రంజీ ట్రోఫీ: ముంబై ఎన్నిసార్లు ఫైనల్ చేరింది?

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 04, 2024 | 05:41 PM

దేశవాళీ క్రికెట్ లీగ్‌లో రంజీ ట్రోఫీలో ముంబై ఆధిపత్యం కొనసాగుతోంది. ఇప్పటికే ఏ జట్టుకు సాధ్యం కాని 47 సార్లు ఫైనల్ చేరిన ముంబై జట్టు తాజాగా ఈ సీజన్ లోనూ ఫైనల్లోకి అడుగుపెట్టింది. దీంతో ముంబై జట్టు 48వ సారి రంజీ ట్రోఫీ ఫైనల్‌కు చేరుకుంది.

రంజీ ట్రోఫీ: ముంబై ఎన్నిసార్లు ఫైనల్ చేరింది?

ముంబై: దేశీయ క్రికెట్ లీగ్ రంజీ ట్రోఫీలో ((రంజీ ట్రోఫీ) ముంబై ఆధిపత్యం కొనసాగుతోంది. ఏ జట్టుకు సాధ్యం కాని రీతిలో ఇప్పటికే 47 సార్లు ఫైనల్ చేరింది ముంబై జట్టు తాజాగా ఈ సీజన్‌లోనూ ఫైనల్‌లోకి ప్రవేశించింది. దీంతో ముంబై జట్టు 48వ సారి రంజీ ట్రోఫీ ఫైనల్‌కు చేరుకుంది. ఇతర జట్లకు లేని రంజీ ట్రోఫీని ముంబై జట్టు వరుసగా 41 సార్లు గెలుచుకున్న సంగతి తెలిసిందే. ప్రస్తుత సీజన్‌లో తమిళనాడుతో జరిగిన సెమీ ఫైనల్ మ్యాచ్‌లో ముంబై జట్టు ఓడిపోయింది. సెమీఫైనల్లో తమిళనాడుపై ఇన్నింగ్స్ 70 పరుగుల తేడాతో గెలిచి ఫైనల్లోకి ప్రవేశించింది. ఈ మ్యాచ్‌లో తొలుత బ్యాటింగ్ చేసిన తమిళనాడు జట్టు తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో 146 పరుగులకు ఆలౌటైంది. అనంతరం ముంబై జట్టు కూడా తమిళనాడు బౌలర్ల ధాటికి ఒక దశలో 106 పరుగులకే 7 వికెట్లు కోల్పోయింది.

ఈ సమయంలో ఆ జట్టు 9వ నంబర్‌ బ్యాట్స్‌మెన్‌ శార్దూల్‌ ఠాకూర్‌, హార్దిక్‌ తమోర్‌ (35) ముంబైకి మద్దతుగా నిలిచారు. వీరిద్దరూ 8వ వికెట్‌కు 105 పరుగులు జోడించారు. తర్వాత హార్దిక్ తమోర్ ఔటైనా శార్దూల్ ఠాకూర్ తనుష్ కొటియన్ తో కలిసి 9వ వికెట్ కు 79 పరుగులు జోడించాడు. ఈ క్రమంలో వన్డే తరహా బ్యాటింగ్ తో సెంచరీ పూర్తి చేసుకున్నాడు. ఫస్ట్ క్లాస్ క్రికెట్‌లో శార్దూల్‌కి ఇదే తొలి సెంచరీ. 105 బంతుల్లో 13 ఫోర్లు, 4 సిక్సర్లతో 109 పరుగులు చేసిన శార్దూల్ ఠాకూర్ ఔట్ కావడంతో ముంబై 290 పరుగులకే 9 వికెట్లు కోల్పోయింది. చివరి బ్యాట్స్‌మెన్ తుషార్ దేశ్‌పాండేతో కలిసి తనుష్ కోటియన్ 10 వికెట్లకు 88 పరుగులు జోడించాడు. ఆ తర్వాత తుషార్ దేశ్ పాండే (26) అవుట్ కావడంతో ముంబై తొలి ఇన్నింగ్స్ 378 పరుగుల వద్ద ముగిసింది. తనుష్ కోటియన్ 89 పరుగులతో నాటౌట్‌గా నిలిచాడు. తమిళనాడు బౌలర్ సాయి కిషోర్ 6 వికెట్లు తీశాడు. అనంతరం రెండో ఇన్నింగ్స్‌లోనూ తమిళనాడు బ్యాట్స్‌మెన్‌కు ఊరట లభించింది. 232 పరుగుల లోటుతో రెండో ఇన్నింగ్స్ ప్రారంభించి 162 పరుగులకే కుప్పకూలింది. దీంతో ముంబై ఇన్నింగ్స్ 70 పరుగుల తేడాతో విజయం సాధించింది. శార్దూల్ ఠాకూర్‌కు ప్లేయర్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్ అవార్డు లభించింది.

మరింత క్రీడా వార్తలు కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 04, 2024 | 05:41 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *