బిల్ గేట్స్: ప్రధాని మోదీని కలిసిన బిల్ గేట్స్.. కారణమా?

బిలియనీర్ వ్యాపారవేత్త బిల్ గేట్స్ ప్రధాని నరేంద్ర మోదీతో కలిసి భారత్‌లో పర్యటించారు.నరేంద్ర మోదీ) కలిశారు. గురువారం న్యూఢిల్లీలో పలు కీలక అంశాలపై వీరిద్దరి మధ్య సవివరమైన చర్చ జరిగింది. స్వయంగా బిల్ గేట్స్ మోదీ ఫొటోను ఇన్‌స్టాగ్రామ్‌లో షేర్ చేశారు. ప్రధాని మోదీ కంటే ముందు, గేట్స్ విదేశాంగ మంత్రి ఎస్ జైశంకర్‌ను కూడా కలిశారు. ప్రధాని మోదీతో కలిసి ఉన్న ఫోటోను పంచుకుంటూ బిల్ గేట్స్ అన్నారు. ఆయనను కలవడం ఎప్పుడూ స్ఫూర్తిదాయకం. మోదీతో చర్చించడం చాలా సంతోషంగా ఉంది. మేము ప్రజా ప్రయోజనాలు, AI గురించి మాట్లాడాము. మహిళల నేతృత్వంలోని అభివృద్ధిలో ఆవిష్కరణలు, వ్యవసాయం, ఆరోగ్యం, వాతావరణ అనుకూలత వంటి అంశాలపై చర్చించినట్లు వెల్లడించారు.

బిల్ గేట్స్ సమావేశాన్ని రీట్వీట్ చేసిన తర్వాత, ప్రధాని మోడీ (మోడీ) సమావేశం గురించి సోషల్ మీడియాలో పోస్ట్ చేశారు. ఆయా అంశాలు, రంగాలపై బిల్ గేట్స్ తో జరిపిన సంభాషణ చిరస్మరణీయం అన్నారు. దీని కారణంగా మన భూమి నిరంతరం మెరుగైన గ్రహంగా మారుతోంది. బిల్ గేట్స్ కృషిని ప్రస్తావిస్తూ, ప్రపంచ వ్యాప్తంగా లక్షలాది మంది ప్రజలు సాధికారత పొందుతున్నారని ప్రధాని అన్నారు.

మరోవైపు, బిల్ గేట్స్ కేంద్ర ఆరోగ్య మంత్రి మన్సుఖ్ మాండవియాను కలవడం గురించి x లో పోస్ట్ చేశారు. డిజిటల్ హెల్త్ ఆవిష్కరణలను పరిశీలించిన తర్వాత టిబి, సికిల్ సెల్ మరియు తల్లి రక్తహీనతను తొలగించే ప్రయత్నాల గురించి మన్సుఖ్ మాండవియాతో మాట్లాడినట్లు బిల్ గేట్స్ తన పోస్ట్‌లో పేర్కొన్నారు. భారతీయ పరిశోధన మరియు సాంకేతికతను ఉపయోగించుకోవడంలో మా భాగస్వామ్య నిబద్ధత గురించి మేము చర్చించాము. గేట్స్ ఫౌండేషన్ ఇండియా మరియు ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ తమ భాగస్వామ్యాన్ని కొనసాగించాలని భావిస్తున్నట్లు ఆయన తెలిపారు. గతంలో కేంద్ర మంత్రి స్మృతి ఇరానీ కూడా బిల్ గేట్స్‌పై ప్రశంసలు కురిపించారు.

బిల్లు గేట్లు.JPG

మరిన్ని తాజా వార్తల కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి: బీజేపీ: ముగిసిన బీజేపీ కేంద్ర ఎన్నికల కమిటీ సమావేశం.. కీలకాంశాలు ఇవీ….

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 01, 2024 | 07:28 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *