7న కాశ్మీర్‌లో పర్యటించనున్న ప్రధాని మోదీ 7న కాశ్మీర్‌కు వెళ్లనున్నారు

ఆర్టికల్ 370 రద్దు తర్వాత ఇదే తొలిసారి

న్యూఢిల్లీ, ఫిబ్రవరి 28: జమ్మూ కాశ్మీర్‌కు ప్రత్యేక ప్రతిపత్తిని కల్పించి, రాష్ట్రాన్ని రెండు కేంద్ర పాలిత ప్రాంతాలుగా విభజించిన ఆర్టికల్ 370 రద్దు తర్వాత ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ తొలిసారిగా కాశ్మీర్‌లో పర్యటించనున్నారు. శివరాత్రికి ఒక్కరోజు ముందు.. మార్చి 7న కశ్మీర్‌లో పర్యటించనున్నారు.దీనిలో భాగంగా ఆ రోజు శ్రీనగర్‌లో జరిగే సభలో ప్రజలనుద్దేశించి ప్రసంగించనున్నారు. అంతేకాకుండా అనేక పథకాలను కూడా ప్రారంభించనున్నారు. సార్వత్రిక ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న తరుణంలో మోడీ కాశ్మీర్ పర్యటన చాలా ప్రాధాన్యత సంతరించుకుంది. న్యూ కాశ్మీర్ (నయా కాశ్మీర్) బిజెపి ఈ ఎన్నికల్లో తమ గొప్ప విజయంగా ప్రచారం చేస్తుంది. ప్రధాని పర్యటన నేపథ్యంలో కాశ్మీర్‌లో హై అలర్ట్ ప్రకటించారు. శ్రీనగర్‌లో అసెంబ్లీ వేదిక కూడా ఖరారు కావడంతో పోలీసులు, పారామిలటరీ బలగాలు అప్రమత్తంగా వ్యవహరిస్తున్నాయి. ముందుజాగ్రత్త చర్యల్లో భాగంగా ప్రత్యేక చెక్‌పోస్టులను ఏర్పాటు చేసి వాహనాల తనిఖీలు నిర్వహిస్తున్నారు. సభావేదిక పరిసరాలను జల్లెడ పడుతోంది. కాగా, ఫిబ్రవరి 20న జమ్మూలో పర్యటించిన ప్రధాని మోదీ రూ.32 వేల కోట్లతో పనులను ప్రారంభించారు.

సచిన్ పర్యటనపై మోదీ స్పందన

టీమిండియా మాజీ క్రికెటర్ సచిన్ ఇటీవల తన కుటుంబంతో కలిసి జమ్మూకశ్మీర్‌లో పర్యటించాడు. దీనికి సంబంధించి సచిన్ బుధవారం ఎక్స్‌లో ఓ వీడియో పోస్ట్ చేశాడు. “జమ్మూ కాశ్మీర్ పర్యటన ఎప్పటికీ నా జ్ఞాపకాలలో ఒక అందమైన అనుభూతిగా మిగిలిపోతుంది. ఈ పర్యటన తర్వాత దేశంలో మనం సందర్శించడానికి చాలా ప్రదేశాలు ఉన్నాయని ప్రధాని మోదీ చెప్పిన మాటలతో నేను ఏకీభవిస్తాను? ఇక్కడ తయారు చేయబడిన కాశ్మీర్ విల్లో బ్యాట్‌లు మేక్‌కి మంచి ఉదాహరణ. in India, Make of World.. జమ్మూకశ్మీర్ అందాలను ఆస్వాదించాలని ప్రజలకు పిలుపునిస్తున్నాను.ఈ వీడియోపై మోదీ స్పందించారు.సచిన్ కాశ్మీర్ పర్యటనను చూసిన యువత రెండు విషయాలు తెలుసుకోవాలనుకున్నారు.వివిధ ప్రాంతాలను సందర్శిస్తే.. అందులో దేశం ఒకటి, మేక్ ఇన్ ఇండియా ప్రాముఖ్యతను గుర్తించడం రెండవది, సంపన్నమైన మరియు స్వావలంబన భారతదేశాన్ని నిర్మించాలని ఆయన మనందరికీ పిలుపునిచ్చారు.

నేడు రేపు బీజేపీ తొలి జాబితా!

లోక్‌సభ అభ్యర్థుల ఎంపికపై చర్చించేందుకు బీజేపీ నాయకత్వం బుధవారం ప్రత్యేక సమావేశం నిర్వహించింది. వివిధ రాష్ట్రాల అభ్యర్థులు, వారి విజయావకాశాలపై మేధోమథనం నిర్వహించారు. గురువారం పార్టీ కేంద్ర ఎన్నికల కమిటీ సమావేశమై పలు రాష్ట్రాల్లో అభ్యర్థులను ఖరారు చేయనుంది. ఆ తర్వాత బీజేపీ లోక్‌సభ అభ్యర్థుల తొలి జాబితాను విడుదల చేయనుంది. తొలి జాబితాలో 100 మంది పేర్లు ఉంటాయని పార్టీ వర్గాలు తెలిపాయి. ఈ జాబితాలో ప్రధాని మోదీ, కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా వంటి సీనియర్ నేతల పేర్లతో పాటు 2019లో ఓడిపోయిన పలు స్థానాలకు అభ్యర్థులను కూడా ప్రకటించనున్నారు.2019లో కూడా బీజేపీ మోదీ, అమిత్ షా పేర్లను ప్రకటించింది. మొదటి జాబితా. అయితే, లోక్‌సభ షెడ్యూల్ విడుదలైన తర్వాత తొలి జాబితాను వెల్లడించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 29, 2024 | 04:14 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *