లోక్‌సభ ఎన్నికలు: రాహుల్ వాయనాడ్ పోటీకి కారణం… బీజేపీ దూషణలే

న్యూఢిల్లీ: లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో కేరళలోని వాయనాడ్‌ నుంచి పోటీ చేయాలన్న కాంగ్రెస్‌ అధినేత రాహుల్‌ గాంధీ నిర్ణయాన్ని బీజేపీ విమర్శించింది. రాహుల్ అమేథీ నుంచి ఎందుకు పోటీ చేయడం లేదు? కాంగ్రెస్ పార్టీ మైనారిటీ రాజకీయాలపై ఆధారపడినందున రాహుల్ వాయనాడ్ నుంచి పోటీ చేయాలనుకుంటున్నారని బీజేపీ నేత రవిశంకర్ ప్రసాద్ అన్నారు.

ఆయన (రాహుల్) ఉద్దేశం కాంగ్రెస్ దేనని చెబుతున్నారు. అలాంటప్పుడు అమేథీ నుంచి ఎందుకు పోటీ చేయడం లేదు? అందుకు కారణం లేకపోలేదు. వాయనాడ్‌లోని మెజారిటీ ప్రజలు మైనారిటీలు. కాంగ్రెస్ రాజకీయాలు మైనార్టీలపై ఆధారపడి ఉన్నాయని రవిశంకర్ ప్రసాద్ వ్యాఖ్యానించారు.

రాహుల్ గాంధీ మళ్లీ వాయనాడ్ నుంచి పోటీ చేయాలని గురువారం సమావేశమైన పార్టీ కేంద్ర ఎన్నికల కమిటీ (సీఈసీ) నిర్ణయించినట్లు పార్టీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి. ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని అమేథీ నుంచి రాహుల్‌ పోటీ చేసే అవకాశాలున్నాయని ఊహాగానాలు కూడా వినిపిస్తున్నాయి. 2004, 2009, 2014లో అమేథీ నుంచి గెలిచిన రాహుల్.. 2019లో మాత్రం అమేథీలో ఓటమి చవిచూశారు. అమేథీతో పాటు కేరళలోని వాయనాడ్‌లో రాహుల్‌ పోటీ చేసి విజయం సాధించారు.

50 మందికి లైన్‌క్లియర్

కాంగ్రెస్ సీఈసీ సమావేశంలో 50 మంది అభ్యర్థుల పేర్లను ఖరారు చేసినట్లు పార్టీ వర్గాలు తెలిపాయి. దీని ప్రకారం కాంగ్రెస్ ఎంపీ శశిథరూర్ తిరువనంతపురం నుంచి మళ్లీ పోటీ చేయనున్నారు. ఛత్తీస్‌గఢ్ మాజీ ముఖ్యమంత్రి భూపేష్ బఘెల్, రాజస్థాన్ మాజీ ఉప ముఖ్యమంత్రి సచిన్ పైలట్ పేర్లు కూడా ఖరారయ్యాయి. ఛత్తీస్‌గఢ్‌ నుంచి జ్యోత్స్న మెహంత్‌ పోటీకి మార్గం సుగమమైంది. కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున్ ఖర్గే, మాజీ అధ్యక్షురాలు సోనియా గాంధీ, ప్రధాన కార్యదర్శి కేసీ వేణుగోపాల్ సీఈసీ సమావేశానికి హాజరు కాగా, రాహుల్ గాంధీ జూమ్ మీటింగ్‌లో పాల్గొన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 08, 2024 | 04:27 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *