ప్రొ.సాయిబాబా నిర్దోషి.. బాంబే హైకోర్టు తీర్పు

ఢిల్లీ యూనివర్సిటీ మాజీ ప్రొఫెసర్ సాయిబాబా జైలు జీవితం నుంచి విముక్తి పొందనున్నారు.

ప్రొ.సాయిబాబా నిర్దోషి.. బాంబే హైకోర్టు తీర్పు

మావోయిస్టు లింక్ కేసులో ప్రొఫెసర్ సాయిబాబా మరో ఐదుగురికి విముక్తి

ప్రొఫెసర్ సాయిబాబా: ఢిల్లీ యూనివర్సిటీ మాజీ ప్రొఫెసర్ జీఎన్ సాయిబాబా జైలు నుంచి విడుదల కానున్నారు. మావోయిస్టు లింక్ కేసులో సాయిబాబాతో పాటు మరో ఐదుగురిని బాంబే హైకోర్టు మంగళవారం నిర్దోషులుగా ప్రకటించింది. తమను దోషులుగా ప్రకటిస్తూ గడ్చిరోలి సెషన్స్ కోర్టు 2017లో ఇచ్చిన తీర్పును సవాలు చేస్తూ సాయిబాబా తదితరులు దాఖలు చేసిన అప్పీలుపై బాంబే హైకోర్టు ఈరోజు తీర్పు వెలువరించింది. నిందితుడిపై కేసు కొట్టివేసింది. ఈ పిటిషన్‌ను విచారించిన వినయ్ జోషి, వాల్మీకి ఎస్‌ఏ మేనేజర్‌లతో కూడిన నాగ్‌పూర్ బెంచ్ ఈ మేరకు తీర్పునిచ్చింది. నిందితులపై కేసును నిరూపించడంలో ప్రాసిక్యూషన్ విఫలమైందని ధర్మాసనం పేర్కొంది.

మావోయిస్టులతో సంబంధాలున్నాయన్న ఆరోపణలపై 2014 మేలో సాయిబాబాను మహారాష్ట్ర పోలీసులు అరెస్టు చేశారు. UAPA చట్టం కింద అభియోగాలు మోపడంతో గడ్చిరోలిలోని సెషన్స్ కోర్టు సాయిబాబాకు జీవిత ఖైదు విధించింది. దీనిని సాయిబాబా బాంబే హైకోర్టులో సవాలు చేశారు. అక్టోబర్ 14, 2022 న, జీవిత ఖైదు రద్దు చేయబడింది. బాంబే హైకోర్టు కూడా సాయిబాబాను వెంటనే విడుదల చేయాలని ఆదేశించింది. అయితే ప్రొఫెసర్ సాయిబాబా విడుదలపై సుప్రీంకోర్టు స్టే విధించడంతో అప్పట్లో ఆయనకు ఊరట లభించలేదు.

యాభై నాలుగేళ్ల సాయిబాబా చక్రాల కుర్చీకే పరిమితమైన వికలాంగుడు. ప్రస్తుతం ఆయన నాగ్‌పూర్ సెంట్రల్ జైలులో ఉన్నారు. ఆయన పూర్తి పేరు గోకరకొండ నాగ సాయి బాబా. సాయిబాబా ఢిల్లీ విశ్వవిద్యాలయంలోని రాంలాల్ ఆనంద్ కళాశాలలో ఇంగ్లీషు ప్రొఫెసర్‌గా చాలా కాలం పనిచేశారు. ఫిబ్రవరి 2021లో మావోయిస్టులతో సంబంధాలు కలిగి ఉన్నారనే ఆరోపణలపై జైలుకెళ్లిన తర్వాత అసిస్టెంట్ ప్రొఫెసర్‌గా ఉద్యోగం నుంచి తొలగించారు.

ఇది కూడా చదవండి: ఈ వేసవికి మధుకు బ్రేక్ ఖాయం..! ఈసారి ఉష్ణోగ్రతలు సాధారణం కంటే ఎక్కువగా నమోదవడంతో ఏపీ తెలంగాణలో నిప్పులు చెరుగుతున్నాయి

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *