ఎంపిక గందరగోళం

కుల్దీప్ వర్సెస్ ఆకాష్

ఇంగ్లండ్‌తో చివరి టెస్టు

ధర్మశాల: ఇంగ్లండ్‌తో ఐదు టెస్టుల సిరీస్‌ను కైవసం చేసుకున్న టీమిండియా ఆఖరి మ్యాచ్‌కు సిద్ధమైంది. అలాగే ఈ టెస్టుకు స్టార్ పేసర్ బుమ్రా జట్టులోకి రానున్నాడు. కానీ మిడిలార్డర్ బ్యాట్స్‌మెన్ కేఎల్ రాహుల్ ఫిట్‌నెస్ నిరూపించుకోకపోవడంతో ధర్మశాల టెస్టుకు దూరమయ్యాడు. ఈ నేపథ్యంలో గురువారం నుంచి జరగనున్న ఈ చివరి టెస్టుకు తుది జట్టు భారత జట్టు ఎలా ఉండబోతుందనే దానిపై సర్వత్రా ఆసక్తి నెలకొంది. బ్యాటింగ్ విభాగంలో రజత్ పటీదార్‌కు మరో అవకాశం వస్తుందని భావిస్తున్నారు. సర్ఫరాజ్ మరియు జురెల్ తమ అరంగేట్రం చిరస్మరణీయమైనప్పటికీ, పాటిదార్ ఆడిన మూడు మ్యాచ్‌లలో 63 పరుగులు మాత్రమే చేసి నిరాశపరిచాడు. సిరీస్‌లో ఒకే ఒక్క మ్యాచ్‌ మిగిలి ఉన్నందున దేవదత్‌ పడిక్కల్‌కు అవకాశం ఇవ్వడం కంటే రజత్‌ను ఈ దశలో కొనసాగిస్తే బాగుంటుందని టీమ్ మేనేజ్‌మెంట్ భావిస్తోంది. ఒక రకంగా ఇది ఆయనకు చివరి అవకాశంగా భావించవచ్చు.

ఆకాష్ కష్టం!

బౌలింగ్ విభాగంలో కోచ్ ద్రవిడ్, కెప్టెన్ రోహిత్ తడబడుతున్నారు. ఇప్పటి వరకు సిరీస్‌లో పేసర్లు, స్పిన్నర్లు రాణించారు. బుమ్రా రాకతో ఎవరిని నిలబెట్టుకోవాలి? ఎవరిని తప్పించాలి? అర్థంకాని పరిస్థితి నెలకొంది. అశ్విన్ తన కెరీర్‌లో 100వ టెస్టు ఆడబోతున్నందున, అతనికి తుది జట్టులో చోటు దక్కడం ఖాయం. జడేజా బాగానే ఉన్నాడు. ఇప్పటి వరకు జరిగిన నాలుగు టెస్టుల్లో ఆ జట్టు ఇద్దరు పేసర్లతోనే ఆడింది. కాబట్టి సిరాజ్ బుమ్రాకు జోడీగా కొనసాగనున్నాడు. దీంతో కుల్దీప్ యాదవ్ లేదా ఆకాశ్‌దీప్‌లలో ఒకరిని టార్గెట్ చేయనున్నారు. ధర్మశాలలో టర్నింగ్ వికెట్ ఏర్పాటు చేయనున్నట్టు సమాచారం. అలాంటప్పుడు కుల్దీప్ పనే జట్టులో కొనసాగుతాడని అంచనా వేయవచ్చు. అంతేకాకుండా, అతని బ్యాటింగ్ నైపుణ్యం కూడా నాలుగో టెస్టులో జట్టుకు సహాయపడింది. కానీ ఆకాశ్‌దీప్‌ అరంగేట్రంలోనే మూడు వికెట్లు తీసి అందరి దృష్టిని ఆకర్షించాడు.

ధర్మశాలకు రింకూ సింగ్

టీ20 బ్యాటర్ రింకూ సింగ్‌ను ఫోటో షూట్ కోసం భారత టీమ్ మేనేజ్‌మెంట్ ధర్మశాలకు ఆహ్వానించడం ఆసక్తికరంగా మారింది. బహుశా టీ20 ప్రపంచకప్‌లో చోటు దక్కించుకోవచ్చని ఊహాగానాలు వినిపిస్తున్నాయి. ఈ మెగా టోర్నీకి ముందు ఇంగ్లండ్‌తో జరిగే టెస్టు సిరీస్ భారత్‌కు చివరిది. ఆ తర్వాత ఆటగాళ్లంతా ఈ ఏడాదిలోనే ఐపీఎల్ ఆడనున్నారు. కాబట్టి ఐపీఎల్ మధ్యలో ప్రపంచకప్ జట్టును ప్రకటించాల్సి ఉంటుంది. అందుకే రింకూను ముందుగానే పిలిచారు. ధర్మశాలలో ఇంగ్లాండ్ కోచ్ మెకల్లమ్‌ను కలిసిన ఫోటోను రింకు ఇన్‌స్టాలో పోస్ట్ చేసింది.

హెలికాప్టర్‌లో రోహిత్‌ ఎంట్రీ

భారత కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ హెలికాప్టర్‌లో ధర్మశాల చేరుకున్నాడు. బిల్సాపూర్‌లోని లుహ్ను మైదాన్‌లో ఏర్పాటు చేసిన సంసద్ ఖేల్ మహాకుంభ్ 3.0 కార్యక్రమంలో పాల్గొనేందుకు కేంద్ర క్రీడా మంత్రి అనురాగ్ ఠాకూర్ రోహిత్ ధర్మశాల నుంచి హెలికాప్టర్‌లో బయలుదేరారు. దిగిన వెంటనే హెచ్‌పీసీఏ అధికారులు, కార్యక్రమ నిర్వాహకులు ఆయనకు స్వాగతం పలికారు. ఈ కార్యక్రమంలో రోహిత్‌తో పాటు కోచ్ ద్రవిడ్ కూడా పాల్గొని వేదికపై అభిమానులతో క్రికెట్ ఆడారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *