ఇల్లు కూల్చివేత: ఉత్తరాఖండ్ టన్నెల్ ‘హీరో’కి అన్యాయం.. ఇల్లు కూల్చివేత

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 29 , 2024 | 03:52 PM

నిజ జీవితంలో ధైర్యసాహసాలు చేసిన వారిని, ముఖ్యంగా ఇతరుల ప్రాణాలను కాపాడిన వారిని ‘రియల్ హీరోలు’గా పరిగణిస్తారు. అంతేకాదు.. వారి సేవలను గుర్తించి తగిన బహుమతులతో సత్కరిస్తారు. కానీ… రియల్ హీరో విషయంలో మాత్రం అవమానంతో పాటు అన్యాయాన్ని ఎదుర్కొన్నాడు. అతని ఇల్లు కూల్చివేయబడింది.

ఇల్లు కూల్చివేత: ఉత్తరాఖండ్ టన్నెల్ 'హీరో'కి అన్యాయం.. ఇల్లు కూల్చివేత

నిజ జీవితంలో ధైర్యసాహసాలు చేసిన వారిని, ముఖ్యంగా ఇతరుల ప్రాణాలను కాపాడిన వారిని ‘రియల్ హీరోలు’గా పరిగణిస్తారు. అంతేకాదు.. వారి సేవలను గుర్తించి తగిన బహుమతులతో సత్కరిస్తారు. కానీ… రియల్ హీరో విషయంలో మాత్రం అవమానంతో పాటు అన్యాయాన్ని ఎదుర్కొన్నాడు. అతని ఇల్లు కూల్చివేయబడింది. అంతేకాదు.. పోలీస్ స్టేషన్ లోనే అరెస్ట్ చేసి తీవ్ర ఇబ్బందులకు గురిచేశారు. ఈ ఘటన ఢిల్లీలో చోటుచేసుకుంది. పూర్తి వివరాల్లోకి వెళితే..

అక్రమ కట్టడాలను కూల్చివేసేందుకు ఢిల్లీ డెవలప్‌మెంట్ అథారిటీ (డీడీఏ) స్పెషల్ డ్రైవ్ నిర్వహిస్తోంది. అక్రమంగా ఏదైనా ఇల్లు కట్టినట్లు నోటీసులు అందితే చాలు, వెంటనే ఆ ఇళ్లను ధ్వంసం చేస్తారు. ఇందులో భాగంగా గతేడాది ఉత్తరాఖండ్ టన్నెల్ రెస్క్యూ ఆపరేషన్‌లో కీలక పాత్ర పోషించిన వకీల్ హసన్ ఇంటిని కూల్చివేశారు. ఈశాన్య ఢిల్లీలోని ఖజూరి ఖాస్ ప్రాంతంలో అక్రమ ఆక్రమణలను తొలగించే ప్రయత్నంలో భాగంగానే కూల్చివేతలు చేపట్టామని డీడీఏ అధికారులు పేర్కొంటున్నారు. అయితే, హసన్ మరియు ఇతర నివాసితులు తమకు ముందస్తు నోటీసు ఇవ్వకుండా తమ ఇళ్లను కూల్చివేశారని పేర్కొన్నారు.

ఈ సందర్భంగా హసన్‌ మాట్లాడుతూ.. ‘‘నా పేరు వకీల్‌ హసన్‌.. ఉత్తరాఖండ్‌లోని సిల్క్యారా టన్నెల్‌లో చిక్కుకున్న 41 మంది కూలీలను రక్షించినందుకు మా ఇంటిని కూల్చివేసినందుకు ప్రతిఫలంగా మా ఇంటిని కూల్చివేశారు, ఇప్పుడు నాకు సహాయం కావాలి. వారు నన్ను, నా పిల్లలను అరెస్టు చేసి, వారిని జైలులో ఉంచారు. ప్రతిఘటించినందుకు మాలో కొందరిని కొట్టారు.. ఇదిలా ఉండగా, రెస్క్యూ ఆపరేషన్‌లో పాల్గొన్న మరో మైనర్ మున్నా ఖురేషీ ఈ విషయంలో తన ఆందోళనను పంచుకున్నారు. “ప్రభుత్వం మాకు ఇల్లు ఇస్తానని హామీ ఇచ్చింది. మాకు హాయిగా జీవించే అవకాశం ఇవ్వండి. కానీ, మరోవైపు మా టీమ్‌లోని ఒకరి ఇంటిని అన్యాయంగా లాక్కున్నారు.

అయితే ఈ వాదనలను డీడీఏ అధికారులు తోసిపుచ్చుతున్నారు. ఈ ఇళ్లను కూల్చే ముందు నిర్వాసితులకు ముందస్తు సమాచారం ఇచ్చామని చెబుతున్నారు. ఎక్కడ ఇళ్లు నిర్మించుకున్నా ప్రణాళికాబద్ధంగా అభివృద్ధి చేసేందుకు భూమిని కేటాయించినట్లు వివరించారు. అలాగే నిర్వాసితులను ఎందుకు జైల్లో ఉంచారనే అంశంపై కూడా స్పందించలేదు.

మరింత జాతీయ వార్తల కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 29, 2024 | 03:58 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *