కాంగ్రెస్ : నేడు కాంగ్రెస్ తొలి జాబితా విడుదల..? గాంధీలు పోటీ చేసే స్థానంపై సస్పెన్స్..?

న్యూఢిల్లీ: లోక్‌సభ ఎన్నికల అభ్యర్థులపై కాంగ్రెస్ పార్టీ (సమావేశం) వ్యాయామం చేస్తున్నారు. గురువారం ఢిల్లీలోని కాంగ్రెస్ ప్రధాన కార్యాలయంలో కేంద్ర ఎన్నికల కమిటీ సమావేశం జరిగింది. ఈ సమావేశంలో పార్టీ జాతీయ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున ఖర్గే పాల్గొన్నారు (ఆరోపణ)సోనియా గాంధీ (సోనియా గాంధీ) పాల్గొన్నారు. భారత్ న్యాయ్ యాత్రలో రాహుల్ గాంధీ (రాహుల్ గాంధీ) వాస్తవంగా పాల్గొనండి. అనివార్య కారణాల వల్ల పాల్గొనలేదు.

గాంధీ పోటీ చేసే స్థానంపై ఉత్కంఠ నెలకొంది

ఇప్పటికే బీజేపీ తొలి జాబితాను విడుదల చేసింది. కాంగ్రెస్ పార్టీ తొలి జాబితా నేడు వెలువడనుంది. అనారోగ్య కారణాలతో ప్రత్యక్ష ఎన్నికల నుంచి తప్పుకుంటున్నట్లు సోనియా గాంధీ ఇప్పటికే ప్రకటించారు. ఆయన ఇటీవల రాజ్యసభ, పెద్దల సభకు ఎన్నికయ్యారు. కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ (రాహుల్ గాంధీ) ప్రియాంక గాంధీ పోటీ చేసే సీటుపై క్లారిటీ లేదు.

ఆడుకున్నాడా..? లేదా అమేథీ

2019లో రాహుల్ గాంధీ (రాహుల్ గాంధీ) కాంగ్రెస్ కంచుకోట అయిన అమేథీతోపాటు కేరళలోని వాయనాడు నుంచి పోటీ చేశారు. అమేథీ నుంచి అనూహ్యంగా ఓడిపోయారు. రాహుల్ గాంధీని స్మృతి ఇరానీ ఓడించారు. రాహుల్ గాంధీ వాయనాడు నుంచి గెలిచారు. రాహుల్ గాంధీ మరోసారి ఇక్కడి నుంచి బరిలోకి దిగాలని కేరళ స్క్రీనింగ్ కమిటీ సిఫార్సు చేసింది. దీనిపై ఎన్నికల సంఘం ఎలాంటి నిర్ణయం తీసుకోలేదు. రాహుల్ గాంధీ పోటీ చేసే సీటుపై నిర్ణయాన్ని వదిలేసినట్లు తెలుస్తోంది.

ప్రియాంక ఎంట్రీ

రాహుల్ గాంధీ (రాహుల్ గాంధీ) సోదరి ప్రియాంక గాంధీ రాజకీయ రంగ ప్రవేశంపై ఉత్కంఠ నెలకొంది. అభిమానులు ప్రత్యక్ష ఎన్నికలు కోరుకుంటున్నారు. సోనియా గాంధీ కాంగ్రెస్‌కు కంచుకోట అయిన రాయ్‌బరేలీని విడిచిపెట్టారు. ప్రియాంక ఇక్కడి నుంచి పోటీ చేయాలని కోరుతున్నారు. ప్రియాంక పోస్టర్లు ఇప్పటికే రాయ్ బరేలీలో విడుదలయ్యాయి. మరి ప్రియాంక నిర్ణయం ఎలా ఉంటుందో చూడాలి. కాంగ్రెస్ లోక్ సభ అభ్యర్థుల తొలి జాబితా నేడు రానుంది. రాహుల్ గాంధీ, ప్రియాంక గాంధీ పోటీ చేసే స్థానాలపై ఉత్కంఠ నెలకొంది.

మరింత జాతీయ వార్తలు కోసం ఈ లింక్ క్లిక్ చేయండి

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *