్నారు. తనకు తమిళ భాష ఔన్నత్యం గురించి మాత్రమే తెలుసని, తమిళ భాషలో మాట్లాడలేకపోతున్నందుకు చాలా బాధగా ఉందన్నారు. తాను ఏం మాట్లాడుతున్నాడో తెలియక పోయినా సభకు హాజరైన వారంతా మంచి మాటలు మాట్లాడుతున్నారని భావించి చప్పట్లు కొట్టారని అన్నారు. బీజేపీ 400 సీట్లకు పైగా గెలుస్తుందని చెప్పారు. రాష్ట్రంలో అధికారంలో ఉన్న డీఎంకే పాలకులకు దేశ ప్రజల సంక్షేమం కంటే వారి వారసుల సంక్షేమమే ముఖ్యం. హిందీ, తమిళం అంటూ తమిళ ప్రజలను భాషాపరంగా విభజించడమే డీఎంకే పని అని మోదీ ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. భాజపాకు భాషా వివక్ష లేదని, తమిళ భాష ఔన్నత్యానికి ప్రపంచ వ్యాప్తంగా గుర్తింపు లభిస్తోందని ప్రజలంతా గమనించాలన్నారు. రాష్ట్రం నుంచి దళితుడైన ఎల్‌.మురుగన్‌ను హిందీ మాట్లాడే రాష్ట్రం నుంచి ఎంపీగా గెలిపించిన ఘనత బీజేపీకే దక్కుతుందన్నారు. లోక్‌సభ ఎన్నికల తర్వాత డీఎంకే కనుమరుగు కావడం ఖాయం.

nani1.jpg

అభివృద్ధిని పట్టించుకోరా?

కేంద్ర ప్రభుత్వ పథకాలను డీఎంకే నేతలు సొంత పథకాలుగా ప్రకటించుకుంటూ దేశాభివృద్ధిని పట్టించుకోవడం లేదని మోదీ అన్నారు. భారతీయ శాస్త్రవేత్తలను, అంతరిక్ష శాఖను, ప్రజలు చెల్లించే పన్నులను అగౌరవ పరుస్తున్నారని అన్నారు. కేంద్ర ప్రభుత్వం రాష్ట్రంపై పక్షపాతం చూపడం లేదని, ప్రజల నుంచి పన్నులుగా వసూలు చేసిన సొమ్ముతోనే పథకాలు అమలు చేస్తోందన్నారు. భారతీయులకు ఎక్కడ ఎలాంటి ముప్పు వచ్చినా కేంద్రం ఆదుకుంటుందని, పాక్‌లో ఇరుక్కుపోయిన పైలట్ అభినందన్‌కు ఎలాంటి గాయాలు కూడా తగలకుండా స్వదేశానికి తీసుకొచ్చారన్నారు. శ్రీలంకలో మరణశిక్ష పడిన తమిళ మత్స్యకారులను రక్షించామని, ఖతార్‌లో మరణశిక్ష పడిన మత్స్యకారులను రక్షించామని వివరించారు. భారత కూటమిలోని పార్టీలకు చెందిన ఏ ప్రభుత్వం ఇంత సాహసోపేతమైన చర్యలు చేపట్టలేదని ప్రజలంతా గమనించాలన్నారు. ఈ సమావేశంలో కేంద్రమంత్రి ఎల్‌.మురుగన్‌, బీజేపీ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు అన్నామలై, పార్టీ నేతలు పొన్‌ రాధాకృష్ణన్‌, పొంగులేటి సుధాకర్‌రెడ్డి, నైనార్‌ నాగేంద్రన్‌, మాజీ ఎమ్మెల్యే విజయధరణి తదితరులు పాల్గొన్నారు.

శ్రీరాముడిపై విమర్శలు…

తమిళనాడుతో శ్రీరాముడి సంబంధాన్ని డీఎంకే నేతలు ప్రశ్నిస్తున్నారని, అదే సమయంలో ఆ పార్టీ ఎంపీలు వాకౌట్ చేసి పార్లమెంటులో రామమందిరంపై చర్చల్లో పాల్గొనకుండా కోట్లాది మంది భారతీయుల నమ్మకాన్ని వమ్ము చేశారని మోదీ విమర్శించారు. దక్షిణాది రాష్ట్రాల ప్రజల కష్టాలు బీజేపీకి తెలుసని, మళ్లీ అధికారంలోకి వస్తే ఆ సమస్యలన్నీ తీరిపోతాయన్నారు. రాష్ట్రంలో కేంద్ర ప్రభుత్వానికి సహకరించని ప్రభుత్వం అధికారంలో ఉందని, కేంద్రం ఏ పథకాలు ప్రకటించినా అందులోని లోపాలను వెతికే పనిలో పడ్డామన్నారు. ప్రజా సంక్షేమం కోసం పథకాలు అమలు చేయకుండా డీఎంకే ప్రభుత్వం పెద్దఎత్తున అప్పులు చేస్తుందన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *