ప్రధాని మోదీ: సందేశ్‌ఖాలీతో టీఎంసీ ఖాళీ!

ఈ తుఫాను బెంగాల్ మొత్తాన్ని కవర్ చేస్తుంది

నారీ శక్తితో ఆ పార్టీ పతనం ఖాయం: ప్రధాని

రాష్ట్రంలో పేద మహిళలపై అఘాయిత్యాలు

మమత ప్రభుత్వం నేరస్తులను మాత్రమే కాపాడుతోంది

అందుకే హైకోర్టు, సుప్రీం కోర్టుల్లో ఎదురుదెబ్బలు తగులుతున్నాయి

అయినా నిందితులను అరెస్టు చేయలేదు

బరాసత్ ర్యాలీలో ప్రధాని మోదీ జెండా

కోల్‌కతాలో రివర్‌సైడ్ మెట్రో ప్రారంభించబడింది

బరాసత్, మార్చి 6: నారీశక్తితో బెంగాల్‌లో మమతా బెనర్జీ నేతృత్వంలోని అధికార టీఎంసీ పతనం ఖాయమని ప్రధాని మోదీ అన్నారు. సందేశ్‌ఖాలీ నది ఒడ్డున ఉన్న ద్వీపంలో ఆ పార్టీ నాయకుల హింస రాష్ట్రంలో మరియు దేశంలోని మహిళలకు ఆగ్రహం తెప్పించింది. బెంగాల్ అంతటా వీచిన ఈ తుపాను కారణంగా టీఎంసీ చనిపోతుందని స్పష్టం చేసింది. బుధవారం కోల్‌కతాలోని హుగ్లీ నది కింద నిర్మించిన మెట్రో రైలును ఆయన జెండా ఊపి ప్రారంభించారు. అనంతరం బరాసత్‌లో ఏర్పాటు చేసిన భారీ బహిరంగ సభలో ఆయన ప్రసంగించారు. ఈ సందర్భంగా ప్రభుత్వ తీరును మమత విమర్శించారు. సందేశ్‌ఖాలీలో మహిళలపై జరుగుతున్న అఘాయిత్యాలు సిగ్గుచేటన్నారు. టీఎంసీ నేత షాజహాన్‌ షేక్‌, అతని అనుచరుల లైంగిక వేధింపులు, భూకబ్జాలను ప్రస్తావిస్తూ.. మమత ప్రభుత్వం బాధిత మహిళల పక్షాన నిలబడకుండా నేరస్తులకు మాత్రమే మద్దతిస్తున్నదని ధ్వజమెత్తారు. పేద దళిత, గిరిజన మహిళలు, అక్కాచెల్లెళ్లపై టీఎంసీ నేతలు అత్యాచారాలు చేస్తున్నారు. ఇది చూసి బెంగాల్, ఇండియా మహిళలు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. ఈ తుఫాను బెంగాల్‌ను మొత్తం కప్పివేసి టీఎంసీని భూస్థాపితం చేస్తుంది’’ అని హెచ్చరించారు.‘ఒకప్పుడు మహిళా సాధికారతకు దిక్సూచిగా నిలిచిన బెంగాల్.. ఇప్పుడు టీఎంసీ పాలనలో మహిళలపై అత్యాచారాలు జరుగుతున్నాయి.. సందేశఖలీ ఘటనలు సమాజాన్ని ఆలోచింపజేస్తున్నాయి. మహిళల బాధలను టీఎంసీ ప్రభుత్వం పట్టించుకోవడం లేదు.నేరస్థులకు రక్షణ కల్పిస్తోంది.కోర్టులు జోక్యం చేసుకున్నా నిందితుల అరెస్టును అడ్డుకుంటున్నారు.

అందుకే మొదట కలకత్తా హైకోర్టులో, ఆ తర్వాత సుప్రీంకోర్టులో ఎదురుదెబ్బలు తగిలాయి’ అని ఆయన అన్నారు. మహిళల రక్షణ కోసం కేంద్రం హెల్ప్ లైన్ ప్రారంభించిందని గుర్తు చేశారు. అత్యాచార నేరాలకు మరణశిక్ష విధించేలా సెక్షన్లు తీసుకొచ్చారు. బెంగాల్‌లో ఈ హెల్ప్‌లైన్‌ను అమలు చేయకుండా మమత ప్రభుత్వం అడ్డుకుంది. ప్రతిపక్ష ‘భారత్’ కూటమిని తిరస్కరించి బీజేపీకి ఓటు వేయాలని ప్రజలను కోరారు. తనకు కుటుంబం లేదన్న ఆర్జేడీ అధినేత లాలూ ప్రసాద్ యాదవ్ వ్యాఖ్యలను మోదీ మరోసారి ప్రస్తావించారు. 140 కోట్ల మంది భారతీయులు ఆయన కుటుంబం. ఎన్డీయే వరుసగా మూడోసారి అధికారంలోకి రావడం ఖాయమని గ్రహించి నాపై వ్యక్తిగత దూషణలకు దిగుతున్నారు. కుటుంబ రాజకీయాలకు, ఆశ్రిత పక్షపాతానికి వ్యతిరేకంగా మాట్లాడుతున్నానని ఆరోపిస్తున్నారు’ అని ఆయన అన్నారు. బెంగాల్ అభివృద్ధికి కేంద్రం చిత్తశుద్ధితో కృషి చేస్తోందని.. కోల్ కతా మెట్రో ప్రారంభోత్సవమే ఇందుకు నిదర్శనమన్నారు.

బాధిత మహిళలతో సమావేశమయ్యారు

బరాసత్ ఆధ్వర్యంలోని సందేశ్‌ఖాలీ వద్ద, షాజహాన్ మరియు అతని అనుచరుల దౌర్జన్యాలకు గురైన ఐదుగురు మహిళలను మోదీ కలిశారు. వారిని దుర్గాదేవిగా అభివర్ణిస్తారు. వారికి న్యాయం చేసి ఆదుకుంటామని హామీ ఇచ్చారు. కాగా, సందేశ్‌ఖాలీ నుంచి వందలాది మంది మహిళలు బస్సుల్లో ప్రధాని సభకు వచ్చారు. అయితే సెక్యూరిటీ ప్రోటోకాల్ పేరుతో పోలీసులు వారిని చాలా చోట్ల అడ్డుకున్నారు. బీజేపీ నేతలతో కలిసి బాధితులు నిరసన తెలిపారు. పోలీసుల అవాంతరాల కారణంగా సభాస్థలికి ఆలస్యంగా చేరుకున్నారు. దీంతో సమావేశం అనంతరం పై ఐదుగురు బాధిత మహిళలను మోదీ కలిశారు. ఆయన పాదాలకు సాష్టాంగ నమస్కారం చేశారు. తండ్రిలా మా బాధలను ఓపికగా విన్నాడు. మాపై అఘాయిత్యాలకు పాల్పడిన వారి పేర్లు చెప్పాం. ఆందోళన చెందవద్దని.. నేరగాళ్లపై మనం చేస్తున్న పోరాటాన్ని గౌరవిస్తానని అన్నారు. రాష్ట్ర పరిపాలనపై మాకు నమ్మకం లేదని, త్వరగా న్యాయం చేయాలని కేంద్రాన్ని అభ్యర్థించామని ఓ మహిళ మీడియాతో అన్నారు.

దేశంలోనే తొలి నదీతీర మెట్రో

దేశంలోనే తొలి నదీగర్భ సొరంగం మెట్రో రైలు మార్గాన్ని ప్రధాని మోదీ జాతికి అంకితం చేశారు. బుధవారం కోల్‌కతాలోని హుగ్లీ నది దిగువన నిర్మించిన మెట్రో రైలు మార్గాన్ని ఆయన ప్రారంభించారు. ఆ తర్వాత పాఠశాల విద్యార్థులతో కలిసి ఎస్ప్లానేడ్ నుంచి హౌరాకు వెళ్లారు. ఈ కార్యక్రమానికి సీఎం మమత హాజరుకాలేదు. తూర్పు-పశ్చిమ కారిడార్‌లో భాగంగా రూ.4,960 కోట్లతో 4.8 కి.మీ పొడవున రైలు సొరంగాన్ని నిర్మించినట్లు అధికారులు తెలిపారు. ఈ మెట్రో కారిడార్ యొక్క పని 2009 లో ప్రారంభమైంది. ఈ రైలు మార్గం మొత్తం పొడవు 16.6 కి.మీ. ఇందులో దాదాపు 10.8 కి.మీ భూగర్భంలో ఉంది. దేశంలోనే అత్యంత లోతైన మెట్రో స్టేషన్ కూడా ఉంది. హౌరా మెట్రో స్టేషన్‌ను భూమి నుండి 32 మీటర్ల దిగువన నిర్మించారు. మొదటి 2 కిలోమీటర్ల ఛార్జీ రూ.5గా నిర్ణయించారు. గరిష్ట ఛార్జీ రూ.50. ఇంతలో, ప్రధానమంత్రి ఎస్ప్లానేడ్ మెట్రో స్టేషన్ నుండి బెంగాల్‌లో మరికొన్ని రైల్వే ప్రాజెక్టులను మరియు దేశంలోని వివిధ నగరాల్లో మెట్రో ప్రాజెక్టులను వాస్తవంగా ప్రారంభించారు. ఈ ప్రాజెక్టులన్నింటి విలువ దాదాపు రూ.15,400 కోట్లు.

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 07, 2024 | 05:30 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *