సౌదీ అరేబియా రోబో: ఆ రోబో నిజంగా మహిళను వేధించిందా.. ఆ వీడియో నెట్‌లో వైరల్‌ అవుతోంది

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 07, 2024 | 06:49 PM

ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్ (ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్) అందుబాటులోకి వచ్చినప్పటి నుంచి.. కొన్ని ప్రైవేట్ కంపెనీలు రోబోల (హ్యూమనోయిడ్ రోబోట్స్) తయారీలో నిమగ్నమై ఉన్నాయి. తమ సత్తాతో ఈ రంగంలోకి రావాలనే ఉద్దేశ్యంతో పోటీ పడుతున్నారు. ఇప్పటికే ‘సారా’ హ్యూమనాయిడ్ రోబో సిద్ధం కాగా… సౌదీ అరేబియా (సౌదీ అరేబియా)లోని క్యూఎస్ఎస్ సిస్టమ్స్ తాజాగా మగ రోబోను తయారు చేసింది.

సౌదీ అరేబియా రోబో: ఆ రోబో నిజంగా మహిళను వేధించిందా.. ఆ వీడియో నెట్‌లో వైరల్‌ అవుతోంది

ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్ (ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్) అందుబాటులోకి వచ్చినప్పటి నుంచి.. కొన్ని ప్రైవేట్ కంపెనీలు రోబోల (హ్యూమనోయిడ్ రోబోట్స్) తయారీలో నిమగ్నమై ఉన్నాయి. తమ సత్తాతో ఈ రంగంలోకి రావాలనే ఉద్దేశ్యంతో పోటీ పడుతున్నారు. ఇప్పటికే ‘సారా’ హ్యూమనాయిడ్ రోబో సిద్ధం కాగా… సౌదీ అరేబియా (సౌదీ అరేబియా)లోని క్యూఎస్ఎస్ సిస్టమ్స్ తాజాగా మగ రోబోను తయారు చేసింది. దాని పేరు ముహమ్మద్ (ఆండ్రాయిడ్ ముహమ్మద్). ఈ రోబోను ఇటీవల డీప్‌ఫెస్ట్ ఈవెంట్‌లో విడుదల చేశారు. అయితే.. ఓ కార్యక్రమంలో ఈ రోబో చేసిన చర్యకు సర్వత్రా విమర్శలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి. మహిళా రిపోర్టర్ ను వేధించిందని జనాలు వ్యాఖ్యానిస్తున్నారు.

అసలేం జరిగిందంటే, లాంచ్ ఈవెంట్‌లో ఈ మగ రోబో పక్కనే రవీయా అల్-ఖాసిమి అనే మహిళా రిపోర్టర్ నిలబడి ఉంది. ఈ రోబో గురించి ఆమె వివరిస్తుండగా.. అది ఆమెను వెనుక నుంచి తాకబోతుంది. ఇంతలో రిపోర్టర్ లేచి కొంచెం ముందుకు వెళ్ళాడు. ఈ మొత్తం ఘటనకు సంబంధించిన వీడియో ప్రస్తుతం నెట్‌లో వైరల్‌ అవుతోంది. ఈ వీడియో చూసిన నెటిజన్లు రకరకాలుగా స్పందిస్తున్నారు. చేతి కదలికలు సరిగ్గా ప్రోగ్రామ్ చేయకపోవడం వల్లే ఈ ఘటన జరిగిందని కొందరు వాదించగా, మగ రోబోల చర్యలు వేధింపులకు దారితీశాయని మరికొందరు వాదిస్తున్నారు. రోబో చేయి తగలడంతో మహిళా రిపోర్టర్ అసౌకర్యంగా కనిపించింది, రోబో వేధింపులకు ఇదే నిదర్శనం.

కొందరు నిపుణులు మరొక వాదనను ఇస్తారు. మహిళా రిపోర్టర్ మాట్లాడుతుండగా ఎడమ చేతిని ముందుకు వెనక్కు కదుపుతున్నాడని.. షేక్ షేక్ సైగ అని భావించి రోబో తన చేతిని ముందుకు కదిలించిందని అంటున్నారు. అంతే కాకుండా.. ఎలాంటి ఫీలింగ్స్ లేని ఆ రోబోకు వేధింపుల ఆలోచన ఎక్కడిదని ప్రశ్నిస్తున్నారు. అయితే, ఈ రోబో ప్రోగ్రామింగ్‌ను తప్పనిసరిగా పరిశీలించాలని మరికొందరు డిమాండ్ చేస్తున్నారు.

మరింత అంతర్జాతీయ వార్తల కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 07, 2024 | 06:49 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *