నితీష్ కుమార్: ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికల్లో నితీష్ నామినేషన్ వేశారు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 05, 2024 | 02:33 PM

బీహార్ ముఖ్యమంత్రి నితీష్ కుమార్ మరోసారి రాష్ట్ర శాసనమండలికి పోటీ చేస్తున్నారు. ఇందుకోసం మంగళవారం ఆయన నామినేషన్‌ దాఖలు చేశారు. ఈ కార్యక్రమానికి నితీశ్‌తో పాటు పలువురు ఎన్డీయే సీనియర్‌ నేతలు హాజరయ్యారు.

నితీష్ కుమార్: ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికల్లో నితీష్ నామినేషన్ వేశారు

పాట్నా: బీహార్ ముఖ్యమంత్రి నితీష్ కుమార్ మరోసారి రాష్ట్ర శాసనమండలికి పోటీ చేస్తున్నారు. ఇందుకోసం మంగళవారం ఆయన నామినేషన్‌ దాఖలు చేశారు. నితీష్‌తో పాటు ఉప ముఖ్యమంత్రులు సామ్రాట్ చౌదరి, విజయ్ కుమార్ సిన్హా, రాజీవ్ సింగ్ లాలన్ సహా అధికార ఎన్డీయేలోని పలువురు సీనియర్ నేతలు ఈ కార్యక్రమానికి హాజరయ్యారు. నితీశ్‌ కుమార్‌తో పాటు జేడీయూ నుంచి ఖలీద్‌ అన్వర్‌, జితిన్‌ రామ్‌ మాంఝీ (హెచ్‌ఏఎం) కుమారుడు సంతోష్‌ సుమన్‌ కూడా శాసనమండలికి నామినేషన్లు దాఖలు చేశారు. ఈ నామినేషన్ దాఖలు కార్యక్రమానికి జితిన్ రామ్ మాంఝీ కూడా హాజరుకావడం లేదు.

2006లో ముఖ్యమంత్రిగా బాధ్యతలు చేపట్టిన తర్వాత తొలిసారిగా నితీష్ కుమార్ శాసనమండలికి ఎన్నికయ్యారు. అప్పటి నుంచి ఆయన వరుసగా శాసనమండలికి పోటీ చేస్తున్నారు. ప్రస్తుతం నాలుగోసారి ఎన్నికల బరిలో నిలిచారు. శాసనమండలిలో ఆయన తాజా పదవీకాలం మేతో ముగియనుంది. ఈ క్రమంలో బీహార్ విధాన పరిషత్‌లోని 11 స్థానాలకు ఎన్నికల సంఘం ద్వైవార్షిక ఎన్నికలను ప్రకటించింది.

4 స్థానాల్లో బీజేపీ…

ప్రస్తుతం ఎన్నికలు జరగనున్న 11 స్థానాల్లో నాలుగు సీట్లు బీజేపీకి, ఒక స్థానాన్ని ఉమ్మడి పార్టీ హిందుస్థానీ అవామీ మోర్చాకు కేటాయించారు. జేడీయూ రెండు స్థానాల్లో పోటీ చేస్తోంది. ఎన్డీయే కనీసం 7 స్థానాల్లో పోటీ చేస్తోందని, అవసరమైతే మరిన్ని స్థానాల్లో పోటీ చేస్తామని ఉప ముఖ్యమంత్రి సామ్రాట్ చౌదరి తెలిపారు. ఆర్జేడీ, కాంగ్రెస్‌ల నుంచి పలువురు బీజేపీలో చేరే అవకాశం ఉందన్న ఊహాగానాల నేపథ్యంలో ఆయన ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు. ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికల నామినేషన్ల గడువు మార్చి 11తో ముగియనుండగా, నామినేషన్ల ఉపసంహరణ గడువు మార్చి 14తో ముగియనుంది.మార్చి 21న ఓటింగ్ జరగనుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 05, 2024 | 02:36 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *