ఇంటర్ పరీక్ష పేపర్లు లీక్: ఇంటర్ పరీక్ష పేపర్లు లీక్.. కాలేజీ గుర్తింపు రద్దు

ఉత్తరప్రదేశ్‌లో ఇటీవాలా కానిస్టేబుల్ పరీక్ష పేపర్ల లీక్ ఘటన మరువకముందే, మరో పేపర్ లీక్ (ఇంటర్ పరీక్ష పేపర్ లీక్) అంశం గందరగోళంగా ఉంది. ఇంటర్మీడియట్ బయాలజీ, మ్యాథమెటిక్స్ సబ్జెక్టుల ప్రశ్నపత్రాలు గురువారం వాట్సాప్ గ్రూపుల్లో హల్‌చల్ చేస్తున్నాయి. దీంతో అప్రమత్తమైన అధికారులు చర్యలు చేపట్టారు. ఈ క్రమంలో యూపీ బోర్డు 12వ తరగతి పేపర్ లీక్ కేసులో ఆ కాలేజీపై చర్యలు తీసుకున్నారు. ఆ క్రమంలో రాజౌలీలోని అతర్ సింగ్ ఇంటర్ కాలేజీ గుర్తింపును రద్దు చేస్తూ బోర్డు నిర్ణయం తీసుకుంది.

కానీ ఫిబ్రవరి 29న ఇంటర్ మ్యాథ్స్, బయాలజీ పేపర్‌కు పరీక్ష నిర్వహించారు. పేపర్ లీక్ కారణంగా పరీక్షల్లో అవకతవకలు జరిగాయని వచ్చిన వార్తలను యూపీ బోర్డు సెక్రటరీ దివ్యకాంత్ శుక్లా ఖండించారు. ‘ఆల్ ప్రిన్సిపాల్స్ ఆగ్రా’ అనే వాట్సాప్ గ్రూప్‌లో వినయ్ చౌదరి అనే వ్యక్తి మధ్యాహ్నం 3:10 గంటలకు ప్రశ్నపత్రాన్ని పంపిణీ చేసినట్లు పేర్కొన్నారు. పరీక్ష 1 గంట 10 నిమిషాల పాటు కొనసాగింది.

ఆ సమయంలో అభ్యర్థులందరూ తమ తమ పరీక్షా కేంద్రాల్లో పరీక్షకు హాజరైన తర్వాత వాట్సాప్ గ్రూపుల్లో పేపర్ లీక్ అయ్యిందని తెలిపారు. దీంతో పరీక్షపై ఎలాంటి ప్రభావం పడలేదని దివ్య కాంత్ తెలిపారు. ఓ వ్యక్తికి సాయం చేయాలనే లక్ష్యంతో వినయ్ చౌదరి పేపర్‌ను లీక్ చేశాడని ఆయన వెల్లడించారు.

దీనికి సంబంధించి ఇప్పటి వరకు ఇద్దరిని అరెస్టు చేశారు. ఈ నేపథ్యంలో బోర్డు కఠిన చర్యలు తీసుకుని కళాశాల గుర్తింపును రద్దు చేసింది. ఈ విషయాన్ని యూపీ బోర్డు సెక్రటరీ దివ్య కాంత్ శుక్లా తెలిపారు. రాజౌలీలోని అథర్ సింగ్ ఇంటర్ కాలేజ్ ప్రిన్సిపాల్ ఫతేపూర్ సిక్రి, ఇన్‌స్టిట్యూట్‌లో కంప్యూటర్ ఆపరేటర్‌గా పనిచేస్తున్న అతని కుమారుడు, ఎఫ్‌ఐఆర్‌లో ఇతరుల పేర్లు ఉన్నాయి.

మరిన్ని తాజా వార్తల కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి: ఎన్నికల సంఘం: పోస్టల్ బ్యాలెట్ ఓటు వారికే.. ఈసీ కీలక నిర్ణయం..

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 02, 2024 | 10:57 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *