ప్రధాని మోదీ: నా జీవితం తెరిచిన పుస్తకం.. ప్రజలే నా కుటుంబం

ఆదిలాబాద్: బంధుప్రీతి, అవినీతికి సంబంధించి ప్రతిపక్ష ‘ఇండియా’ (ఇండియా) కూటమిని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ విమర్శించారు. దేశంలోని 140 కోట్ల మంది ప్రజలు తన కుటుంబమని, తన జీవితమే తెరిచిన పుస్తకమని అన్నారు. తెలంగాణలోని ఆదిలాబాద్‌లో సోమవారం జరిగిన ప్రసంగంలో అవినీతి, బంధుప్రీతి, బుజ్జగింపు రాజకీయాలు వేళ్లూనుకున్నందున ‘ఇండియా’ కూటమి నాడీగా ఉందని మోదీ విమర్శించారు. పరివార్‌వాదం గురించి ప్రశ్నించినప్పుడల్లా మోదీకి కుటుంబం లేదన్నట్లుగా మాట్లాడుతున్నారని ఆయన ఎదురుదాడికి దిగారు.

‘‘నా జీవితం తెరిచిన పుస్తకం.. 140 కోట్ల మంది నా కుటుంబం.. ఈరోజు నా కుటుంబంలో కోట్లాది మంది కూతుళ్లు, తల్లులు, అక్కాచెల్లెళ్లు ఉన్నారు. ప్రతి పేదవాడూ నా కుటుంబం.. లేడు అనుకున్న వాళ్లకు మోదీ.. మోదీ వాళ్ల మనిషి,” అతను చెప్పాడు. ఆయన గురించి అందరికీ తెలుసని, ఆయన ప్రతి కదలికను గమనిస్తున్నామని అన్నారు. ఎప్పుడో అర్ధరాత్రి వరకు పని చేస్తున్నప్పుడు వార్తలు వచ్చేవని, అంత కష్టపడవద్దని, కాస్త విశ్రాంతి తీసుకోండంటూ కొందరు లేఖలు రాసేవారని తెలిపారు. ప్రజల ఆకాంక్షలు నెరవేర్చేందుకు తన పోరాటం కొనసాగుతుందన్నారు.

మేరా భారత్, మేరా పరివార్ అనే కాన్సెప్ట్‌తో జీవిస్తున్నాను.. మీ కోసం జీవిస్తున్నాను.. మీ కోసం పోరాడుతూనే ఉంటాను.. దృఢ సంకల్పంతో మీ కలలను సాకారం చేస్తానని మోదీ హామీ ఇచ్చారు. చేపట్టిన అభివృద్ధి పనులను ప్రస్తావిస్తూ.. గత పదేళ్లలో కేంద్ర ప్రభుత్వం, ఇప్పటి వరకు 15 లక్షల మందికి పైగా వికాసిత్‌ భారత్‌ యాక్షన్‌ ప్లాన్‌కు రెఫర్‌ చేశామని, ఈ ప్లాన్‌లో 3,75,000 మంది యాక్టివ్‌ పార్టిసిపెంట్‌లు ఉన్నారని, వికాసిత్‌ భారత్‌ కోసం ఇప్పటివరకు 3,000కు పైగా సమావేశాలు జరిగాయన్నారు. విజన్ గత 15 రోజుల్లో 2 ఐఐటీలు, 1 ఐఐఐటీ, 3 ఐఐఎంలు, 1 ఐఐఎస్, 5 ఎయిమ్స్ ప్రారంభమయ్యాయని.. రైతుల కోసం ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద స్టోరేజీ పథకాన్ని ప్రారంభించామని.. 18 వేల సహకార సంఘాలను కంప్యూటరైజ్ చేశామని తెలిపారు. 2,000 రైల్వే ప్రాజెక్టులు ప్రారంభించామని, శంకుస్థాపన చేశామని.. గత 15 రోజుల్లోనే 1.5 లక్షల కోట్ల విలువైన చమురు, గ్యాస్ రంగ ప్రాజెక్టులను జాతికి అంకితం చేశామని.. ఈ జాబితా ఇక్కడితో ఆగదని, ఈ 15 రోజులు మరింత బలాన్ని ఇచ్చాయి. ఆత్మనిర్భర్ భారత్. సోమవారం ఉదయం ఆదిలాబాద్‌లో రూ.56 వేల కోట్లతో పలు అభివృద్ధి కార్యక్రమాలను ప్రారంభించారు. వీటిలో విద్యుత్, రైలు మరియు రోడ్డు రంగాలలో అనేక ప్రాజెక్టులు ఉన్నాయి. తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి ఎ. రేవంత్ రెడ్డి, రాష్ట్ర బిజెపి చీఫ్, కేంద్ర మంత్రి జి. కిషన్ రెడ్డి, తెలంగాణ గవర్నర్ తమిళిసై సౌందరరాజన్ తదితరులు పాల్గొన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 04, 2024 | 03:00 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *