బెంగళూరు : సందడి చేస్తున్న బెంగళూరు | బెంగళూరు సందడి చేస్తోంది

రిజర్వాయర్లలో నీరు

ట్యాంకర్ల నిర్వాహకులు అధిక ధరలు వసూలు చేస్తున్నారు

వాహనాలను కడగడం మరియు స్విమ్మింగ్ పూల్ కార్యకలాపాలపై నిషేధం

పునర్వినియోగపరచలేని ప్లేట్ల ఉపయోగం కోసం సూచన

మా ఇంటి బోరుబావి కూడా ఎండిపోయింది: డీకే

బెంగళూరు, మార్చి 6: కర్ణాటక రాజధాని బెంగళూరు తీవ్ర నీటి ఎద్దడిని ఎదుర్కొంటోంది. రిజర్వాయర్లలో నీటికి డిమాండ్ ఉండడమే ఇందుకు కారణం. బోరుబావులు కూడా ఎండిపోతున్నాయి. మరోవైపు నీటి ట్యాంకర్ల నిర్వాహకులు ఇష్టానుసారంగా అధిక ధరలు వసూలు చేస్తున్నారు. ఈ నేపథ్యంలో నగరవ్యాప్తంగా నివాసితుల సంక్షేమ సంఘాలు వాహనాలు కడగడం, స్విమ్మింగ్ పూల్ కార్యకలాపాలపై పూర్తి నిషేధం విధించాయి. దక్షిణ బెంగళూరులోని ప్రముఖ అపార్ట్‌మెంట్ నివాసితుల సంక్షేమ సంఘం చేతులు మరియు ముఖాన్ని శుభ్రం చేయడానికి పునర్వినియోగపరచలేని వస్తువులు మరియు తడి గుడ్డలను ఉపయోగించడాన్ని పరిశీలించాలని ప్రతిపాదించింది. నీటి ట్యాంకర్లపై RTO మరియు BWSSB (బెంగళూరు నీటి సరఫరా-మురుగునీటి బోర్డు) దాడులు చేసిన తరువాత, అపార్ట్‌మెంట్ల నివాసితుల సంక్షేమ సంఘాలు నీటి సరఫరాలో అవాంతరాల గురించి నివాసితులకు తెలియజేశాయి. ప్రెస్టీజ్ ఫాల్కన్ సిటీ (పిఎఫ్‌సి) అపార్ట్‌మెంట్ రెసిడెంట్స్ వెల్ఫేర్ అసోసియేషన్ ప్రెసిడెంట్ వసంత్ కుమార్ మాట్లాడుతూ, పరిస్థితి మరింత దిగజారుతున్నందున, నీటి వృధాను నివారించడానికి నివాసితులు డిస్పోజబుల్ ప్లేట్లు మరియు వస్తువులను ఉపయోగించడాన్ని పరిగణించాలని సూచించారు. నీటి వినియోగాన్ని వీలైనంత తగ్గించేందుకు ఈ ఆలోచన చేశారు. నీటి ట్యాంకర్లు కూడా కొరత ఉన్నందున ప్రత్యామ్నాయ మార్గాలను పరిశీలిస్తున్నట్లు తెలిపారు.

వైట్‌ఫీల్డ్ ప్రాంతంలో నివాసితుల సంక్షేమ సంఘం నీటి దుర్వినియోగాన్ని నిరోధించడానికి భద్రతా సిబ్బందిని కూడా మోహరించింది, ఇది పరిస్థితి తీవ్రతను ప్రతిబింబిస్తుంది. గత కొన్ని రోజులుగా బీడబ్ల్యూఎస్‌ఎస్‌బీ నీటిని సరఫరా చేయకపోవడంతో ప్రజలు చేతి పంపులపైనే ఆధారపడుతున్నారు. చేతి పంపుల్లోనూ నీటి ఎండిపోయే పరిస్థితి నెలకొంది. నీటి వినియోగాన్ని 20 శాతం తగ్గించని కుటుంబాలపై అదనంగా రూ.5 వేలు వసూలు చేస్తామని ఓ ప్రాంత నివాసితుల సంక్షేమ సంఘం హెచ్చరించింది. బెంగళూరులోని చాలా ప్రాంతాలు నీటి ఎద్దడిని ఎదుర్కొంటున్నాయని, తన ఇంటి వద్ద ఉన్న బోరుబావి కూడా ఎండిపోయిందని కర్ణాటక ఉప ముఖ్యమంత్రి డీకే శివకుమార్ అన్నారు. మంగళవారం ఆయన మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. మేకదాటు రిజర్వాయర్‌ ప్రాజెక్టుకు కేంద్రం ఆమోదం తెలపాలని కోరారు. బెంగళూరుకు ఎట్టిపరిస్థితుల్లోనూ సరిపడా నీటిని ప్రభుత్వం సరఫరా చేస్తుందన్నారు. కొందరు నీటి ట్యాంకర్ నిర్వాహకులు రూ.600, మరికొందరు రూ.3వేలు వసూలు చేస్తున్నారు. అందుకే ట్యాంకర్ల నిర్వాహకులంతా ధరలను ప్రామాణికంగా తీసుకుని అధికారుల వద్ద నమోదు చేసుకోవాలని ఆదేశించాం. ట్యాంకర్లు ప్రయాణించే దూరాన్ని బట్టి అధికారులు ధర నిర్ణయిస్తారు’ అని డీకే తెలిపారు. రామనగర, హోసకోట, చెన్నపట్న, మాగాడి తదితర పట్టణాల నుంచి బెంగళూరుకు ట్యాంకర్ల ద్వారా నీటిని తరలించాలని నిర్ణయించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 07, 2024 | 05:25 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *