బీసీసీఐ: బీసీసీఐ శుభవార్త.. ఆరేళ్ల తర్వాత రెడ్ బాల్ టోర్నీ!

పురుషుల క్రికెట్‌లో భారత్ ఎన్నో విజయాలు సాధించినా.. మహిళల క్రికెట్ విషయానికి వస్తే మాత్రం వెనుకబడినట్లు కనిపిస్తోంది. ఈ క్రమంలో భారత మహిళల క్రికెట్ జట్టు ఇప్పటి వరకు ఐసీసీ టైటిల్‌ను గెలవలేదు. ఈ నేపథ్యంలో బీసీసీఐ మహిళల కోసం కొత్తగా జాతీయ రెడ్ బాల్ టోర్నీని నిర్వహించాలనుకుంటోంది.BCCI) నిర్ణయించినట్లు తెలుస్తోంది. దీని కారణంగా భారత్‌లో మహిళల క్రికెట్‌ విస్తరణకు ఇది మరింత దోహదపడుతుందని భావిస్తున్నారు.

మార్చి 29 నుంచి పుణెలో మహిళల టోర్నీ నిర్వహించాలని భారత క్రికెట్ నియంత్రణ మండలి (బీసీసీఐ) నిర్ణయించింది.ఈ మెగా టోర్నీలో ఆరు జట్లు పాల్గొంటాయి. ఈ బృందాలను ప్రాంతాల వారీగా విభజించారు. తూర్పు, పశ్చిమ, ఉత్తర, దక్షిణ, మధ్య, ఈశాన్య ప్రాంతాలకు చెందిన జట్లు ఇందులో పాల్గొంటాయి. ఈ జట్లు ఐదు మ్యాచ్‌ల సిరీస్‌లో పాల్గొంటాయి. షెడ్యూల్ ప్రకారం మార్చి 29న ప్రారంభమయ్యే క్వార్టర్ ఫైనల్‌తో టోర్నీ ప్రారంభమవుతుంది. మార్చి 29, 30 మరియు 31 తేదీల్లో క్వార్టర్ మ్యాచ్‌లు జరుగుతాయి.

క్వార్టర్స్‌లో విజేతలు సెమీఫైనల్‌కు చేరుకుంటారు. రెండు సెమీ ఫైనల్‌లు ఒకేసారి జరగనున్నాయి. ఏప్రిల్ 5 నుంచి 7 వరకు జరగనుండగా.. ఫైనల్ మ్యాచ్ ఏప్రిల్ 9, 10, 11 తేదీల్లో జరగనుంది.ఉమెన్స్ ప్రీమియర్ లీగ్‌ను దృష్టిలో ఉంచుకుని ఈ టోర్నీని రూపొందించారు. డబ్ల్యూపీఎల్ 2024 టోర్నమెంట్ ఫైనల్ మ్యాచ్ మార్చి 17న న్యూఢిల్లీలోని అరుణ్ జైట్లీ స్టేడియంలో జరగనుంది. అందుకే రెండు టోర్నీల మధ్య 11 రోజుల గ్యాప్ ఉంది.

ఈ క్రమంలో భారత ఆటగాళ్లకు (టీమ్ ఇండియా) విశ్రాంతినిచ్చి రెడ్ బాల్ క్రికెట్‌కు సిద్ధం కావాలని సూచించింది. మహిళా క్రికెటర్లకు మల్టీ-డే మ్యాచ్‌లకు ఇంటి వేదికను కల్పించాలని బీసీసీఐ భావిస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది. ఇటీవల జరిగిన టెస్టుల్లో ఇంగ్లండ్, ఆస్ట్రేలియా వంటి పెద్ద జట్లను మహిళల జట్టు భారత్ ఓడించింది.

మరిన్ని తాజా వార్తల కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి: వైరల్ వీడియో: ఉద్రిక్తంగా మారిన జేఎన్‌యూ.. ఒకరినొకరు కాలితో కొట్టుకున్న రెండు వర్గాలు

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 01, 2024 | 01:38 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *