ఎంకే స్టాలిన్: స్టాలిన్ పుట్టినరోజు సందర్భంగా చైనాలో బీజేపీ శుభాకాంక్షలు తెలిపింది

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 01, 2024 | 05:44 PM

తమిళనాడు ముఖ్యమంత్రి ఎంకే స్టాలిన్‌కు బీజేపీ వినూత్న రీతిలో జన్మదిన శుభాకాంక్షలు తెలిపింది. చైనీస్ భాష ‘మాండరిన్’లో ఆమెకు పుట్టినరోజు శుభాకాంక్షలు తెలిపారు.

ఎంకే స్టాలిన్: స్టాలిన్ పుట్టినరోజు సందర్భంగా చైనాలో బీజేపీ శుభాకాంక్షలు తెలిపింది

చెన్నై: తమిళనాడు ముఖ్యమంత్రి ఎంకే స్టాలిన్‌కు బీజేపీ శుక్రవారం వినూత్న రీతిలో జన్మదిన శుభాకాంక్షలు తెలిపింది. మాండరిన్‌లో అతనికి పుట్టినరోజు శుభాకాంక్షలు తెలిపింది. ‘గౌరవనీయులైన ముఖ్యమంత్రి స్టాలిన్‌కు తమిళనాడు బీజేపీ తరపున ఆయనకు ఇష్టమైన భాషలో జన్మదిన శుభాకాంక్షలు. మీరు చిరకాలం ఆరోగ్యంగా ఉండాలని కోరుకుంటున్నాం’ అని ‘ఎక్స్’లో పోస్ట్ చేశారు.

ఇదీ వివాదం.

తమిళనాడులోని తూత్తుకుడి జిల్లా కులశేఖర పట్టణంలో అంతరిక్ష పరిశోధన కేంద్రం (ఇస్రో) రెండో రాకెట్ లాంచ్ ప్యాడ్‌ను ఏర్పాటు చేస్తోంది. ఫిబ్రవరి 28న ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ దీనికి శంకుస్థాపన చేశారు.ఈ కార్యక్రమానికి సంబంధించి తమిళనాడు పశుసంవర్ధక శాఖ మంత్రి చేసిన ప్రకటన తీవ్ర దుమారం రేపింది. మోదీ, స్టాలిన్ ఫోటోలతో కూడిన ఇస్రో రాకెట్, అందులో చైనా జెండా రంగులు వివాదానికి కారణమయ్యాయి. మోడీతో పాటు బీజేపీపై విమర్శలు గుప్పించారు. అంతరిక్షంలో భారత్ సాధించిన విజయాలను ప్రపంచానికి చూపించాలని డీఎంకే కోరుకోవడం లేదని, మన శాస్త్రవేత్తలను, మన అంతరిక్ష కేంద్రాన్ని విమర్శిస్తోందని మోదీ ఆరోపించారు. చేసిన తప్పులకు శిక్ష పడేందుకు ఇదే సరైన సమయమని అన్నారు. దీంతో డీఎంకే డిఫెన్స్‌లో పడింది. డీఎంపీ కనిమొళి జోరు తగ్గించే ప్రయత్నం చేశారు. చైనాను మన శత్రువుగా భారత్ ప్రకటించిన విషయం గుర్తుకు రాలేదన్నారు. మోదీ చైనా ప్రధానిని భారత్‌కు ఆహ్వానించారని, ఇద్దరూ కలిసి మహాబలిపురం వెళ్లారని, మోదీ నిజాన్ని ఒప్పుకోవడానికి సిద్ధంగా లేరని, సమస్యను పక్కదోవ పట్టించే ప్రయత్నం చేస్తున్నారని ఎదురుదాడికి దిగారు. ఈ క్రమంలో శుక్రవారం స్టాలిన్ 72వ జన్మదినాన్ని పురస్కరించుకుని బీజేపీ చైనా భాషలో శుభాకాంక్షలు తెలిపింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 01, 2024 | 05:46 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *