పుణెరి దానిని తీసుకుంది

ప్రొ.కబడ్డీనాయ చాంప్ పాల్టన్

ఉత్కంఠభరితంగా సాగిన ఫైనల్లో హర్యానాపై విజయం సాధించింది

బెస్ట్ రైడర్‌గా అషు, డిఫెండర్‌గా రీజా నిలిచారు

హైదరాబాద్ (ఆంధ్రజ్యోతి క్రీడా ప్రతినిధి): ప్రొ కబడ్డీ సీజన్-10 టైటిల్‌ను పుణెరి పల్టన్ జట్టు గెలుచుకుంది. శుక్రవారం గచ్చిబౌలి ఇండోర్ స్టేడియంలో జరిగిన ఫైనల్ పోరులో పుణె 28-25తో హర్యానా స్టీలర్స్‌పై విజయం సాధించింది. పుణె ఛాంపియన్‌గా నిలవడం ఇదే తొలిసారి. గత సీజన్‌లో ఫైనల్‌కు చేరిన ఈ జట్టు జైపూర్ పింక్ పాంథర్స్ చేతిలో ఓడిపోయిన సంగతి తెలిసిందే. తొలిసారి ఫైనల్ చేరిన హర్యానా.. చివర్లో వచ్చిన అవకాశాన్ని సద్వినియోగం చేసుకోలేకపోయింది.

ఉత్సాహంగా ఉన్న పంకజ్, మోహిత్: రైడర్లు పంకజ్ మోహిత్ 9 పాయింట్లు, మోహిత్ గోయత్ (5), అస్లాం ఇనామ్దార్ (4), డిఫెండర్లు గౌరవ్ ఖత్రి (4) పుణె విజయంలో కీలక పాత్ర పోషించారు. హర్యానా స్టార్ రైడర్ సిద్ధార్థ్ దేశాయ్ నాలుగు పాయింట్లు మాత్రమే సాధించి నిరాశపరిచాడు. ఫైనల్లో డిఫెండర్ల ఆట విజయావకాశాలపై ప్రభావం చూపింది. ఇరు జట్ల రైడర్లు 17 పాయింట్లతో సమంగా నిలవగా, డిఫెన్స్‌లో 9 పాయింట్లు సహా ఆల్ అవుట్ బోనస్ పాయింట్‌ను పుణె దక్కించుకుంది.

పోటాపోటీగా..: ఫైనల్ సీజన్‌లోని రెండు అత్యుత్తమ డిఫెన్సివ్ జట్ల మధ్య జరిగింది మరియు రైడర్స్ పాయింట్ల కోసం చెమటోడ్చాల్సి వచ్చింది. తొలి పది నిమిషాల ఆటలో ఇరు జట్లకు పెద్దగా పాయింట్లు రాలేదు. ఆ తర్వాత ఒక్కో పాయింట్‌ను పోటాపోటీగా స్కోర్ చేయడం ప్రారంభించగా ఒక దశలో 7-7తో సమమైంది. ఈ దశలో పూణె రైడర్ పంకజ్ సూపర్ రైడర్‌తో 4 పాయింట్లు సాధించి ప్రథమార్థంలో పుణె 13-9తో ఆధిక్యంలో నిలిచింది.

హర్యానా పోరాడినా..: ద్వితీయార్థంలో హర్యానా విజయం కోసం తీవ్రంగా పోరాడినా విజయానికి చేరువైంది. ఆట ద్వితీయార్థంలో హర్యానా 15 పాయింట్లు సాధించి పుణెను సమం చేసి స్కోరు అంతరాన్ని తగ్గించినప్పటికీ విజయానికి అవసరమైన పాయింట్లను మాత్రం అందుకోలేకపోయింది. తొలి అర్ధభాగంలో పుణె మూడు పాయింట్ల ఆధిక్యంతో జట్టును విజేతగా నిలిపింది. ఈ సీజన్‌లో అత్యుత్తమ రైడర్‌గా అషు మాలిక్ (దబాంగ్ ఢిల్లీ), బెస్ట్ డిఫెండర్ అవార్డు మహ్మద్ రెజా (పునేరి పల్టన్) అందుకున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *