కశ్మీర్: ప్రధాని మోదీని ప్రసన్నం చేసుకునేందుకు సెల్ఫీ దిగిన ఈ నజీమ్ ఎవరు?

కాశ్మీర్: ఆర్టికల్ 370 రద్దు తర్వాత తొలిసారిగా ప్రధాని మోదీ (ప్రధాని మోదీ) జమ్మూ కాశ్మీర్‌ను సందర్శించారు. ఈ సందర్భంగా ఆయన పలు ప్రాజెక్టులకు ప్రారంభోత్సవాలు, శంకుస్థాపనలు చేశారు. ఈ సందర్భంగా ప్రధాని మోదీ ఒకరితో సెల్ఫీ దిగి తన స్నేహితుడు అంటూ ఎక్స్‌లో పోస్ట్ చేశారు. ఆ స్నేహితుడి వివరాలు తెలుసుకునేందుకు నెటిజన్లు సోషల్ మీడియాలో సెర్చ్ చేస్తున్నారు. మోడీని ప్రసన్నం చేసుకునేందుకు సెల్ఫీ దిగిన వ్యక్తి పేరు నజీమ్. అతను శ్రీనగర్‌కు చెందినవాడు మరియు విక్షిత్ భారత్ ప్రోగ్రామ్ యొక్క లబ్ధిదారుడు. ప్రభుత్వ సాయం పొంది వ్యాపారాన్ని విస్తరించి నలుగురికి ఉపాధి కల్పిస్తున్నాడు.

10వ తరగతితో మొదలు..

నజీమ్ 2018లో 10వ తరగతిలో తన ఇంటి పైకప్పుపై తేనెటీగలను పెంచడం ప్రారంభించాడు. తేనెటీగల పెంపకంపై ఆసక్తి పెరగడంతో ఆన్‌లైన్‌లో దాని గురించి పరిశోధన చేయడం ప్రారంభించాడు. “2019లో, వీక్షిత్ భారత్ కింద 25 బీ బాక్స్‌లను కొనుగోలు చేయడానికి ప్రభుత్వం నుండి 50 శాతం సబ్సిడీ పొందాను. నేను రోజుకు 75 కిలోల తేనె తీసేవాడిని. ఆ తేనెను గ్రామాల్లో అమ్మడం మొదలుపెట్టాను. నాకు నెలకు రూ.60 వేలు వచ్చేది. అలా వ్యాపారం పెరగడం మొదలైంది.

నేను 25 పెట్టెల నుండి 200 పెట్టెలను కొనుగోలు చేసాను. దీని కోసం నేను PMEGP (ప్రధాన మంత్రి ఉపాధి కార్యక్రమం) సహాయం తీసుకున్నాను. ఆ పథకం కింద రూ.5 లక్షలు అందుకున్నాను. తేనెటీగల వ్యాపారం విస్తరించినందున నేను 2020లో వెబ్‌సైట్‌ని ప్రారంభించాను. నా బ్రాండ్ తేనె ప్రసిద్ధి చెందింది. 2023లో 5 వేల కిలోల తేనె అమ్మాను.. ప్రస్తుతం నా కంపెనీలో 100 మంది పనిచేస్తున్నారు. కంపెనీకి ఎఫ్‌పిఓ కూడా వచ్చింది’’ అని నజీమ్ తెలిపారు.

తీపి విప్లవానికి నాంది పలికిన మోదీ..

ప్రభుత్వ సహకారం అందుకుంటూనే నాజీమ్ తీపి విప్లవానికి నాంది పలికారని ప్రధాని మోదీ కొనియాడారు. Xlo..”నజీమ్.. మీ తల్లిదండ్రులు మీరు డాక్టర్ లేదా ఇంజనీర్ కావాలనుకున్నారు. కానీ వారు మీ ఆసక్తిని గమనించి మిమ్మల్ని ప్రోత్సహించారు. కాబట్టి మీరు వెళ్లి కాశ్మీర్‌లో ఒక తియ్యటి విప్లవం తీసుకురండి. అభినందనలు. ఇది మీకు పూర్తిగా కొత్త రంగం తేనెటీగలు వ్యవసాయానికి కూడా ఉపయోగపడతాయి కాబట్టి మీ సంస్థ రైతులకు ఉపయోగపడుతుంది.

మీరు మీ ఆలోచనలను పెట్టుబడి పెట్టినట్లయితే ప్రభుత్వం ఎల్లప్పుడూ మీకు మద్దతు ఇస్తుంది. నజీమ్‌ని కలవడం ఆనందంగా ఉంది. అతని భవిష్యత్ ప్రయత్నాలకు నేను శుభాకాంక్షలు తెలుపుతున్నాను. విజయానికి షార్ట్‌కట్ లేదు. శ్రమకు తగిన ప్రతిఫలం లభిస్తుంది. 2014లో నేను ప్రధానమంత్రిగా బాధ్యతలు చేపట్టినప్పుడు దేశ ప్రజల కోసం కొన్ని పథకాలు మాత్రమే ఉన్నాయి. కానీ ఎన్డీయే హయాంలో ఎన్నో పథకాలు తీసుకొచ్చాం’’ అని మోదీ వివరించారు.మీ ప్రయాణం గురించి ప్రధాని అడిగారని నజీమ్ మీడియాకు తెలిపారు. వాటికి సమాధానమిస్తూ.. సెల్ఫీ కోసం అభ్యర్థించినట్లు మోదీ అంగీకరించారు.. సెల్ఫీ ఇవ్వడంపై నజీమ్ సంతోషం వ్యక్తం చేశారు.

మరిన్ని వార్తల కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 07, 2024 | 06:44 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *