హిందూ దేవాలయం తెరుచుకుంది: అబుదాబి హిందూ దేవాలయంలో భక్తుల దర్శనం ప్రారంభమైంది.. రద్దీ ఎంత?

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 02, 2024 | 06:52 AM

ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోదీ ప్రారంభించిన BAPS హిందూ దేవాలయాన్ని శుక్రవారం సామాన్య ప్రజల కోసం తెరిచారు. ఈ సందర్భంగా ఆలయంలో భక్తుల రద్దీ ఎలా ఉంది? ఇప్పుడు వివరాలను చూద్దాం.

హిందూ దేవాలయం తెరుచుకుంది: అబుదాబి హిందూ దేవాలయంలో భక్తుల దర్శనం ప్రారంభమైంది.. రద్దీ ఎంత?

యునైటెడ్ అరబ్ ఎమిరేట్స్ (UAEఅబుదాబిలో నిర్మించిన తొలి హిందూ దేవాలయాన్ని శుక్రవారం సామాన్య ప్రజలకు తెరిచారు. బోచసన్వాసి శ్రీ అక్షర్ పురుషోత్తం స్వామినారాయణ్ సంస్థ (BAPS) మాట్లాడుతూ ఆలయం ప్రతిరోజూ ఉదయం 9 నుండి రాత్రి 8 గంటల వరకు ప్రజల కోసం తెరిచి ఉంటుంది. దాదాపు 700 కోట్ల రూపాయల వ్యయంతో 27 ఎకరాల్లో BAPS సంస్థ ఈ ఆలయాన్ని నిర్మించింది. ఆలయం కోసం భూమిని యూఏఈ ప్రభుత్వం విరాళంగా ఇచ్చింది.

ఆలయ ప్రారంభోత్సవాన్ని తిలకించేందుకు భక్తులు పెద్ద ఎత్తున తరలివచ్చారు. ఈ క్రమంలో పెళ్లి అయిన తొలిరోజే నూతన దంపతులు ఆలయానికి వచ్చి ఆనందాన్ని పంచుకున్నారు. ఇక్కడికి వచ్చి దేవుడి ఆశీస్సులు తీసుకోవడం చాలా సంతోషంగా ఉందన్నారు. అంతేకాదు ఆలయ నిర్మాణం అద్భుతంగా ఉంటుంది. అబుదాబిలోని BAPS దేవాలయం మధ్యప్రాచ్యంలో మొదటి సాంప్రదాయ హిందూ దేవాలయం. ఇది భారతదేశం మరియు యుఎఇ మధ్య బలమైన స్నేహాన్ని ప్రతిబింబిస్తుంది. ఇది సాంస్కృతిక సమ్మేళనం, మతాల మధ్య సామరస్యం మరియు సహకారం యొక్క స్ఫూర్తిని సూచిస్తుంది.

ఈ సందర్భంగా యూఏఈలో భారత రాయబారి సంజయ్ సుధీర్ మాట్లాడుతూ భారత్-యూఏఈ సంబంధాలు పటిష్టంగా ఉన్నాయన్నారు. భారత్-యూఏఈ సంబంధాలను నొక్కి చెబుతూనే ప్రధాని మోదీ యూఏఈ పర్యటనలను గుర్తు చేసుకున్నారు. గత 9-10 ఏళ్లలో ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ ఈ దేశానికి ఏడు సార్లు వచ్చారని, రెండేళ్లలో నాలుగు సార్లు వచ్చారని అన్నారు. ద్వైపాక్షిక సంబంధాలలో భాగంగా ప్రధాని మోదీ చివరి పర్యటన చాలా ముఖ్యమైనదని భారత రాయబారి తెలిపారు. భారత ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ ఫిబ్రవరి 14న ఈ ఆలయాన్ని ప్రారంభించారు. ప్రస్తుతం UAEలో 3.5 మిలియన్ల భారతీయ ప్రవాసులు ఉన్నారు. ఈ క్రమంలో వీరంతా మరికొద్ది రోజుల్లో ఈ ఆలయాన్ని దర్శించుకోనున్నారు.

మరిన్ని తాజా వార్తల కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి: ప్రో కబడ్డీ: ప్రొ కబడ్డీ కొత్త చాంప్ పుణెరి పల్టాన్.. ఉత్కంఠభరితంగా సాగిన ఫైనల్లో హర్యానాపై విజయం సాధించింది

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 02, 2024 | 06:54 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *