సీఎం సిద్ధరామయ్య: బాంబు పేలుడు ఘటన.. ఆ కార్యకలాపాలను ఆపాలని బీజేపీపై సీఎం నిప్పులు చెరిగారు

బెంగళూరు బ్రాండ్‌ను బెంగళూరు బాంబుగా మార్చారని, రామేశ్వరం కేఫ్‌ పేలుళ్ల కేసును జాతీయ దర్యాప్తు సంస్థ (ఎన్‌ఐఏ)కి అప్పగించాలన్న బీజేపీ వ్యాఖ్యలపై సీఎం సిద్ధరామయ్య తీవ్రంగా స్పందించారు. ప్రస్తుతం ఈ ఘటనపై సెంట్రల్ క్రైమ్ బ్రాంచ్ (సీసీబీ) విచారణ జరుపుతోందని తెలిపారు. అవసరమైతే ఈ కేసును ఎన్‌ఐఏకి అప్పగించే అంశాన్ని తమ ప్రభుత్వం పరిశీలిస్తుందన్నారు. బాంబు పేలుళ్లు చిన్న ఘటనలు కావని, ఇలాంటి ఘటనలపై రాజకీయ ప్రేరేపిత ప్రకటనలు చేయడం బీజేపీ మానుకోవాలని ఘాటుగా సూచించారు.

బ్రాండ్ బెంగళూరును బాంబ్ బెంగళూరుగా మార్చారన్న బీజేపీ ఆరోపణపై సీఎం సిద్ధరామయ్య స్పందించారు. మరియు దానిని ఏమని పిలవాలి? మంగళూరు కుక్కర్ పేలుడు జరిగినప్పుడు అధికారంలో ఉన్నది ఎవరు? మల్లేశ్వరం బీజేపీ కార్యాలయం ముందు పేలుడు జరిగినప్పుడు పాలించేది ఎవరు? NIA, IB లకు ఎవరు బాధ్యత వహిస్తారు? ఇది వారి వైఫల్యం కాదా?’’ బాంబు పేలుళ్ల ఘటనను తాను సమర్ధించడం లేదని, దీన్ని తీవ్రంగా ఖండిస్తున్నట్లు చెప్పారు. అయితే దీనిపై బీజేపీ రాజకీయాలు చేయడం మానుకోవాలని ఆయన ఉద్ఘాటించారు. బాంబు పేలుళ్లు సిల్లీ ఘటనలు కావని, ఇలాంటి ఘటనలపై ప్రభుత్వాలు ఎల్లవేళలా కఠిన చర్యలు తీసుకుంటాయని ఆయన ఉద్ఘాటించారు. ప్రజల భద్రత చాలా ముఖ్యం.

అదే సమయంలో, బిజెపి తన రాజకీయ ప్రయోజనాల కోసం కర్ణాటక ప్రతిష్టను దిగజార్చిందని డిప్యూటీ సిఎం డికె శివకుమార్ కూడా ఫిర్యాదు చేశారు. రాజకీయ మైలేజీ కోసం బీజేపీ ఈ అంశాన్ని వాడుకుంటోందని ఆయన ధ్వజమెత్తారు. బీజేపీ హయాంలో జరిగిన సంఘటనలను మరిచిపోయి ఉండవచ్చని, అయితే వాటిపై రాజకీయాలు చేయకూడదన్నారు. ఇలాంటి సమయాల్లో దేశ ఐక్యత, సమగ్రత, శాంతి గురించి తెలుసుకోవాలని అన్నారు. బీజేపీ నేతలకు ప్రాథమిక అవగాహన లేదని.. బాంబ్ బెంగుళూరు లాంటి మాటలు బాధ్యతాయుతమైన స్థానంలో ఉన్న వారెవరూ అనరని ఎదురుదాడికి దిగారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *